• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GIỚI THIỆU SENSE 5U.I CHO HTC SENSATION

cybersix59

a Vietcad xài bản này thấy wifi 3G thế nào :| máy e bắt wifi và 3G cực kém mặc dù đã up Radio mới nhất. tối qua vừa về lại Rom Ship gốc thì máy lại bắt wifi 3G cực mạnh nhưng rom ship chán quá :(. có cách nào fix ko a

huytuan242

Em lấy bản mới anh đưa đi vậy. Bản của @dinhtuandung anh chưa up nên không biết chính xác. Bản hôm qua anh fix lỗi tuột PIN rồi đó.

Vâng. E thấy bản kia nhanh tụt pin quá. Mà a việt ơi. Up bản 484mb rồi có phải flash lại mấy cái như fix sms 160 kí tự,...nữa ko a

Sent from my HTCSensation using Tapatalk

vietcad

Member
Anh đang dùng đây. Wifi và 3G cực mạnh ấy chứ. Chắc em dùng FW cũ rồi. Nên lấy FW mới này xem sao : http://www.fshare.vn/file/CKCHASTKIO/
a Vietcad xài bản này thấy wifi 3G thế nào :| máy e bắt wifi và 3G cực kém mặc dù đã up Radio mới nhất. tối qua vừa về lại Rom Ship gốc thì máy lại bắt wifi 3G cực mạnh nhưng rom ship chán quá :(. có cách nào fix ko a

cybersix59

thông số máy e. anh xem thử ạ

huytuan242

Bản của mình là bản mod của vietcad mà, mình chỉ gộp các bản fix lại thành một bản hoàn chỉnh thôi bạn ạ.

Vâng. Tại hôm nay e vào xda-one s. Thì thấy sense 5-4.1.2 của one s. Nhớ lại hôm up bản a gộp đã thấy khác rồi. Tại từ lúc a việt mod sense 5 bản nào e cũng up hết.

Sent from my HTCSensation using Tapatalk

Vâng. Tại hôm nay e vào xda-one s. Thì thấy sense 5-4.1.2 của one s. Nhớ lại hôm up bản a gộp đã thấy khác rồi. Tại từ lúc a việt mod sense 5 bản nào e cũng up hết.
Bên One S chuẩn bị ra bản DominateC2 (Android 4.2.2 & Sense 5.0) có hỗ trợ cả Sensation nhưng với Sensation đang bị lỗi Audio & Camera do lib trên 4.2.2 chưa tương thích và đôi khi không boot được...:D

vietcad

Member
KHÔNG THỂ TUYỆT VỜI HƠN NỮA. ĐÚNG NHƯ LỜI HỨA TEAM VENOM ĐÃ CHÍNH THỨC RA MẮT BẢN SENSE 5.0 UI CHO HTC SENSATION
http://d-h.st/0s4
MỘT LẦN NỮA SENSATION LẠI HỒI SINH VỚI ĐẦY ĐỦ TÍNH NĂNG CỦA SEN 5

Nothing is impossible! TUYỆT VỜI TEAM VENOM
THE DREAM COME TRUE !