• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck để cài game N-gage ko cần PC

vivataba

tình hình là mình vừa cài bản 1318 về và cài tất cả cả patch và rack cài xong rs lại máy vào n gate không được hay là có vấn đề gì nhỉ mình dùng N95-1 Ver31.0.017 -........
mình cài lại bản đầu tiên rồi ...25 gì đó làm như các bước trên giờ vào N-gate nó báo là unnable.. error -5

Chỉnh sửa cuối:

iparmo

cho mình hỏi bạn boyvodanh chút. ban n-gage "Các dòng N-Gage thì tải_n-gage.zip dưới đây cài đặt trước.
1 http://www.4shared.com/file/72301910...40/n-gage.html" và "Bản install N-gage v1.10_1318_dành cho N95_N95 8G_N81_N81 8G_N82 Ver mới
http://www.4shared.com/file/70469440...v110_1318.html
" khác nhau gì ko. lúc trước mình cài được n-gage 1.10_1318 mấy lần nhưng ko hiểu sao bây h format lại máy cài lai thì ko chạy đc path 1318 nữa.
và cho mình hỏi luôn n-gage đã có ver mới chưa? thanks bạn.

boyvodanh

cho mình hỏi bạn boyvodanh chút. ban n-gage "Các dòng N-Gage thì tải_n-gage.zip dưới đây cài đặt trước.
1 http://www.4shared.com/file/72301910...40/n-gage.html" và "Bản install N-gage v1.10_1318_dành cho N95_N95 8G_N81_N81 8G_N82 Ver mới
http://www.4shared.com/file/70469440...v110_1318.html
" khác nhau gì ko. lúc trước mình cài được n-gage 1.10_1318 mấy lần nhưng ko hiểu sao bây h format lại máy cài lai thì ko chạy đc path 1318 nữa.
và cho mình hỏi luôn n-gage đã có ver mới chưa? thanks bạn.

Cũng gần giống như nhau thôi bạn ơi
N-gage đã có ver 1345 từ lâu rồi nhưng mình ko up lên vì bản đó ko ổn định
Format lại máy thì phải hack phone và cài đặt lại game từ đầu mới được

boyvodanh

tình hình là mình vừa cài bản 1318 về và cài tất cả cả patch và rack cài xong rs lại máy vào n gate không được hay là có vấn đề gì nhỉ mình dùng N95-1 Ver31.0.017 -........
mình cài lại bản đầu tiên rồi ...25 gì đó làm như các bước trên giờ vào N-gate nó báo là unnable.. error -5

Bạn đã hack phone chưa,trong quá trình cài đặt có thực hiện sai bước nào ko vậy

iparmo

Cũng gần giống như nhau thôi bạn ơi
N-gage đã có ver 1345 từ lâu rồi nhưng mình ko up lên vì bản đó ko ổn định
Format lại máy thì phải hack phone và cài đặt lại game từ đầu mới được

cái đó mình biết rồi. mình đã cài lại nhiều lần đều đc nhưng ko hiểu sao hôm qua mình format cài lại ko đc. mình nghĩ có thể máy tính minh dính virus hay chứng chỉ hết hạn nên mới hỏi thôi. format cài đi cài lại mấy lần giờ mới đc.
dù sao cũng thank bạn đã trả lời

zalman

sau khi mình cài cái n-gage.sisx thì báo là update error là sao vậy mấy bro.
Sau khi nó báo update error thì mình làm hết các bước, cài game vào thì uki, nhưng khi mở game ra để chơi thì máy xoay màn hình lại, nhưng ko load game, rùi lại thoát ra, trở lại màn hình đứng như cũ.
Nói chung là cài oke hết, nhưng khi vào game thì lai văng ra, mình đã hack máy, cài theo dung cách của n81 mà boyvodanh chỉ.

Chỉnh sửa cuối:

tidus_1111

bạn ơi, mình xài n81 firmware20.0.056 đã hackphone rồi. cài ngage mới đầu chơi ngon lành. nhưng sau đó ko hiểu sao vô ngage thì vào ko dc. nhấp vào ngage nó ko vô mà chỉ out ra menu thui. hix. em patch roiif mà ko dc. giúp em với

boyvodanh

bạn ơi, mình xài n81 firmware20.0.056 đã hackphone rồi. cài ngage mới đầu chơi ngon lành. nhưng sau đó ko hiểu sao vô ngage thì vào ko dc. nhấp vào ngage nó ko vô mà chỉ out ra menu thui. hix. em patch roiif mà ko dc. giúp em với

