• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

H@ck vĩnh viễn N95-2 8Gb firmware v31.0.015 + H.Dẫn update firmware bằng JAF

dung1291985

ổ Y thì có thấy nhưng khi tạo folder nó ko cho tạo với tên sys nó chỉ cho tạo với tên khác thui à, mình đặt tên là abc dc ko? trong đó chứa thư mục bin. Làm vậy kh up firmware mới có bị gì ko? Hay nhất thiết fai3 là Y:\sys\bin\installer....? Càng làm càng điếc đặc, ko hiểu gì với gì luôn =.=! ai chỉ 1 cách tường tận với T_T hic

Đơn giản là có thể bạn đã có thư mục tên là Sys rồi, bạn để chế độ xem thư mục ẩn, xem hết các ố đĩa ở X-plore xem nào?

neo1105

Đơn giản là có thể bạn đã có thư mục tên là Sys rồi, bạn để chế độ xem thư mục ẩn, xem hết các ố đĩa ở X-plore xem nào?

Dũng nói hoàn toàn đúng nhưng bạn nhớ là phải hack rồi mới thấy được file sys trong ổ Y nhé, nếu chưa có thì mới tạo được (bổ xung bài Dũng 1 tí nhé :D)

magicQ

lỡ up lên bản v31.0.015 rùi, giờ muốn down nó xuống như cũ làm sao vậy mọi người?

znamttz

Chúc mừng nhé znamttz, quá thật cả đêm mình ngồi up lên mediafire cho bạn mà mãi không được, toàn báo lỗi mặc dù đã chia nhỏ làm mấy phần. Thấy ngại với bạn quá. May mà bạn làm được rồi.
Một lần nữa chúc mừng bạn :)

Hôm qua, lạy lục xin ông bạn cho mượn tạm Acc của raid nên mới down được. Làm xong thấy khoái quá!
Cám ơn bạn rất nhiều !

hdt_dragonking

thế xin hỏi các bác,máy em là con n95-4 8g,xài FW 20.2.005,RM 421,máy em là con xách tay,nên khôgn cso tiéng việt ,vậy em cài tiếng việt bằng cách nào đây các bác,làm cách trên có được không?

Zenki

Super V.I.P
thế xin hỏi các bác,máy em là con n95-4 8g,xài FW 20.2.005,RM 421,máy em là con xách tay,nên khôgn cso tiéng việt ,vậy em cài tiếng việt bằng cách nào đây các bác,làm cách trên có được không?
Không làm theo cách trên được đâu bạn. Nếu mạnh tay thần kinh tốt thì Flash từ RM-421 về RM-320 rồi up theo cách trên thôi :D

nholong

Em đang có con n95-4 8g,xài FW 20.2.005,RM 421,máy em là xách tay.Em mới mua,Chưa hack lần nào,thế nên em ko cài đc X-Plore . Bác nào có phần mềm nào thay thế ko ạ ?

neo1105

lỡ up lên bản v31.0.015 rùi, giờ muốn down nó xuống như cũ làm sao vậy mọi người?

Lỡ up lên rồi thì hack theo cách mới đi bạn, hack theo cách mới xong rồi chép file installserver.exe vào ổ Y\sys\bin thì cũng đều là hack vĩnh viễn cho N95 8gb mình mà :)

neo1105

Em đang có con n95-4 8g,xài FW 20.2.005,RM 421,máy em là xách tay.Em mới mua,Chưa hack lần nào,thế nên em ko cài đc X-Plore . Bác nào có phần mềm nào thay thế ko ạ ?

Chưa hack thì vẫn cài được X-plorer.
Hãy cài bản này bạn nhé, chuc bạn thành công!
Nhớ là down về, rename xóa chữ 7z đi là có ngay file sisx bạn nhé, ko phải giải nén gì đâu.
Cài thử xem được không, nếu có vấn đề gì thì phản hồi bạn nhé.

nholong

Đc rùi bạn à .. Bi giờ mình sẽ típ tuc hack cái coi sao..Cảm ơn bạn nhìu nhìu .. hi hi =D>

Hik ... Nãy giờ hì hụi với cái Secman mà lại bị lỗi y như vậy .. Ai bày cách cho tớ vơi .. Tớ mới chuyển qua sài cái này nên bí lù .. hu hu... Bực quá đi ...

