• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Greenpois0n RC6.1 Untethered Jailbreak cho iOS 4.2.1

NBLam

Chờ lâu quá các bác nhỉ. Bao giờ mới có để dùng đây :(

kikoo350

Sao mình làm như trên hết rồi tới khúc nó jailbreaking lát hồi là fail thế hix ko jb dc

vipboy_9x

Moderator
Sao mình làm như trên hết rồi tới khúc nó jailbreaking lát hồi là fail thế hix ko jb dc
Nếu máy bạn JB báo lỗi nhiếu lần không có thể jb được.
Kiểm tra máy pin trên 50%
Kiểm tra máy chính xác là máy chưa JB.( rất quan trọng)
khi đã đủ 2 điều kiện trên bạn vào setting-General-Reset-Erase All content and settings.

Rùi tiến hành JB lại.

ducthang

Nếu máy bạn JB báo lỗi nhiếu lần không có thể jb được.
Kiểm tra máy pin trên 50%
Kiểm tra máy chính xác là máy chưa JB.( rất quan trọng)
khi đã đủ 2 điều kiện trên bạn vào setting-General-Reset-Erase All content and settings.

Rùi tiến hành JB lại.
Cẩn thận với -Erase All content and settings vớ vỉn treo tao đấy nên up lại FW custom có nhúng săn JB đi

vipboy_9x

Moderator
Cẩn thận với -Erase All content and settings vớ vỉn treo tao đấy nên up lại FW custom có nhúng săn JB đi
Khi máy hoàn toan chưa JB Erase All content and settings 99,9% không bị treo táo,Thời gian Format chưa tới 1P.
Còn máy đã Jb hay đã xóa cydia (tức máy đã có JB) Erase All content and settings 100% treo táo.

kikoo350

Hix vẫn ko đc bác ơi nó cứ báo jailbreak fail hoài cũng chẳng có gì xảy ra luôn nó cứ trơ như đá ák

AnhPheCT

Hix vẫn ko đc bác ơi nó cứ báo jailbreak fail hoài cũng chẳng có gì xảy ra luôn nó cứ trơ như đá ák

Thao tác đưa về DFU ko chính xác. Bạn có thể JB = Redsn0w 0.9.6rc6 trở lên đến rc16 cũng Untethered mà...! Đang ở FW 4.2.1 à!

lqcuong

Cái này Jailbreak nhanh hiệu quả nhưng mình tháy ghét cái biểu tượng quả táo khi khởi động. không còn hinhg quả tái gốc nữa.

ducthang

Cái này Jailbreak nhanh hiệu quả nhưng mình tháy ghét cái biểu tượng quả táo khi khởi động. không còn hinhg quả tái gốc nữa.

Bản này cũ roài bạn ah ghét thì xóa biểu tượng đó đi nhé

xóa các tập tin trong / usr / bin /...