• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẠ HBOOT XUỐNG 0007 CHO TẤT CẢ CÁC HBOOT VÀ TẤT CẢ CÁC PHIÊN BẢN EVO 3D GSM

nam470

Cài cái Recovery đó có sao ko SMOD?
À, máy mình đã chuyển CID Châu Âu rồi, giờ up rom Châu Âu có được ko?

w2k

cái Recovery 4ext thì ông dùng cảm ứng luôn chứ ko phải dùng phím như cái kia. root đc rồi thì up rom vô tư đi :D

Chả bị làm sao cả. Nếu máy bạn đã có CID_001 thì bạn úp Ship Rom Châu Âu vô tư nhé.

cái Recovery 4ext thì ông dùng cảm ứng luôn chứ ko phải dùng phím như cái kia. root đc rồi thì up rom vô tư đi :D
Root thì không liên quan đến úp rom nhé bạn.

nam470

Không up được rom gì cả bạn ạ. Giờ bực lắm rồi. Up rom Châu Á thì bảo sai CID, up room Châu Âu thì báo lỗi, fail Ruu. Hic, mệt ghê nha.
Máy giờ mới chỉ Unlock được, còn lại chưa làm gì được cả. Chắc phải đem ra thợ nhờ làm quá, chứ hì hục mãi, không làm được

Không up được rom gì cả bạn ạ. Giờ bực lắm rồi. Up rom Châu Á thì bảo sai CID, up room Châu Âu thì báo lỗi, fail Ruu. Hic, mệt ghê nha.
Máy giờ mới chỉ Unlock được, còn lại chưa làm gì được cả. Chắc phải đem ra thợ nhờ làm quá, chứ hì hục mãi, không làm được
Bạn úp rom Châu Âu mới nhất nhé.

nam470

Đã up thử rom ship Châu Âu bản ICS này rồi mà báo lỗi bạn ạ. Giờ sao đây
Còn vụ Recovery khi chạy chỉ hiện cái mũ làm sao bạn? Nó báo thêm lỗi là ko tìm thấy file log,...., sửa làm sao hả bạn?

nam470

Cuối cùng cũng cài được Recovery, tìm các bản recovery cài đủ kiểu, cuối cùng đến cái file dung lượng 5,4mb chạy lệnh recovery mới thực hiện được. Đã root được luôn rồi

nam470

Ở lệnh để hạ Hboot, dùng lệnh adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img nó báo không tìm thấy thiết bị, và báo lỗi 123. Chẳng biết xử lý sao đây

w2k

Ở lệnh để hạ Hboot, dùng lệnh adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img nó báo không tìm thấy thiết bị, và báo lỗi 123. Chẳng biết xử lý sao đây

đã root đc rồi ông flash luôn file hạ hboot đi, trc tôi cũng làm vậy đc mà

nam470

Có được đâu. Máy giờ đã Unlock, đã đổi CID_001 (Châu Âu), đã root và recovery rồi. Thử up file hạ Hboot nhưng có được đâu. Làm quy trình ra câu lệnh adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img thì báo lỗi không tìm thấy thiết bị.
Đã thử copy file mmcblk0p31.img vào thẻ nhớ rồi mở xvi32 lên để làm, nhưng khi mở lên thì thấy trống trơn, trong đó ko có dữ liệu gì cả.
Chạy file PG86IMG.zip trong hboot thấy nó load xong chẳng có gì cả, chẳng hỏi mình có update ko.
Bó tay

Chỉnh sửa cuối:

nam470

Nếu như mình đã đổi sang CID__001 rồi thì có cách nào xác định được CID trước đây ko? Máy mình là Châu Á, nhưng chẳng biết chỗ nào, giờ up room Châu Âu theo CID mới thì báo lỗi do ver cao quá, còn up Châu Á thì bảo CID sai.
Nếu như mình lấy đại CID nào đó của Châu Á thì có sao ko?

w2k

Có được đâu. Máy giờ đã Unlock, đã đổi CID_001 (Châu Âu), đã root và recovery rồi. Thử up file hạ Hboot nhưng có được đâu. Làm quy trình ra câu lệnh adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img thì báo lỗi không tìm thấy thiết bị.
Đã thử copy file mmcblk0p31.img vào thẻ nhớ rồi mở xvi32 lên để làm, nhưng khi mở lên thì thấy trống trơn, trong đó ko có dữ liệu gì cả.
Chạy file PG86IMG.zip trong hboot thấy nó load xong chẳng có gì cả, chẳng hỏi mình có update ko.
Bó tay

ơ...đểu nhỉ...:))

nam470

Bó tay. Thử up một bản room cook để lấy cái root, up xong khởi động lại đứng im. May mà mình đã backup bản room gốc rồi, ko thì bó chiếu

nam470

Copy được file kia rồi, dung lượng khoảng 16kb, nhưng khi dùng xvi32 mở file thì có ảnh thế này:

ducthanguct

Đọc thì lằng nhằng vậy thôi, chứ nó cũng không có gì là phức tạp và nguy hiểm cả. Bởi vì khi bạn đã chuyển được CID thành CID__001 và khóa bootloader trở lại >>> Máy đã được bảo vệ an toàn >>> Khi đó chỉ những bản ROM nó kiểm tra đúng các thông số thì nó mới cho bạn up >>> Nếu không nó báo lỗi và bảo bạn lại khởi động lại >>> Không có chuyện gì sảy ra. Tiêc rằng mình không có máy để làm chuột bạch ( Với Sensation, Evo 3D thì mình làm chuột bạch khá nhiều >>> Từ đó mới có những bài hướng dẫn chi tiết cho các bạn;;) )
bác cho hỏi, Hboot là 1.53.007 thì có hạ xuống 1.49.007 đc ko ạ?

toilaai80

các bạn nào ở hà nội qua mình. mình làm free cho nhanh tất cả chứ hướng dẫn để làm lâu lắm. 0936229171.

darkangelhl

Bó tay
Làm đến đoạn này thì : cannot open for read : permission denied . ????? Làm đến đây thì tịt . Ai có yahô liên lạc tí nhé . Mình đã root và unlock botloader .

anhtuanvtvn

các bạn nào ở hà nội qua mình. mình làm free cho nhanh tất cả chứ hướng dẫn để làm lâu lắm. 0936229171.

tình hình là e đã s-off evo 3d. bây giờ không thấy locked hay unlocked mà chỉ thấy JuopunutBear. hboot 1.53.7777.up các rom khác thì đến logo rom rồi lại reboot. reboot liên tục. mong bác chỉ giáo cho em. thanhks bác