• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GOLDCARD: CỨU MÁY EXCALIBUR BỊ TREO.

mrtoanbtn

thanh 1111 còn muọn được máy không bạn nếu bạn muơn đuơc qua minh khai voi tôi chỉ 1 tiếng là xong

thanh111111111

thanh 1111 còn muọn được máy không bạn nếu bạn muơn đuơc qua minh khai voi tôi chỉ 1 tiếng là xong

em lại không mượn được máy. em đang nhờ bác boybuiHN. Nhưng hôm nay bác ý bận đi suốt. tối nay em lên nhà bác ý nhờ vậy

PhamHien

em lại không mượn được máy. em đang nhờ bác boybuiHN. Nhưng hôm nay bác ý bận đi suốt. tối nay em lên nhà bác ý nhờ vậy

Thay vì mượn máy thì bạn mượn luôn cái thẻ Gold mà bạn boybuiHN đã làm và cứu máy là được mà. Như vậy thì có thể chỉ cần tạo 1 chiếc Gold card và truyền tay nhau mà dùng!

chaien78

bác Hiền nói chỉ phải, đã dùng WM thì ko thể không up tới lui và cũng ko tránh khỏi lúc bị treo máy, mua 1 cái thẻ 128 hoac 256 rùi tạo gold card dự phòng là chắc ăn nhất đó.

chaien78

mình biết chỗ bán thẻ micro SD loại dưới 1G. Anh em lên mua để phòng thân, tránh những cơn mưa bất chợt nhé ?

Bán các loại thẻ MicroSD 128/512/1G giá thứ tự 15000/25000/40000 Đ
Mob: 016888396080
Yahoo: hjeuken2310

blackstar_1986

đã làm theo các hướng dẫn nhưng vẫn không có kết quả.....:( thật là buồn, mình tưởng có hi vọng...nhưng vẫn vậy àh. Bạn nào ở Sài Gòn không giúp mình với.
mình có thẻ 512 chuẩn. cũng làm như ở trên, nó cũng hiện số MMMM card lên, cũng lưu vào được, nhưng đến lúc bootloader thì vẫn màn hình ba màu àh. giờ phải làm sao đây các pro ơi. giúp mình với.
thong tin của máy mình khi vào bôtloader:

Excalibur wifi
ONBL 1.15.0000

Excalibur
SPL 1.15.0000

Excalibur IU

USB

mình không tìm ra dược bản rom gốc cho máy mình.

boybuiHN

@.Thanh111111111111 hẹn bạn thứ 2 nhé. Mấy bữa nay cuối tháng, mình lại phải về quê thăm gia đình thứ 2 mới xuống HN được.

PhamHien

đã làm theo các hướng dẫn nhưng vẫn không có kết quả.....:( thật là buồn, mình tưởng có hi vọng...nhưng vẫn vậy àh. Bạn nào ở Sài Gòn không giúp mình với.
mình có thẻ 512 chuẩn. cũng làm như ở trên, nó cũng hiện số MMMM card lên, cũng lưu vào được, nhưng đến lúc bootloader thì vẫn màn hình ba màu àh. giờ phải làm sao đây các pro ơi. giúp mình với.
thong tin của máy mình khi vào bôtloader:

Excalibur wifi
ONBL 1.15.0000

Excalibur
SPL 1.15.0000

Excalibur IU

USB

mình không tìm ra dược bản rom gốc cho máy mình.

Sau khi tạo gold card, bạn còn cần phải copy file RUU_sighned.nbh trong ROM gốc bất kỳ đổi tên và cho vào thẻ!

mrtoanbtn

Xin hỏi mấy bác Tập đoàn HTC treo đã gặp gỡ nhau và đi uống cafe an mừng chưa????
:D

mrtoanbtn

thanh111111 oi bạn ỏ phố huế ah?? bạn liên lạc được với boy bui HN chưa hay là bạn mua thẻ nhớ mang tơi boy bui xin đổi lại thẻ ma boy bui làm thành công rồi nhét luôn vào máy chạy cho phê tớ cũng thích thành quả của anh em và có điều kiện vè thời gian nnhaats định sẽ thử làm 1 em goldcard cho sướng:p

thanh111111111

thanh111111 oi bạn ỏ phố huế ah?? bạn liên lạc được với boy bui HN chưa hay là bạn mua thẻ nhớ mang tơi boy bui xin đổi lại thẻ ma boy bui làm thành công rồi nhét luôn vào máy chạy cho phê tớ cũng thích thành quả của anh em và có điều kiện vè thời gian nnhaats định sẽ thử làm 1 em goldcard cho sướng:p

Tui liên lạc được với bác ý rồi nhưng cuối tháng bác ý bận qúa. Có tui hỏi rồi nhưng bác ý format mất rồi. thôi đành đợi tí vậy. cả tháng nó treo đợi mấy hôm nữa thôi mà

Chỉnh sửa cuối:

mrtoanbtn

Tui liên lạc được với bác ý rồi nhưng cuối tháng bác ý bận qúa. Có tui hỏi rồi nhưng bác ý format mất rồi. thôi đành đợi tí vậy. cả tháng nó treo đợi mấy hôm nữa thôi mà))))))
Khi nào xong để nguyên cái thẻ gold cảd đó cho tôi mượn thử cái nhá

mrtoanbtn

Nếu đưa được về bootloader thì có thể kết nối vói PC mà up rom luôn nhưng tôi vẫn chưa hiêu:" Giư phím camera sau dó ấn phím nguồn có bootloader được đâu???????????? Nhờ anh em chỉ giao':p

thanh111111111

Nếu đưa được về bootloader thì có thể kết nối vói PC mà up rom luôn nhưng tôi vẫn chưa hiêu:" Giư phím camera sau dó ấn phím nguồn có bootloader được đâu???????????? Nhờ anh em chỉ giao':p

chỉ úp được với rom ship rom gốc của máy thôi. còn về chế độ bootloader thì bạn giữ phím hình camera gần phím space ý khoảng 3 giây rồi ấn phím nguồn. vẫn giữ phím camera nhé. là lên thôi mà

chaien78

bác nào cần tạo gold card qua đê la thành alo cho tôi 0983083884. Tiện nhất là t3 tới mình rảnh, alo cafe cà phào rùi thảo luận

boybuiHN

Bác thanh1111111111 có số cho tui đi. Hôm nay qua chỗ cơ quan tui nhé. 191 bà triệu.

thanh111111111

Bác thanh1111111111 có số cho tui đi. Hôm nay qua chỗ cơ quan tui nhé. 191 bà triệu.

thank bác nó chạy phè phè rồi vui quá.nhưng mà con jogg của em nó lại không hoạt động. Không biết có phải khác USPL mà nó không hoạt động không? vì trước của em là 1.22.0000 jờ là 1.33.0000

Chỉnh sửa cuối:

mrtoanbtn

nếu ấn phím camera rồi bật nguồn mà về bootloader được thì còn chắc máy tôi hết đường chữa(HTC s620).con của tui chỉ hardreset hiện lên biểu tương DOS thôi chứ ngoài ra là treo 100% Làm sao goldcard có thể làm nó sống lại đươc.Chắc các cao thủ cũng phải bó tayb-)

mrtoanbtn

=))Nói chung là tôi ko thể đưa nó về bootloader coi như cho nó vào viện bảo tàng hoặc cho ăn búa.KAKAKA