• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẠ HBOOT XUỐNG 0007 CHO TẤT CẢ CÁC HBOOT VÀ TẤT CẢ CÁC PHIÊN BẢN EVO 3D GSM

x4thienvu

mình đang xài rom stock, cũng nghĩ là do rom nên đang đổi thử rom khác đây! Thanks bác.

pipchic

mình cũng xài rom stock. bạn up thử rom gì cho mình link rồi báo kết quả cho mình xem đc ko nhé . thank

magerlos

sao rom này khởi động lâu quá 10p rồi vẫn chưa xong :( ko bít đc có bị gì ko nữa? bạn có yahoo cho mình hay sdt đe trao đổi dc ko :)

bạn xài bản rom Virtuous Shooter v.2.0.0 cũng qua được bước 1 đấy, không nhất thiết phải xài bản shooter beasts 1.7 cũng được

cutibcs

ANH ÂN CHO EM HỎI TÍ LÀ :EM Đã HẠ TỪ HBOOT 0.11 XUỐNG 0.07 THÀNH CÔNG NHƯNG KHI DÙNG TOOL revolutionary ĐỂ S-OFF THÌ NÓ BÁO NHƯ VẦY:
MÁY EM ĐÃ RELOCK LẠI RỒI KHG BIẾT CÒN THIẾU J KHG???:((CHỜ HỒI ÂM CỦA ANH !!!THANKS

ancola66

Super V.I.P
ANH ÂN CHO EM HỎI TÍ LÀ :EM Đã HẠ TỪ HBOOT 0.11 XUỐNG 0.07 THÀNH CÔNG NHƯNG KHI DÙNG TOOL revolutionary ĐỂ S-OFF THÌ NÓ BÁO NHƯ VẦY:
MÁY EM ĐÃ RELOCK LẠI RỒI KHG BIẾT CÒN THIẾU J KHG???:((CHỜ HỒI ÂM CỦA ANH !!!THANKS
Nếu bạn đã Relocked thì bạn up lại bản Rom Ship đó một lần nữa, sau đó mở khóa với tool Revolutionary. Thêm nữa bạn kiểm tra xem số S/N của bạn nhập khi lấy key đã đúng chưa.

cutibcs

trình tự là như vầy fải khg anh??
quay về rom ship sau đó mở khóa vói Revolutionary khi có đc S-off thì mở khóa khóa trực tuyến lại đúng khg anh??

ancola66

Super V.I.P
trình tự là như vầy fải khg anh??
quay về rom ship sau đó mở khóa vói Revolutionary khi có đc S-off thì mở khóa khóa trực tuyến lại đúng khg anh??
Đúng roài. Tuy nhiên khi đã mở khóa với Revolutionary thì nó sẽ có chữ Revolutionary ở bên trên >>> Muốn ở trên là UNLOCED thì lại phải up lại Rom Ship một lần nữa >>> Khi đó ở trên sẽ mất chữ Revolutionary, thay vào đó là chữ RELOCKED. Lúc này mới mở khóa lại bằng HTCdev >>> Bạn sẽ có UNLOCKED, S OFF và HBOOT 0007

thanhlong_05

mình ko bị bạn ơi, bạn thử chọn lệnh khởi động lại thử nó có kết nối tốt ko (fastboot reboot )

nó chờ máy HTC evo ở trạng thái bootload, bạn có thể đưa về bootload bằng tay thì hết lỗi chờ..

