• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẠ HBOOT XUỐNG 0007 CHO TẤT CẢ CÁC HBOOT VÀ TẤT CẢ CÁC PHIÊN BẢN EVO 3D GSM

ancola66

Super V.I.P
Bên XDA họ chưa có ý kiến gì, thôi chờ các đại gia XDA làm chuột bạch trước,
10 chai đối với họ ko là đinh rỉ gì, nhưng với mình thì to lắm, gom góp lâu lắm mới mua được, lỡ làm cục gạch thì toi,
sài smatphone quen rồi, giờ có gì phải hạ cấp sài "điện thoại cỏ" thì chịu sao thấu..

mình mới làm xong Hboot 011 thành Hboot 007 rồi ko bị unlock như bạn nói (vẫn còn Relocked)
đang chuẩn bị unlock & S-off
để mình làm xong sẽ đưa chi tiết !

Chưa được một ngày :-? đã đè em nó ra roài. Đúng là Chịu sao thấu, ngứa ngáy ai chịu nổi :))

magerlos

Bị tắt ngay bước đầu các bác ơi, hic. Bản Hboot 011 :((

C:\adb>adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img
adb server is out of date. killing...
* daemon started successfully *
dd: can't open '/dev/block/mmcblk0p31': Permission denied

magerlos

Unlock và root rồi bác

Check bằng lệnh adb shell thì hiện ra dấu # (root rồi)

ancola66

Super V.I.P
Unlock và root rồi bác

Check bằng lệnh adb shell thì hiện ra dấu # (root rồi)
Bạn up lại bản Rom Ship rồi tiến hành lại xem sao. Những việc như thế này tốt nhất là thực hiện trên Rom Ship.

magerlos

có usb debugging rồi bác

để mò thêm 1 xíu xem sao, không được nữa thì up lại rom ship như lời bác ancola :D

QuyBao

Đọc thì lằng nhằng vậy thôi, chứ nó cũng không có gì là phức tạp và nguy hiểm cả. Bởi vì khi bạn đã chuyển được CID thành CID__001 và khóa bootloader trở lại >>> Máy đã được bảo vệ an toàn >>> Khi đó chỉ những bản ROM nó kiểm tra đúng các thông số thì nó mới cho bạn up >>> Nếu không nó báo lỗi và bảo bạn lại khởi động lại >>> Không có chuyện gì sảy ra. Tiêc rằng mình không có máy để làm chuột bạch ( Với Sensation, Evo 3D thì mình làm chuột bạch khá nhiều >>> Từ đó mới có những bài hướng dẫn chi tiết cho các bạn;;) )

Được sự khuyến khích của bác
Mình mới làm xong Hboot 0011 thành Hboot 107 rồi
Đã unlock & S-off

:
* Khi Relock để lấy CID_01 thì ngay thời điểm hiện tại Bootloader sẽ có chữ RELOCKED
* Khi Up Rom của tác giả vào thì khi đưa vào bootloader lại nó sẽ lại là UNLOCKED
* Thông số bản ROM sau khi up là 1.20.720.1 và có Radio là 10.13.9020.08_M2

máy mình HBOOT 0011 không bị lỗi như bạn nói (relock, sau đó úp rom tác giả đưa khởi động hoàn tất quá trình úp, rồi vào lại bootload nó vẫn còn Relock)

Quy trình làm trên máy mình như sau :,
-Unlocked (theo trang web HTC), Flash recovery 4.0.1.4, root (lúc này còn rom ship )
-Mổ bụng file zip A66_pdaviet_EVO_3D_NO_SENSE_v5.0 lấy file boot.img (kernel) úp zô
-úp tiếp từ thẻ nhớ recovery upgrade file A66_pdaviet_EVO_3D_NO_SENSE_v5.0
thế là máy mình là máy châu âu (về mặt thông tin -sofware information )

-nghe thấy quảng cáo nhân kernel-ponury-kamma.zip có khả năng "trượt" để tắt/ mở máy thế là mình úp zô ( bằng flash-image chạy trong android)
đó là chuyện những ngày trước

hôm nay :
mình thực hiện theo bài của chủ toppic (Thanks ancola66 )
đã thực hiện xong ok

trong quá trình thực hiện có mấy cái lưu ý sau :

1-khi thực hiện lệnh fastboot oem writecid HTC__001 nó sẽ báo FAILED (tưởng nó lỗi , làm đi làm lại quy trình mấy lần, ai dè nó vẫn OK)
2-lệnh adb reboot-bootloader phải đổi thành adb reboot bootloader ( không có dấu "-"mà thay bằng dấu cách trống)
3-fastboot oem lock cũng làm đi làm lại mấy lần (hình như nó kỵ HTC_Sync mình không chắc lắm)
4-chạy revolutionary.exe để S-OFF nó chạy cái vù rồi mất tiêu (hóa ra nó bảo gỡ HTC_SYNC) phải chèn thêm lệnh Pause vào file CMD mới thấy)
5-những điều có thể bỏ qua " "gõ dòng lệnh "
adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img
Khi nó chạy xong thì ĐỂ NGUYÊN, KHÔNG ĐƯỢC ĐÓNG CỬA SỔ CMD ." mình thấy nó có ích nhưng không phải bắt buộc (nên dùng từ "không cần đóng" có lẽ phù hợp hơn)

6- chỉ còn 1 cái thắc mắc cuối cùng : tại sao HBOOT của mình giờ nó leo cao thành HBOOT 1.49.107 (mất 2 số 0 ở đầu, lại thêm số 1) mà không phải là HBOOT 1.49.007
_____

