• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HẠ HBOOT XUỐNG 0007 CHO TẤT CẢ CÁC HBOOT VÀ TẤT CẢ CÁC PHIÊN BẢN EVO 3D GSM

anhhung_245

hiz.mấy hôm điên đầu với cái con vợ 3 này.làm theo tất cả các bước như trên.chờ đến bước cuối cùng sau khi đến phần fastboot để nó load file PG86IMG.zip mà mãi nó ko cho update.tắt đi bật lại ( tháo cả pin) hàng chục lần mà ko được em nó chỉ ở chế độ fastboot khi bật lên.down cả rom ship asia về up cho nó cũng ko được. điên đầu bỏ yên đấy vì cảm thấy hết cách.đi công tác mà cũng ko an tâm.đến nơi công tác cũng chỉ vào 4rom nghe ngóng xem ai giống mình . nhưng cũng chẳng có ai giống.hiz tối qua về nhà chẳng có cách nào định bụng sáng nay gửi em nó ra chỗ bảo hành vì sợ trong quá trình mình làm nhầm ( mà đúng là nhầm thật lúc relock ko lấy adb flash tools để lock mà lấy cái adb cũ ngày trước).hết hy vọng thử down bản rom ship châu âu về flash thử . ai ngờ em nó nhận ra mình là người châu âu lên nhận luôn :)) hú vía . mừng quá. mừng quá . kiểm tra lại thấy cái HBOOT trở thành 007.há há . sướng quá.kiếp trước ăn ở có nhân có đức :))

Chuẩn đó bác .Em cũng mấy lần hú vía vì tưởng máy thành cục sắt vô tri .
Nhưng những em HTC trâu bò thế này thì hãn hữu mới hỏng lắm
Mình làm ít chứ các bác trên này toàn Up ROM trên dưới Nghìn Lần

pipchic

vấn đề mình thắc mắc là lúc đầu sau khi thực hiện hạ hboot mình kiểm tra thì máy mình có hboot 1.49.0007, nhưng bây giờ mình kiểm tra lại thì là 1.49.1107, 2 thông số khác như vậy nên mình mới thắc mắc
bạn up lại file PG86IMG.zip 1 lần nữa là nó trở về 007 . Nếu bạn mà up rom ship qua OTA thi nó sẽ trở về hboot 018.

takaru

Sau khi làm thành công thì máy của bạn đã thành phiên bản Châu Âu >>> Muốn up Rom Ship thì bạn phải up phiên bản Châu Âu

Cháu mới lấy em này , đang nằm in ở rom ship bản cho thị trường Hongkong . Nghe ngóng tình hình thì đọc đến bài này của Bác . hichic , thiên biến vạn hoá quá .

ancola66

Super V.I.P
Cháu mới lấy em này , đang nằm in ở rom ship bản cho thị trường Hongkong . Nghe ngóng tình hình thì đọc đến bài này của Bác . hichic , thiên biến vạn hoá quá .
Chiến thôi.................

chưa thấy ai khuyến cáo điều đấy.bỏ cũng đc mà ko bỏ cũng đc. tốt nhất cứ để yên mà chạy :))
Tốt nhất là vẫn để SIM >>> Khi up rom nó sẽ tự cấu hình 3G, Locations cho bạn

KjepNgh3o

@takaru: bạn mà chiến luôn thì chú ý là với ROM Ship Châu Á hay Châu Âu đều không root được theo hướng dẫn của Man PhamQuang nhé (ko hiểu vì sao) :-??

flash Recovery xong, up 1 bản ROM cook đã root sẵn để việc hạ HBOOT được suôn sẻ :D

anhhung_245

@takaru: bạn mà chiến luôn thì chú ý là với ROM Ship Châu Á hay Châu Âu đều không root được theo hướng dẫn của Man PhamQuang nhé (ko hiểu vì sao) :-??

flash Recovery xong, up 1 bản ROM cook đã root sẵn để việc hạ HBOOT được suôn sẻ :D

Chuẩn luôn ,Không Root được máy thì ngừng ngay ở bước 1

Phải Up rom Cook root sẵn thì mới làm được ...

