• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v40.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

Tuandoan_434

Cho mình hỏi thêm ti. Up như thế này có fải tắt nguồn đi ko? Theo kiểu dead phone ý. Bạn nào hương dẫn cụ thể mình tí. Thanks

Tuandoan_434

Vậy mình tắt nguồn rồi mới cắm usb hả a. Hay là cắm usb xong mới tắt. E vẫn chưa hiểu kĩ lắm. Lần đầu mà

ndtdlhagiang

Vậy mình tắt nguồn rồi mới cắm usb hả a. Hay là cắm usb xong mới tắt. E vẫn chưa hiểu kĩ lắm. Lần đầu mà

Đầu tiên nên kiểm tra xem máy tính đã nhận điện thoại chưa (nối điện thoại ở chế độ còn nguồn), sau đó tắt nguồn đi rồi hẵng up bằng JAF, chọn chế độ dead phone.
Nên tham khảo bài sau nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.php?53798

whatislove89

lần này không chỉ là vấn đề hack ko thôi, mà vấn đề COOK ROM CHO NOKIA đang tiến triển rất tốt. Nên thế nào cũng phải JAF dài dài :))

mình gà chưa hiểu vấn đề cook rom cho nokia là sao bạn? tưc là nokia con nâng cấp fw mới thì còn fai dung jaf để up va hack nhu thế này nhiều à

watamela

cho em hỏi là sau khi em tắt nguồn rùi ấn flash sau đó bật nguồn ( kick 1 lần) thì jaf nói không tìm thấy phone là sao ạ. Em mới làm lần đầu mong các bác chỉ giúp :(

jinsk8r

JAF cần có NET.FREAMWORD 2.0 trở lên mới cài được. HIỆN TẠI BẢN 3.5 CÀI ỔN ĐỊNH .bạn tải bản NET về xong rồi cài JAF là ok
.NET Framework nhé ^^

mình gà chưa hiểu vấn đề cook rom cho nokia là sao bạn? tưc là nokia con nâng cấp fw mới thì còn fai dung jaf để up va hack nhu thế này nhiều à
Cook ROM tức là "chế" ROM theo ý thích. Việc thêm hack hay mod cũng nằm trong chữ "cook" này ^^

cho em hỏi là sau khi em tắt nguồn rùi ấn flash sau đó bật nguồn ( kick 1 lần) thì jaf nói không tìm thấy phone là sao ạ. Em mới làm lần đầu mong các bác chỉ giúp :(
Bạn mở phone click vào CHK, ok xong mới tắt máy đi rồi FLASH nhé

watamela

Bạn mở phone click vào CHK, ok xong mới tắt máy đi rồi FLASH nhé

Mình đã làm như bạn nói nhưng vẫn không được. khi mình ấn bật nguồn jaf vẫn báo ko tìm thấy và chỉ có tiếng ngắt kết nối :(

TruongHan

Super V.I.P
Mình đã làm như bạn nói nhưng vẫn không được. khi mình ấn bật nguồn jaf vẫn báo ko tìm thấy và chỉ có tiếng ngắt kết nối :(

Cài PC Suite trên PC chưa bạn?kết nối đt qua chế độ PC Suite xem nhận driver của máy chưa đã

cuongdien

Tôi cài jaf 19862+pkey trên winxp và đã cài pcsuite 7.1 trước đó. Mở jaf, cắm đt và chọn chế độ pcsuite trên đt. Chọn BB5 rồi manuaflash và dead usb, đến useini thì hiện ra bảng select phon model thì không có gì để chọn. Tôi làm theo hương dẫn nhiều lần rồi mà vẫn không được, vài ngày nay cứ gỡ jaf rồi lại cai jaf. Anh em giúp tôi với

watamela

Cài PC Suite trên PC chưa bạn?kết nối đt qua chế độ PC Suite xem nhận driver của máy chưa đã

đã cài pc suite rui nhưng vẫn không được máy báo nhận đủ driver

jinsk8r

đã cài pc suite rui nhưng vẫn không được máy báo nhận đủ driver
Đến lúc nó báo "PRESS POWER ON NOW!" thì nhấp nút nguồn 1 cái (ko giữ). PC sẽ kêu 1 tiếng như khi bạn cắm USB và 1 tiếng như rút ra. Lúc đó JAF sẽ nhận được phone.
Còn nếu ko thì mình chịu :( một số bạn gặp lỗi này ko biết vì sao nữa

ypmv2

Đã Flash thành công, nhưng Flash đến 5 lần cũng không có RP+ được, cho dù đã copy và thay thế như bài #1.

lần nào cũng báo vây :
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: V ICPR72_09w44.4
20-11-09
RM-356
(c) Nokia
APESW: V 40.0.005
VariantSW: V 40.0.005
Prodcode: 0559676
Setting test mode...