• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

GOLDCARD: CỨU MÁY EXCALIBUR BỊ TREO.

NguyenNhatHoa

thank bác nó chạy phè phè rồi vui quá.nhưng mà con jogg của em nó lại không hoạt động. Không biết có phải khác USPL mà nó không hoạt động không? vì trước của em là 1.22.0000 jờ là 1.33.0000
Cứu máy được rồi, còn hông mau đưa SPL về 1.11.0000, để khỏi phải bị trục trặc như trước.
Chúc mừng nhe.

mrtoanbtn

Tôi xin mạo muội hướng dẫn các bác đưa HTC exalibur về bootloader như sau: ấn phím camera gần phím SPACE đồng thời bấm phím chụp (phím trung tâm giũa các phím công cụ di chuyển) sau do' bấm phím nguồn chú ý là giữ nguyên 2 phím kia là ok ngay..... Thê' mới đúng cách
:p

hungpetit

Vấn đề đặt ra là phải có 1 con máy nữa để làm. Mà em làm gì có hả các bác ơi. Bác BoybuiHN giúp em nhé. Em cũng gần Bà Triệu. Em sẽ gọi cho bác, số của em là 0936368986 và YM la: Venus2152

boybuiHN

OK. Lúc nào được mình alo cho thì qua nhé. Mình cũng đi suốt nên ko dám nói trước time

mrtoanbtn

Trời ui các bác đưa nó về bootloader như vậy ah? Con của tôi là Dash của mĩ nên phải bấm phím camera cùng với phím trung tâm(phím chụp hình) sau dó bấn phím nguồn giữ 2 phím trên mới bootloader được.Thế mới chính xác ,nhưng tải rom gốc về nó không cho up cứ lỗi 294 chắc phải goldcard nó mới chịu nghe lời:p

thanh111111111

bác nào có cách sửa unlock trên dos trước khi bootloader không?

bác cứ yên tâm. gold card không cần unlock trên dos đâu. bác cứ liên lạc với bác boybuiHN là ok. em thì ở hơi xa với lại dạo này em lại bận không anh em mình cafe tí là máy sống ngay ý mà. bác boybuiHN còn tạo cho em 1 bản gold card. bác nào gần bến xe phía nam thì alo cho em. anh em cafe giao lưu tí

mrtoanbtn

thanh11111 ơi có số điện thoại cho tui đi hôm nào tui qua up lại con bò già cái

thanh111111111

ok bác ở đâu???? em cũng hay chạy lung tung tiện em qua đưa bác cái thẻ gold card liên lạc với em theo số này nhé 091239936086

mrtoanbtn

Bác Quang ở đê la thành cho tôi mượn thẻ Goldcard thế là OK em T mobile trở lại vơi WM5.0 gốc >>> up phát lên 6.1 ok vãi hàng:)) lai có em Dash dùng

blackstar_1986

em cung co goldcart nhung vao bootloader thì nó vẫn chưa hiện ra giống như các AE trong Forum đã làm, chỉ checking SD cardlaf vào bootloader bảng ba màu là đơ luôn ah. Bác nào giúp em với.

NguyenNhatHoa

em cung co goldcart nhung vao bootloader thì nó vẫn chưa hiện ra giống như các AE trong Forum đã làm, chỉ checking SD cardlaf vào bootloader bảng ba màu là đơ luôn ah. Bác nào giúp em với.
Mình cũng y bị như bạn. Làm đi làm lại cái goldcard nhiều lần nhưng vẫn bị như bạn mặc dù mình có 2 thẻ nhớ 512Mb và 1G. Bây giờ mình đang nhìn một em sống một em liệt.
Minh nghĩ là do thẻ nhớ có vấn đề nên vậy.

mrtoanbtn

Hôm vừa rồi Tớ qua chỗ bác Quang ở Đê La Thành mượn được Goldcard cho vào đầu đọc thẻ nhớ copy ROM gốc vào thế là xong nhưng hỏng mất JOGGR nên ko chỉnh được volume nghe bé quá ...up bản khác vào cũng vậy .Lỗi này thì bó tay luôn .Tiện thể tớ cũng tạo luôn 1 goldcadr nữa ai muốn tạo goldcad mang thẻ nhớ tới mình làm cho 2 phút ok+5 phút tìm rom gốc là xong .

chaien78

@ Black star 1986 + nguyennhat hoa:
Các bác lưu ý cho là: trước khi tạo gold card, phải biết chắc chắn SPL của máy mình là gì để rồi còn tìm ROM gốc phù hợp. Để tìm SPL của máy thì đơn giản chỉ cần giữ phím camera rồi ấn nhanh phím nguồn (dưới 3 giây), màn hình 3 màu hiện ra và sẽ cho biết SPL của máy.

Mình học thêm được kinh nghiệm này khi cho bác MRTOANBTN mượn thẻ (đã tạo sẵn serial) không kt xem máy hỏng có SPL giống máy mình hay ko (1 máy là HTC, còn máy kia là T-mobile Dash). Thành ra nó báo "checking SD card" rồi đơ luôn chứ không hiện thông báo gì tiếp. Sau một chầu cafe mới phát hiện ra lỗi SPL khác nhau, ROM gốc khác nhau.

blackstar_1986

mình đã kiểm tra, SPL của mình là 1.15.000, không phải là 1.11, tìm hoài không ra room giờ potay luôn rồi, không thể chuyển SPL version 1.11 nếu không vào được máy phải không các AE

NguyenNhatHoa

mình đã kiểm tra, SPL của mình là 1.15.000, không phải là 1.11, tìm hoài không ra room giờ potay luôn rồi, không thể chuyển SPL version 1.11 nếu không vào được máy phải không các AE
Trong tay mình có 2 con T-Mobile Dash.
Một con sống bình thường: SPL1.11.0000. Và một con chỉ vào được bootloader (SPL 1.10.0000)
Mình dùng goldcard để cứu con chết lại không được(Checking SD rồi chuyển sang màn hình bootloader luôn). Và mình cũng dùng cái goldcard đó chạy thử trên con sống thì bình thường.
Đã thử hết mọi cách, cũng không được.

Chỉnh sửa cuối:

chaien78

Trong tay mình có 2 con T-Mobile Dash.
Một con sống bình thường: SPL1.11.0000. Và một con chỉ vào được bootloader (SPL 1.10.0000)
Mình dùng goldcard để cứu con chết lại không được(Checking SD rồi chuyển sang màn hình bootloader luôn). Và mình cũng dùng cái goldcard đó chạy thử trên con sống thì bình thường.
Đã thử hết mọi cách, cũng không được.

Nếu ko đúng ROM gốc theo SPL thì chỉ vào đến màn hình 3 màu rồi máy đơ là cái chắc. Tạo được gold card chỉ là bước 1, còn nếu không có ROM gốc để trích xuất được RUU_signed.nbh theo SPL của máy thì cũng chẳng để làm gì.

NguyenNhatHoa

Nếu ko đúng ROM gốc theo SPL thì chỉ vào đến màn hình 3 màu rồi máy đơ là cái chắc. Tạo được gold card chỉ là bước 1, còn nếu không có ROM gốc để trích xuất được RUU_signed.nbh theo SPL của máy thì cũng chẳng để làm gì.
Rom gốc của cái máy mình cần cứu là Rom gốc 5.0 đó bạn.