Chỉnh sửa cuối:

neo1105

Đc rùi bạn à .. Bi giờ mình sẽ típ tuc hack cái coi sao..Cảm ơn bạn nhìu nhìu .. hi hi =D>

Hik ... Nãy giờ hì hụi với cái Secman mà lại bị lỗi y như vậy .. Ai bày cách cho tớ vơi .. Tớ mới chuyển qua sài cái này nên bí lù .. hu hu... Bực quá đi ...

trời đất
bạn cài bản này nha

nholong

Hik..cái này vẫn chưa cài đc bạn à ! Nó báo là hết hạn,Khi mình chuyển ngày về 15-05-1007 thì lại báo "not access" ... Hik.. Sao mọi ng cài nó dễ mà mình vất vả quá .. hực ..

neo1105

Hik..cái này vẫn chưa cài đc bạn à ! Nó báo là hết hạn,Khi mình chuyển ngày về 15-05-1007 thì lại báo "not access" ... Hik.. Sao mọi ng cài nó dễ mà mình vất vả quá .. hực ..

hix :-??, có hết hạn thì bạn đổi ngày về 01/01/2008 thôi chứ đổi nhiều quá làm cái gì.
Mà bạn đổi về 15-5-1007 thì đến ĐTDĐ còn chưa có, hãng nokia còn lâu mới ra đời ---> lấy đâu PM cho bạn cài mà nó chẳng báo lỗi :)

nholong

Mình nhầm,mình đổi thành 15-05-2007 chứ . Mà nó báo lỗi Access not Granted.Chuyển qua 01/01/2008 thì nó lại báo "Hết hạn" à . Bạn neo105 có cách nào giúp mình nhé ! Cảm ơn bạn nhìu ...

Máy mình thì là mới mua,chưa hack lần nào lun..mà mình thì bí lù ..hik...

Chỉnh sửa cuối:

neo1105

Mình thấy bạn lọ mọ mãi, thôi thế này nhé, hãy nói cho mình máy bạn firmware version bao nhiêu.

Chỉnh sửa cuối:

nholong

firmware version của mình đang xài là 20.0.126.Bạn giúp mình nha ! Cảm ơn bạn nhìu nhìu ...

boydem

Dũng ơi xem lại dùm Zenki cái sao chạy tới đoạn Boot phone rồi nó không tự boot mà nó hiện ra thế này đây. Làm cả chục lần rồi mà vẫn vậy!

Máy tui đang up firmware cũng đang bị tình trạng hệt như bạn. Bạn khắc phục bằng cách nào thế? Thấy mọi người up được, tui nôn wá. Chỉ giáo giúp tui bạn nhé! Thank's a lot!!! :-??

neo1105

firmware version của mình đang xài là 20.0.126.Bạn giúp mình nha ! Cảm ơn bạn nhìu nhìu ...

Tôi nay, khoảng 10h 30 bạn lên yahoo buzz mình nhé, mình hướng dẫn cụ thể cho dễ. nick: tomatoxxxx

samurai2050

Nếu bạn dùng tiếng Pháp, Ý, .... thì dùng code EURO, nó chẳng khác gì ngoài ngôn ngữ cả... người việt nam dùng tiếng Việt, có nhiều điểm hay, với lại khi nhắn tin cũng nhắn đc tiếng việt, viết đc tiếng việt có dấu ko cần phần mềm nào cả, còn code EURO thì chịu chết, đều là firmware của NOKIA nên bạn cứ yên tâm, dùng sẽ ổn định!

Bản Firmware mới nhất cho Nokia 5500 là gì vậy bạn ? mình tìm hoài mà vẫn không thấy nữa! :(

nholong

thanks bạn neo1105 nhìu nhìu .. Nhờ sự tận tình của bạn mà mình đã cờ-rắc đc máy .. Để mai lấy đc cái cáp về rùi up lên Fw mới cho đã đời..hí hí ...