Bạn khởi động lại máy hoặc cài lại bản install N-gage.sisx đè lên bản cũ xem có được ko

tidus_1111

minh khởi động lại rồi. cai lại luôn. ma cũng ko được. bản nào cũng báo lỗi update eror. hix.

kodut

MÌNH LÀM OKe tất cả các bứoc...đến bứoc cuối là vào Secman để tắt nó thành off thì ko thể nào dc...soft nó cứ báo bị failed..dù cài lại bao nhiêu lần ko dc ? cài thử bản secman 1.1 cũng ko dc ? Sau đó vào chơi thì ko bị lỗi (unable 888xxx) j đó..nhưng lại bị lỗi KERNER j đó và out lun !! mình dùng E71 ver 210, mới nhất,,nghe bên tinhte.com bảo là ver >200 thì ko cài dc ngage có pải ko hả bồ boyvodanh?

Chỉnh sửa cuối:

boyvodanh

MÌNH LÀM OKe tất cả các bứoc...đến bứoc cuối là vào Secman để tắt nó thành off thì ko thể nào dc...soft nó cứ báo bị failed..dù cài lại bao nhiêu lần ko dc ? cài thử bản secman 1.1 cũng ko dc ? Sau đó vào chơi thì ko bị lỗi (unable 888xxx) j đó..nhưng lại bị lỗi KERNER j đó và out lun !! mình dùng E71 ver 210, mới nhất,,nghe bên tinhte.com bảo là ver >200 thì ko cài dc ngage có pải ko hả bồ boyvodanh?

Đúng rồi bạn ơi,E71 ver mới nhất hiên tại chưa cài được game N-gage_đành chờ thêm 1 thời gian nữa vậy...!!!!!

ht6868

Alo bro giúp mình với sao mình ko xoay đc màn hình ngang khj chơj game. Mình dùng n82 !

ht6868

Hack = helloOX1.03 ấy. Cần có cer và key xjn ở opda.dùng để sign helo0x. Xong thì hack mất tầm 5p'. Ko thấy n82 chơi ngage xoay màn hình đc. Nả we! N73 xoay dc mà?

gacon_007

Thực ra vấn đề về lỗi exited with an error hay nguyên nhân thực sự ở file 20001079.txt mình đã thử xóa, chép flie mới với dung lượng 42.1kb thì thấy rằng sau khi khởi động lại, vào game tức thì gặp ngay lỗi trên, sau đó mình xóa file trên, và trả lại file mà mình đã xóa ban đầu với 35kb thì chơi được bình thường, file 20001079.txt thực tế giúp cho máy không hỗ trợ màn hình ngang có thể chơi được màn hình ngang, nhưng mỗi máy có thiết lập khác nhau nên file đó sẽ có dung lượng khác khác nhau. Tóm lại, lỗi exited with an error là do không phù hợp về file 20001079.txt, các bạn tìm file phù hợp cho mình rồi chép vào, mình xài N82, trước đây chơi được màn hình ngang lun, nhưng bây h do bị format máy (đt lẫn máy tính nên bị mất hết, cài lại bản mới nhất thì gặp toàn lỗi như mấy bạn cho nên bây h đành chịu chơi màn hình dọc thôi (tức nhất là ko chơi đc Worm màn hình ngang); còn muốn xài phím A B giống như N81, mấy bồ chịu khó xài magickey, tự search nhá, trong diễn đàn PDA có đấy.

connhim1223

ai biết cách làm mất chữ trial không N81-2gb(21.0.010) đã hack =hellox 1.0.3 chơi được game Ngage rồi mà nó vần còn chữ trial mặc dù đã cài patch

tidus_1111

có bác nào giúp em ko. huhuhu. con n81 bị khùng ấy. vo ngage thì vô ko dc cứ out ra menu thui. cai lai ngage thi thông baaos update eror( tất cả ban ngage nao củng báo như thế). dt dả hack phone rui

gacon_007

có bác nào giúp em ko. huhuhu. con n81 bị khùng ấy. vo ngage thì vô ko dc cứ out ra menu thui. cai lai ngage thi thông baaos update eror( tất cả ban ngage nao củng báo như thế). dt dả hack phone rui

N81, không cần chép file 20001079.txt nha, cài lại bảo update error,có phải bạn không gỡ N-gage ra mà cài chồng lênh không, gỡ bản đang cài ra, cài vào sẽ ko báo nữa, vì bản bạn cài vào cũ hơn bản đã cài trước đó.
có ai tìm ra đoạn text phù hơp cho N82 chưa dzậy?????? :((