• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Greenpois0n RC6.1 Untethered Jailbreak cho iOS 4.2.1

AquaSta

Moderator

Nhóm Chronic Dev Team cuối cùng cũng đã phát hành Greenpois0n RC5 đã được chờ đợi rất nhiều mang đến đầy đủ untethered jailbreak iOS 4.2.1 cho tất cả thiết bị iOS. Không giống như Redsn0w 0.9.7, GreenPois0n RC5 không yêu cầu bạn phải được lưu SHSH 4.2b3 trên Cydia.

Hướng dẫn sau đây sẽ giúp bạn jailbreak iOS trên iPhone 4, 3GS, iPod touch 2G/3G/4G, iPad và Apple TV 2G sử dụng GreenPois0n.

Chú ý 1: Chỉ dùng cho các máy World hoặc máy dùng theo mạng thôi nhé, vì greenpois0n chỉ jailbreak với firmware gốc 4.2.1 (nếu bạn là máy lock thì bạn chạy firmware gốc sẽ bị nâng baseband lên 5.15.04 - baseband này không unlock được và phải đưa lên 6.15.00 đồng nghĩa là bạn sẽ không thể restore firmware gốc sau này và phải dùng cả redsn0w để đưa baseband lên 6.15.00 để unlock)
Chú ý 2: Phiên bản này không bao gồm hackactive. Nếu bạn có vấn đề với cài đặt Cydia từ Greenpois0n Loader thì hãy dùng redsn0w để cài đặt Cydia (không chọn tùy chọn Monte trên redsn0w)

Bước 1: Tải về Greenpois0n ở link bên dưới
Bước 2: Kết nối iPhone hoặc iPod của bạn qua cáp USB với máy tính và nhấn vào nút "Jailbreak" như hình bên dưới

Bước 3: Bây giờ theo những hướng dẫn trên màn hình để đưa thiết bị về chế độ DUF

• Nhấn và giữ nút nguồn trong 2 giây
  • Tiếp tục giữ nút nguồn; nhấn và giữ nút Home trong 10 giây
  • Bỏ nút nguồn ra, tiếp tục giữ nút Home trong 15 giây

Bước 4: Greenpois0n bây giờ sẽ bắt đầu "Jailbreaking" thiết bị iOS của bạn untethered trên 4.2.1

Bước 5: iPhone của bạn, iPad hoặc iPod touch sẽ được jailbreak thành công trên iOS 4.2.1. Bây giờ mở "Loader" trên màn hình và cài đặt Cydia.

Chỉ có thế thôi là bạn hoàn thành
Hoặc xem video

[video=youtube;mpBh94nGBps]http://www.youtube.com/watch?v=mpBh94nGBps[/video]​

Download tại http://greenpois0n.com (đã sẵn sàng)
Mirror bản cho Windows: http://www.mediafire.com/?1jjjd2jr8jljmyx

Chú ý: Chỉ dùng cho các máy World thôi nhé, vì greenpois0n chỉ jailbreak với firmware gốc 4.2.1 (nếu bạn là máy lock thì bạn chạy firmware gốc sẽ bị nâng baseband lên 5.15.04 - baseband này không unlock được và phải đưa lên 6.15.00 đồng nghĩa là bạn sẽ không thể restore firmware gốc sau này và phải dùng cả redsn0w để đưa baseband lên 6.15.00 để unlock)

======================​

Cập nhật bản mới greenpois0n RC6.1 Final hỗ trợ AppleTV.

Tải tại trang chủ hoặc link dưới cho Windows:
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/file/d40mmagn5l4s6t7/gp_win_rc6.1.zip[/DOWNLOAD]

=======================​

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Không hiểu sao thử trên MacOS nhưng không thể JB được 3GS New Boot :(

AquaSta

Moderator
Không hiểu sao thử trên MacOS nhưng không thể JB được 3GS New Boot :(
Zenki có Mac thử xem thế nào :D nếu không được thì thử lại vài phát xem, chắc là hoàn chỉnh thì trên trang chủ greenpois0n sẽ đưa link. Năm mới ăn tết ngon ko^^

exec1984

Active Member
sao không có cho win nhỉ, nhà em chẳng ai xài mac, hix hix, có ai ở HN xài mac không help me

exec1984

Active Member
sao chỉ thấy rc4 cho win mà không thấy rc5 nhỉ, cao thủ nào chỉ giúp với

Zenki

Super V.I.P
Hiện tại Server Cydia đang bị quá tải, 500,000 hits trong 1 đêm! Hic...hic!

Mình đã Jailbreak thành công 3GS New Boot nhưng chưa tài nào tải được Cydia về!

AquaSta

Moderator
sao chỉ thấy rc4 cho win mà không thấy rc5 nhỉ, cao thủ nào chỉ giúp với
Vừa nãy đã treo RC5 cho toàn bộ trên website greenpois0n thế mà giờ lại gỡ xuống treo RC4 rồi, chắc quá tải rồi :| anh em chịu khó đợi

exec1984

Active Member
Có anh em nào dowload được rc5 cho window chưa post lên đi hhixx,mình giống đồng chí ở trên vật kinh khủng,~X(

exec1984

Active Member
Có anh em nào làm thành công trên window rùi không chia sẻ kinh nghiệm hộ với mình dowload bản của coichoi2002 về rùi mà xài không được

AquaSta

Moderator
Có anh em nào làm thành công trên window rùi không chia sẻ kinh nghiệm hộ với mình dowload bản của coichoi2002 về rùi mà xài không được

Bản đó là bản rc4 mà
anh em đừng làm người ta mất thời giờ. Server của nó đang offline chịu khó chờ, đã chờ rồi bây giờ chờ có làm sao đâu

AquaSta

Moderator
Trang chủ greenpois0n đã hoạt động trở lại rồi đó các bạn, đã có bản fix Mac OS rc5_2, li rc5 (Linux) Windows RC5, load không được, các bạn nên chờ một chút, có thể ai đó download sẽ up lên host share, hãy search ^^

cukieng

Cũng chỉ là Bản rc4 mà thôi. down về rc4 o biết có jb được như rc5 quảng cáo o nữa. treo thịt dê bán thịt chó mình biết làm sao? bó tay và đợi thêm thôi~X(

AquaSta

Moderator
Cũng chỉ là Bản rc4 mà thôi. down về rc4 o biết có jb được như rc5 quảng cáo o nữa. treo thịt dê bán thịt chó mình biết làm sao? bó tay và đợi thêm thôi~X(
rc4 thì chỉ dùng cho 4.1
rc5 mới dùng cho 4.2.1
vậy rc4 làm sao mà jb được hay ko nưã

bach_pro1111

Thưc chất mới chỉ phát hành cho Mac thôi còn win chưa có đâu nên anh em khỏi search làm gì cho mất công.

Cố gắng chờ đi, khoảng mấy tháng nữa là có cho Win à. =))