Quá trình Làm chuột bạch đã xong

Thanks ! ancola66

magerlos

Được sự khuyến khích của bác
Mình mới làm xong Hboot 0011 thành Hboot 107 rồi
Đã unlock & S-off

máy mình HBOOT 0011 không bị lỗi như bạn nói (relock, sau đó úp rom tác giả đưa khởi động hoàn tất quá trình úp, rồi vào lại bootload nó vẫn còn Relock)

Quy trình làm trên máy mình như sau :,
-Unlocked (theo trang web HTC), Flash recovery 4.0.1.4, root (lúc này còn rom ship )
-Mổ bụng file zip A66_pdaviet_EVO_3D_NO_SENSE_v5.0 lấy file boot.img (kernel) úp zô
-úp tiếp từ thẻ nhớ recovery upgrade file A66_pdaviet_EVO_3D_NO_SENSE_v5.0
thế là máy mình là máy châu âu (về mặt thông tin -sofware information )

-nghe thấy quảng cáo nhân kernel-ponury-kamma.zip có khả năng "trượt" để tắt/ mở máy thế là mình úp zô ( bằng flash-image chạy trong android)
đó là chuyện những ngày trước

hôm nay :
mình thực hiện theo bài của chủ toppic (Thanks ancola66 )
đã thực hiện xong ok

trong quá trình thực hiện có mấy cái lưu ý sau :

1-khi thực hiện lệnh fastboot oem writecid HTC__001 nó sẽ báo FAILED (tưởng nó lỗi , làm đi làm lại quy trình mấy lần, ai dè nó vẫn OK)
2-lệnh adb reboot-bootloader phải đổi thành adb reboot bootloader ( không có dấu "-"mà thay bằng dấu cách trống)
3-fastboot oem lock cũng làm đi làm lại mấy lần (hình như nó kỵ HTC_Sync mình không chắc lắm)
4-chạy revolutionary.exe để S-OFF nó chạy cái vù rồi mất tiêu (hóa ra nó bảo gỡ HTC_SYNC) phải chèn thêm lệnh Pause vào file CMD mới thấy)
5-những điều có thể bỏ qua " "gõ dòng lệnh "
adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img
Khi nó chạy xong thì ĐỂ NGUYÊN, KHÔNG ĐƯỢC ĐÓNG CỬA SỔ CMD ." mình thấy nó có ích nhưng không phải bắt buộc (nên dùng từ "không cần đóng" có lẽ phù hợp hơn)

6- chỉ còn 1 cái thắc mắc cuối cùng : tại sao HBOOT của mình giờ nó leo cao thành HBOOT 1.49.107 (mất 2 số 0 ở đầu, lại thêm số 1) mà không phải là HBOOT 1.49.007
_____

Thanks ! ancola66

bác cho mình hỏi có gặp lỗi này ko, mình cũng hboot 011

ancola66

Super V.I.P
6- chỉ còn 1 cái thắc mắc cuối cùng : tại sao HBOOT của mình giờ nó leo cao thành HBOOT 1.49.1107 (mất 2 số 0 ở đầu, lại thêm số 1) mà không phải là HBOOT 1.49.0007
_____

Thanks ! ancola66
Chạy tool Revolutionary xong thì bao giờ nó cũng vậy. Muốn đúng là Hboot 0007 và ở trên mất chữ Revolutionary thì bạn up lại bản rom ship đó một lần nữa, sau đó mở khóa với HTCdev thì sẽ có : UNLOCKED, S-Off và HBOOT 0007 ( Như máy của mình :p )

htrung92

C:\Users\Ca-Sau-Con\Desktop\as\ADB_Flash_Tool>fastboot oem writecid HTC__001
< waiting for device >
máy mình nó hiện như thế là sao bạn?

QuyBao

bác cho mình hỏi có gặp lỗi này ko, mình cũng hboot 011

mình ko bị bạn ơi, bạn thử chọn lệnh khởi động lại thử nó có kết nối tốt ko (fastboot reboot )

C:\Users\Ca-Sau-Con\Desktop\as\ADB_Flash_Tool>fastboot oem writecid HTC__001
< waiting for device >
máy mình nó hiện như thế là sao bạn?
nó chờ máy HTC evo ở trạng thái bootload, bạn có thể đưa về bootload bằng tay thì hết lỗi chờ..

QuyBao

Chạy tool Revolutionary xong thì bao giờ nó cũng vậy. Muốn đúng là Hboot 0007 và ở trên mất chữ Revolutionary thì bạn up lại bản rom ship đó một lần nữa, sau đó mở khóa với HTCdev thì sẽ có : UNLOCKED, S-Off và HBOOT 0007 ( Như máy của mình :p )

úp qua recovery nó báo lỗi, úp kiểu tự nhận qua bootload thì ok, úp xong UNLOCKED, S-Off vẫn còn nguyên, ngoài ra còn được "mất Revolutionary" + HBOOT 0007 , chẳng cần phải mở khóa lại với HTCdev nữa.
thiệt là thỏa mái quá đi :D

Thanks !

x4thienvu

C:\ADB_Flash_Tool>adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p3
1.img
/dev/block/mmcblk0p31: cannot open for read: Permission denied

Mình vừa làm bước đầu nó đã báo lỗi như thế này, có bác nào biết tại sao thì xin giúp đỡ với!

pipchic

* daemon not running. starting it now *
/dev/block/mmcblk0p31: cannot open for read: Permission denied
tui bi y chan vậy luôn nè

x4thienvu

mình coi trên XDA thì thấy bảo là do chưa root, mà máy mình đã root xài titan back up bình thường vậy mới thấy lạ lạ ~~

magerlos

hii, đổi rom khác đi bác, hôm qua mình xài kingcorba 1.7 cũng bị như thế, chuyển sang bản của mdjay thì làm được
\-/