• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hack] Giao diện Omnia cho 5800, 5530

cuonga

Đã làm theo hướng dẫn của chủ topic.
Cách tạo file C2Z :
1.Cài P.I.P.S. libraries 5800: http://www.mediafire.com/?mi4nrmgjt4y.
2.Chạy C2ZMaker_v1.00e tạo file C2Z cho máy mình. File C2Z copy vào patches. Apply
Nhưng vẫn không thay đổi được giao diện ( đã thử các cách đổi ngôn ngữ, thay đổi hiệu ứng màn hình chủ, themes..)

emerald261

Cách tạo file C2Z :
2.Chạy C2ZMaker_v1.00e tạo file C2Z cho máy mình. File C2Z copy vào patches. Apply
Nhưng vẫn không thay đổi được giao diện ( đã thử các cách đổi ngôn ngữ, thay đổi hiệu ứng màn hình chủ, themes..)

Trước tiên bạn copy thư mục 10207254 vào C, private.
vào roompacher tắt c2z, chỉnh giao diện khác basic (ví dụ: contact bar). Giờ bạn restar phone, vào roompacher mở c2z rồi vào home screen chỉnh Basic là ok.

hoangphuong285

Trước tiên bạn copy thư mục 10207254 vào C, private.
vào roompacher tắt c2z, chỉnh giao diện khác basic (ví dụ: contact bar). Giờ bạn restar phone, vào roompacher mở c2z rồi vào home screen chỉnh Basic là ok.

thank ! dc rui nhung home screen mat logo mang va thanh profiles . doi profiles bang nut nguon dc nhung cai logo moi vua lam xong bi hide mat.

Posted via Mobile Device

dat1206

hem bik làm j mà vô Rompatcher kích hoạt c2z lên nó reset quá chừng.làm fai tháo thẻ nhớ rùi vô xóa cái c2z đi.thui hem dám chơi thèng này nữa.xài organce cho lành :D

Chỉnh sửa cuối:

sphinx

Done!
Đã chỉnh sửa lại để không phải thay đổi ngôn ngữ Anh - Việt:) Bà con có hứng thú thì mình sẽ up lên phương pháp thực hiện.:p

hoangphuong285

Done!
Đã chỉnh sửa lại để không phải thay đổi ngôn ngữ Anh - Việt:) Bà con có hứng thú thì mình sẽ up lên phương pháp thực hiện.:p

sphrinx post hinh va huong dan moi nguoi di. xem lai cai logo va cho ten profile co bi mat ko nhe

Posted via Mobile Device

hongthanh

Cách tạo file C2Z :

Vậy cài cái này thì cái file c2z nó chui vào đâu mấy pro.Thanks

hongthanh

Đã làm theo hướng dẫn nhưng vẫn kô thấy cái mô te gì hết, ai hướng dẫn hình ảnh đi.thanks

emerald261

Done!

hướng dẫn luôn đi bạn. HS này thích cái slide shortcut mà hông có.

tankinh

Cái giao diện này có gì đăc biệt ko, sao không thấy giới thiệu gì hết vậy