làm sao để đưa máy về lại bootload bằng tay vậy bác. mình cũng bị tình trạng như vậy

ancola66

Super V.I.P
làm sao để đưa máy về lại bootload bằng tay vậy bác. mình cũng bị tình trạng như vậy
Tắt máy hoàn toàn. Giữ volume down và nhấn nhả Power. Vào được Hboot rồi thì nhấn Power để nó vào chế độ Fastboot. Sau đó thì kết nối với PC và nếu kết nối tốt đẹp thì bên cạnh chữ Fastboot sẽ hiện thêm chữ USB mầu đỏ là OK

máy châu á vất vả quá .
Máy châu Âu để làm nó UNLOCKED, S OFF và HBOOT 0007 thì cũng vất vả vậy thôi. Chỉ có điều là nó làm được điều đó trước vài tháng thui:D

cutibcs

em mới thử lại nó vẫn vậy anh ân àh:((khg hiểu sai ở chổ nào:((

vanducba

Bác Ân ơi, em vẫn thắc mắc là khi mình đưa về Hboot ...007 rồi thì khi có S-off và unlock thì khi mình up rom có phải dùng lệnh fastboot nữa không hay là mình có thể up trực tiếp recovery mà không cần đưa máy về recovery qua fastboot để máy không bị lỗi wifi nữa?

twantoan

sao cháu làm đén bước relock rồi nhưng nó lại ko nhận file .zip để up cháu có thêm thắc mắc là : sau khi làm bước 5 ( 5. Giải nén file xvi32.rar trên ổ C

*Chạy file XVI32.exe >>> File/Open >>> Link tới file mmcblk0p31.img trên Thẻ nhớ

*Sửa phiên bản trong xvi32 từ 1.22.720.1 thành 1.20.720.1 và Save lại ( 1.22.720.1 là ví dụ còn trên máy của bạn có thể khác nhưng nhất thiết phải đổi nó thành 1.20.XXX.X ). LƯU Ý là các chữ tôi viết XXX.X đó là các chữ tôi viết ví dụ, nhưng khi bạn chạy Tool thì nó là các chữ số thực trên máy của bạn chứ và phải giữ nguyên không được sửa thành XXX.X . Chỉ sửa 2 số trên máy bạn (ví dụ là 22, 23... ) thành 20.)
thì có tắt và save lại ko

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân ơi, em vẫn thắc mắc là khi mình đưa về Hboot ...007 rồi thì khi có S-off và unlock thì khi mình up rom có phải dùng lệnh fastboot nữa không hay là mình có thể up trực tiếp recovery mà không cần đưa máy về recovery qua fastboot để máy không bị lỗi wifi nữa?

Sau khi làm xong các bước trên thì máy bạn đã là máy châu Âu xịn roài:p Cứ thế chiến Rom cook, Kernel, Radio qua Recovery bình thường thôi >>> Quên fastboot đi :D

sao cháu làm đén bước relock rồi nhưng nó lại ko nhận file .zip để up cháu có thêm thắc mắc là : sau khi làm bước 5 ( 5. Giải nén file xvi32.rar trên ổ C

*Chạy file XVI32.exe >>> File/Open >>> Link tới file mmcblk0p31.img trên Thẻ nhớ

*Sửa phiên bản trong xvi32 từ 1.22.720.1 thành 1.20.720.1 và Save lại ( 1.22.720.1 là ví dụ còn trên máy của bạn có thể khác nhưng nhất thiết phải đổi nó thành 1.20.XXX.X ). LƯU Ý là các chữ tôi viết XXX.X đó là các chữ tôi viết ví dụ, nhưng khi bạn chạy Tool thì nó là các chữ số thực trên máy của bạn chứ và phải giữ nguyên không được sửa thành XXX.X . Chỉ sửa 2 số trên máy bạn (ví dụ là 22, 23... ) thành 20.)
thì có tắt và save lại ko

Chỉnh sửa xong thì Save nó lại và đóng cửa sổ xvi32 lại.

pipchic

máy em lúc đầu hboot 0011 ,cuối cùng em cũng hạ đc xuống 0007 nhưng khi xoá file PG86IMG.zip khỏi thẻ nhớ thì nó trở thanh hboot 0018 như vậy là sao vậy mọi người. lúc hạ xuống đc 0007 thì máy lại về relocked. nếu đưa file PG86IMG.zip vào thẻ nhớ thì lúc về recovery đợi nó update lâu quá có cách nào khác ko mọi người. thank