• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hack] Giao diện Omnia cho 5800, 5530

panrai

Super V.I.P
Omnia Homescreen for 5800
Truớc tiên mình xin chân thành cảm ơn SM KJR đã tìm ra thủ thuật này để kịp úp lên mừng sinh nhật PV ta vừa tròn 3 tuổi:))=D>

Cách cài :
_ Các bạn chép folder 10207254 sau khi giải nén folder đính kèm bên dưới vào c:\private\
_ Sau đó copy file c2z vào E:\Patches nhé. Vào Rompatcher chúng ta kích hoạt c2z lên và hưởng thụ thôi (xem hướng dẫn làm c2z tại đây)

HAPPY BIRTHDAY PDAVIET FORUM!!!!

ke0kul

tink` hinh` là e hok xử lý đc.
5800 đã hack, fw 31.0.101, đã cài orange.
đã copy vào C:/private
đã copy vào E:/patches
nhưng khi apply trong rompatcher thì ko đc. máy restart xong oy` vẫn nguyên như cũ :-s

panrai

Super V.I.P
nhưng khi apply trong rompatcher thì ko đc. máy restart xong oy` vẫn nguyên như cũ :-s

vậy là bạn phải cài file c2z của máy bạn mới đc rùi,file c2z đó là của máy mình mà

hoalankiem

có bác nào cài rùi thì chia sẻ cho anh em mấy dòng nhận xét với.cái giao diện omnia với iphone cái nào đẹp hơn nhỉ các bác,cái giao diện omnia có nặng như mấy cái giao diện của iphone ko. em đang sài giao diện của iphone thấy rất đẹp tuy hơi nặng máy 1 chút còn cái giao diện omnia thì...xin ý kiến mấy bác :-?:)):D>:)

panrai

Super V.I.P
:D
có bác nào cài rùi thì chia sẻ cho anh em mấy dòng nhận xét với.cái giao diện omnia với iphone cái nào đẹp hơn nhỉ các bác,cái giao diện omnia có nặng như mấy cái giao diện của iphone ko. em đang sài giao diện của iphone thấy rất đẹp tuy hơi nặng máy 1 chút còn cái giao diện omnia thì...xin ý kiến mấy bác :-?:)):D>:)

dạ thưa anh cái giao diện nầy nó có 510k à bạn,chưa đc 1me đó

hungnet22

Em hack được rôi. lên rồi, Nhưng bị y như tình trạng của bác này. Vậy xin hỏi các đại ca lấy ffile c2z của máy ở đâu ạ

hongthanh

Sao máy mình không thấy trong ổ C nhỉ hay là dùng X-plore không được mấy Bác, em nhớ ngày xưa em dùng cái này thấy mà giờ chẳng thấy gì. Máy thì hack ngon rồi chứ.

hungnet22

apply Open4all và Istallserver_FP2 ngon rồi, nhưng apply cái c2z là lại bị restart lại máy. Làm thế nào đây các đại ca. Em cũng chỉnh về tiếng Anh rồi. Có được đâu

emerald261

apply Open4all và Istallserver_FP2 ngon rồi, nhưng apply cái c2z là lại bị restart lại máy. Làm thế nào đây các đại ca. Em cũng chỉnh về tiếng Anh rồi. Có được đâu

à bạn cần tạo file C2Z cho riêng mình, vì không dùng chung được.
down về bỏ đuôi .7z nha bạn.