• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack cũ mà mới dành cho OS9.1, OS9.2 và... OS9.3!

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
bác KJR cho em hoi chút cài file Drakkarious 3.01 X-plore update (after hacking).sis mục đích làm gì vậy bác?

Để update cái X-Plore lên thôi, bước này không quan trọng không cần cài cũng ok, cài xong Drakkarious bỏ cái X-Plore cũ đi cài bản 1.22 vào là ok ;)

Đã sửa nội dung nhé! Cái đó đừng quan tâm nữa :D

daiphapsu8

sao trong file SYS của tớ không có cái bin mà tạo mới thì nó không cho, phải làm thế nào giờ?

Kojiro

Super V.I.P
sao trong file SYS của tớ không có cái bin mà tạo mới thì nó không cho, phải làm thế nào giờ?

Bạn làm trên máy nào thế? Nếu là N82 fw v30 thì không được nhé! Tình trạng của bạn có lẽ là máy ko hack được rồi.

greensmash

help me!!! em lần trước đã có H@ck phone rùi,nhưng lỡ format máy.giờ em kô ha@ck lại đc.cài chương trình thì nó báo "file corrupted!". anh Kojiro

Kojiro

Super V.I.P
help me!!! em lần trước đã có H@ck phone rùi,nhưng lỡ format máy.giờ em kô ha@ck lại đc.cài chương trình thì nó báo "file corrupted!". anh Kojiro

Báo lỗi đó là do em cài nhầm file rồi đó :D Sử dụng file còn lại đi nha.

greensmash

hix.. giờ nó báo là "file certificate!". em phải làm sao nữa anh?? em cài x-plore xong,nhưng kô cài đc drkkarious. :(( :(:)(:)(:)((

em đang xài N81_2G áh.

Kojiro

Super V.I.P
hix.. giờ nó báo là "file certificate!". em phải làm sao nữa anh?? em cài x-plore xong,nhưng kô cài đc drkkarious. :(( :(:)(:)(:)((

em đang xài N81_2G áh.

Ủa! Xplore nó nằm trong gói Dakk luôn mà, em cài riêng à. Cái lỗi kia chắc là quên chỉnh ngày hệ thống chứ gì :-?

LeHai85

chờ đợi mãi chưa có cách nào hack con n82 và e71 và n85..n96..chán thế..các anh xem giúp với phiên bản mới ko hack được ...

wan

e thấy bác viết rât chi tiết rõ ràng ai ko rành đọc cũng có thể làm dc,bài viết hay thật,mơi hack xong cái n95 khoái quá

chipchipbubu

Chưa có cách hack con này bạn à!

chán thật,xin lỗi nhưng mình vẫn chưa tìm thấy thông tin qua vài trang vì nhiều pages quá,ý nghĩa thực sự của việc hack này là để làm gì...có phải để cài phần mềm linh tinh ko? Ví dụ như IM+ version 8 ,vietmap (GPS)....mình cài trên E71 nhưng ko được,nó báo đại loại kiểu như là contract ..application authentication...

anhtu_1990

xin chào các anh, em đã hack theo cách anh chỉ nhưng khi cài vào máy thì cái capon & op nó báo tập tin bị lổi, các anh cho em hỏi là phần mềm đó bị hư hay là tại máy em bị lỗi. em đọc ở bài khác có anh bảo là format lại máy rồi cài lại, em làm như vậy có được ko và format lại máy bằng cách nào, có cần phải xoá hết dữ liẹu trên thẻ nhớ ko các anh ? . À em xài máy N81 2g Fw ver 2.00.056
em thấy có anh bảo máy này hack ko dc, ko bít phải ko. Và bây giờ em hack theo cách bài này chỉ có dc ko ạ? . Em cám ơn

Kojiro

Super V.I.P
chán thật,xin lỗi nhưng mình vẫn chưa tìm thấy thông tin qua vài trang vì nhiều pages quá,ý nghĩa thực sự của việc hack này là để làm gì...có phải để cài phần mềm linh tinh ko? Ví dụ như IM+ version 8 ,vietmap (GPS)....mình cài trên E71 nhưng ko được,nó báo đại loại kiểu như là contract ..application authentication...

Hack là để cài các PM ko bị báo như vậy nữa đó. Bạn cứ nghĩ đơn giản vậy đi.

xin chào các anh, em đã hack theo cách anh chỉ nhưng khi cài vào máy thì cái capon & op nó báo tập tin bị lổi, các anh cho em hỏi là phần mềm đó bị hư hay là tại máy em bị lỗi. em đọc ở bài khác có anh bảo là format lại máy rồi cài lại, em làm như vậy có được ko và format lại máy bằng cách nào, có cần phải xoá hết dữ liẹu trên thẻ nhớ ko các anh ? . À em xài máy N81 2g Fw ver 2.00.056
em thấy có anh bảo máy này hack ko dc, ko bít phải ko. Và bây giờ em hack theo cách bài này chỉ có dc ko ạ? . Em cám ơn

N81 mình không nhớ rõ phiên bản này có hack được không nữa, để anh em nào nhớ thì sẽ trả lời bạn nhé! Còn lỗi tập tin bị lỗi như bạn nói thì mình không hiểu lắm, phải lỗi file corrupt ko vậy bạn? Có phải lỗi này xuất hiện khi bạn cài vài Pm khác sau khi làm các bước trên không?

chipchipbubu

mình thử chạy trên nokia E71 mãi cũng cài đặt được các soft vi dụ như vietmap(GPS) các bước cơ bản giống trên kia

File cần thiết đó là 3 file cho vào bộ nhớ máy HelloCarbide ,installserver,X-plore_S60_3rd
http://www.mediafire.com/download.php?zob1t3v0hyi

trình tự như sau
1. Transfer all 3 of the files to your phone’s memory card. You can simply put them in the root, or you can create a ‘Hack’ folder, if you wish.
2. Install X-Plore
3. Open X-Plore, press Menu -> Tools -> Configuration. Check the first four boxes in this list, then click Back, then the Home key to minimize X-Plore.
4. Install the hellocarbide app
5. Run the hellocarbide application
6. Press Options and chose Menu1
7. Answer Yes (the right soft key)
8. The app will close.
9. Navigate to X-Plore (you will not be able to use the task manager, so you will need to press the Home key to get to your main menu, then go into the Installations folder)
10. Navigate in X-Plore to the installserver.exe file, and press Menu, Edit, Copy. Now, navigate to C:\sys\bin, and press the center d-pad to copy.
11. Reboot your phone, and you’re good to go!

Now you can install *any* application
, whether it’s signed or not. Be careful, however, that you know the origins of the file. Installing *any* file could mess up your phone. Only install applications from trusted source

Điều quan trọng để thấy thư mục Bin trong phần SyS đó là ko tắt hẳn cái X-plore mà để ẩn bằng cách nhấn phím Home(hình ngôi nhà) rồi chạy cái hellocarbide như bước 4-8/rồi lại vào X-plore coppy thư mục intallserver.exe vào thư mục Bin ,khời động lại máy là cài được các soft ;;)

X-plore ở trên là 1.3 tốt nhất là dùng 1.13 rồi mới lên bản 1.22 full
nếu ko bạn sẽ bị như thế này http://pdaviet.net/showthread.php?p=493119

Chỉnh sửa cuối:

LeHai85

anh ơi hình như cái này đâu có tác dụng cho e71 phiên bản mới đâu...em thử đâu có được..còn e71 bản cũ thì hack vô tư

Status
Không mở trả lời sau này.