• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẠ HBOOT XUỐNG 0007 CHO TẤT CẢ CÁC HBOOT VÀ TẤT CẢ CÁC PHIÊN BẢN EVO 3D GSM

yukihoshi

Nếu là máy châu Á (HBoot 1.53.0007) thì bạn phải S-OFF bằng cách Câu dây đồng (có Topic Hướng dẫn đấy), thì mới được. Máy của mình cũng vậy, đã S-OFF hum qua, rùi hạ xuống 0007 và Up Ship ROM châu Âu, bây giờ máy mình thành Châu Âu lun :)) đồng thời Up các bản ROM Cook Sense 4.0 vô tư...

Của mình là 1.49.0011 đây là châu âu hay châu á vậy bạn.làm sao để xuống 0007

Mình làm theo tất cả các bước rồi nhưng khi đến buớc cuối là cho file pg86img vô load thì lại báo lỗi không biết làm ntn nữa
Khi bạn chỉnh sửa file mmcblk0p31.img thông số có giống trên không?

*Sửa phiên bản trong xvi32 từ 1.22.720.1 thành 1.20.720.1 và Save lại ( 1.22.720.1 là ví dụ còn trên máy của bạn có thể khác nhưng nhất thiết phải đổi nó thành 1.20.XXX.X ). LƯU Ý là các chữ tôi viết XXX.X đó là các chữ tôi viết ví dụ, nhưng khi bạn chạy Tool thì nó là các chữ số thực trên máy của bạn chứ và phải giữ nguyên không được sửa thành XXX.X . Chỉ sửa 2 số trên máy bạn (ví dụ là 22, 23... ) thành 20. Sau đó Lưu (Save) nó lại.

Nguyenson318

Mình làm theo tất cả các bước rồi nhưng khi đến buớc cuối là cho file pg86img vô load thì lại báo lỗi không biết làm ntn nữa

Bạn đã S-OFF bằng phương pháp câu dây đồng chưa? Nếu chưa thì xem topic đó và làm theo nhé, chắc chắn là được đấy!

huynhtv

Member
Bạn nào có file rom hạ Hboot 0007( PG861MG.zip ) có thể đưa lên link khác hộ mình được không ? Cái link ở trang 1 mình không thể nào kéo được . Cám ơn !

Nguyenson318

Khi bạn chỉnh sửa file mmcblk0p31.img thông số có giống trên không?

Mình dùng Lệnh adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img để hạ HBoot thì nó báo lỗi "/dev/block/mmcblk0p31: canot open for read: Permisson denied". Mặc dù mình đã để chế độ kết nối Charge Only hoặc đưa về Fastboot... Bác nào chỉ giúp mình nhé. Thanks

huynhtv

Member
Đúng là có 382K thui, mình đã Up mấy lần đều được mà!

Xin lỗi . Mình muốn hỏi cho chắc chắn một tý , máy mình là Hboot 1.49.0011 mình muốn hạ xuống 1.49.0007 . Đường link bạn đưa đó là để hạ xuống Hboot 0007 phải không ?

Nguyenson318

Xin lỗi . Mình muốn hỏi cho chắc chắn một tý , máy mình là Hboot 1.49.0011 mình muốn hạ xuống 1.49.0007 . Đường link bạn đưa đó là để hạ xuống Hboot 0007 phải không ?

Chuẩn, không phải chỉnh :)) nhớ là phải Relock trước khi up.

nam470

Loay hoay mãi vẫn ko làm được, đọc gần hết 70 trang mà vẫn chưa đưa ra được đáp án.
Mình đang bị dừng ở bước này:
Mã:
[COLOR=#666666][I]C:\>adb shell dd if=/dev/block/mmcblk0p31 of=/mnt/sdcard/mmcblk0p31.img[/I][/COLOR]
[COLOR=#666666][I]adb server is out of date. killing...[/I][/COLOR]
[COLOR=#666666][I]* daemon started successfully *[/I][/COLOR]
[COLOR=#666666][I]error: device offline
[/I][/COLOR]
Trong thẻ nhớ ko có file mmcblk0p31.img.
Còn bước chép file PG86IMG.zip để hạ HBOOT thì báo lỗi dịch ra là file đó cũ so với phiên bản hiện tại (máy mình hình như là bản Châu Á)
Chịu thôi, làm mãi mới chỉ thành công UnlockBootloader, hic

meomeotom

Có lời khuyên chân thành là các bạn nếu có thể đọc và hiểu thì tự làm. Như thế sẽ khiến mình tự tin nghịch tiếp những gì sau này nữa. Nhưng nếu như các bạn chưa có nhiều kinh nghiệm và kiến thức, thì cacs bạn nên ra hàng, thuê người ta hạ Hboot, root và linh tinh nữa... Tất cả không đến 300k đâu. Vì nếu không cẩn thận, máy bị Brick thì mệt lắm. Lúc đó tiền sửa, tiền thay gấp 10 lần tiền thuê đấy.

nobunagav1

Có lời khuyên chân thành là các bạn nếu có thể đọc và hiểu thì tự làm. Như thế sẽ khiến mình tự tin nghịch tiếp những gì sau này nữa. Nhưng nếu như các bạn chưa có nhiều kinh nghiệm và kiến thức, thì cacs bạn nên ra hàng, thuê người ta hạ Hboot, root và linh tinh nữa... Tất cả không đến 300k đâu. Vì nếu không cẩn thận, máy bị Brick thì mệt lắm. Lúc đó tiền sửa, tiền thay gấp 10 lần tiền thuê đấy.

đã có cách nào s-off cho Hboot 1.53.007 ngoài cách câu dây chưa bạn ơi!

nam470

Làm mãi vẫn ko hạ Hboot được. Chán quá. Giờ chưa muốn up room cook, vì đang thích bản room gốc này (đã update qua OTA lên 4.0 rồi), chỉ muốn root, cài recovery. Thôi tạm thời để đó đã, làm việc thôi, bỏ bê công việc rồi

Làm mãi vẫn ko hạ Hboot được. Chán quá. Giờ chưa muốn up room cook, vì đang thích bản room gốc này (đã update qua OTA lên 4.0 rồi), chỉ muốn root, cài recovery. Thôi tạm thời để đó đã, làm việc thôi, bỏ bê công việc rồi
Cài Recovery và Root thì chỉ cần Unlock Bootloader là đủ mà.