Thích cái chữ ký của bạn " HTC Evo 3D hồn Châu Âu da Châu Á :)) "

thanhlong_05

Chiến thôi.................

Tốt nhất là vẫn để SIM >>> Khi up rom nó sẽ tự cấu hình 3G, Locations cho bạn

lúc trước mình chiến em htc hd2 toàn phải tháo sim ra thôi. Vì lần đầu về ko biết cứ để nguyên sim nên làm chết mất con chip flash làm phải đổi máy mới mất thêm gần 2 chai nữa =====>>>> nên giờ mỗi lần chiến rom mới đều phải rút sim ra hết.

thanhlong_05

bác cứ xem cách úp 1 bản rom cook rồi chiến đi. Lúc đọc thì thấy như vậy chứ lúc làm thì nhanh thôi. Chủ yếu PC phải cài đầy đủ drive, các thành phần cần thiết phải down về máy + ddojc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
lúc trước mình chiến em htc hd2 toàn phải tháo sim ra thôi. Vì lần đầu về ko biết cứ để nguyên sim nên làm chết mất con chip flash làm phải đổi máy mới mất thêm gần 2 chai nữa =====>>>> nên giờ mỗi lần chiến rom mới đều phải rút sim ra hết.
Từ khi dùng HP6828 > ASUS P535 > IPHONE 3G > Touch HD > HD2 > DHD > SENSATION > EVO3D Chưa bao giờ rút SIM ra khi up Rom cả . Mà tần xuất up rom chắc chắn nhiều hơn các bạn vì mình còn Cook Rom cho các dòng máy nói trên (Mỗi bản Rom trước khi đưa lên chia sẻ thì có khi còn test đến cả chục lần)

nhattuong

Active Member
sao máy mình làm các bước ok hết, đến bước cuối up Rom PG86IMG.zip vào mình khởi động vào bootloader nó check file rom xong không hỏi update gì cả thì làm sao up rom hả các ban ? xin giúp đỡ

ancola66

Super V.I.P
sao máy mình làm các bước ok hết, đến bước cuối up Rom PG86IMG.zip vào mình khởi động vào bootloader nó check file rom xong không hỏi update gì cả thì làm sao up rom hả các ban ? xin giúp đỡ
Nó không hỏi Press Volume Up to Update ?

KjepNgh3o

vâng đúng rồi Anh. nó không hỏi Press Volume Up to Update thì làm sao up được file rom hả Anh ? anh chỉ giúp em với. Cám ơn Anh nhiều

khả năng là bạn chưa copy file ROM vào thẻ nhớ :|

ancola66

Super V.I.P
vâng đúng rồi Anh. nó không hỏi Press Volume Up to Update thì làm sao up được file rom hả Anh ? anh chỉ giúp em với. Cám ơn Anh nhiều
Nếu chính xác bạn đã chép file rom vào Thư mục gốc của thẻ nhớ mà nó không update được thì bạn thử đổi tên nó thành PG86DIAG rồi thử lại xem sao

nhattuong

Active Member
Nếu chính xác bạn đã chép file rom vào Thư mục gốc của thẻ nhớ mà nó không update được thì bạn thử đổi tên nó thành PG86DIAG rồi thử lại xem sao
cũng không có thay đổi gì cả. Hay là em làm sai bước lock oem ? bước này em làm xong làm lại lần nữa thì báo là locked mà.

P/S : tình trạng chính xác là sau khi nó load file rom xong nó trả ngay về màn hình bootloadder.

ancola66

Super V.I.P
cũng không có thay đổi gì cả. Hay là em làm sai bước lock oem ? bước này em làm xong làm lại lần nữa thì báo là locked mà.
Nếu đã locked thì một khả năng nữa là có thể file rom bạn tải về bị hỏng:-?