• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v40.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

duongminhhien

Hack máy rồi, bấm *#7370# xong có cần phải Hack lại nữa không ? ? ? ? Vì hiện tại FW 40 này lỗi quá trời lỗi . . . .

jinsk8r

Hack máy rồi, bấm *#7370# xong có cần phải Hack lại nữa không ? ? ? ? Vì hiện tại FW 40 này lỗi quá trời lỗi . . . .
Nếu bạn hack = cách ở trang đầu thì khi format sẽ mất đó. Bạn qua topic tổng hợp Custom FW down những FW đã hack thì reset ko mất.

konhonoi

mình đang xài bản v31.0.101 up từ NSU, sau đó up v40 như bạn nhưng đến lúc tắt nguồn rồi bật lại thì trên JAF nó báo step 2 starting.......
mình đợi 30' vẫn ko thấy xong, ko hiểu là phần này lâu hay có lỗi rồi mong các bạn giúp,
mình chưa thạo JAF lắm!!!!!!!!!!

ducthang

mình đang xài bản v31.0.101 up từ NSU, sau đó up v40 như bạn nhưng đến lúc tắt nguồn rồi bật lại thì trên JAF nó báo step 2 starting.......
mình đợi 30' vẫn ko thấy xong, ko hiểu là phần này lâu hay có lỗi rồi mong các bạn giúp,

bạn jaf lại lần nữa xem sao nhớ kiểm tra lại các file trong RM356 nhế.remove JAF đi cài lại.chúc may mắn ;;);;)

jinsk8r

TẮt NGUỒN xong KO BẬT LẠI nhé. Khi nào nó báo PRESS POWER BUTTON thì nhấn nút nguồn 1 cái thôi :)
Thân!

ypmv2

Đã Flash thành công, nhưng Flash đến 5 lần cũng không có RP+ được, cho dù đã copy và thay thế như bài #1.

lần nào cũng báo vây :

Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS3
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: V ICPR72_09w44.4
20-11-09
RM-356
(c) Nokia
APESW: V 40.0.005
VariantSW: V 40.0.005
Prodcode: 0559676
Setting test mode...
Setting FULL FACTORY...
Operation took 0 minutes 7 seconds...
Done!
Done!

ctct

mjnh la thah vjen ctct sao mjh nag cap fjen ban v31 len v40 bang wifi ma luc nhan ban cap nhan thj chay xog thj may bao k tuong thjch voj djen thoaj vay mog djen dan chj dum mjh cach nang cap ban v40 bang wjfj nha luc truoc thj mjnh nag cap bang cap usb thj dc

jinsk8r

mjnh la thah vjen ctct sao mjh nag cap fjen ban v31 len v40 bang wifi ma luc nhan ban cap nhan thj chay xog thj may bao k tuong thjch voj djen thoaj vay mog djen dan chj dum mjh cach nang cap ban v40 bang wjfj nha luc truoc thj mjnh nag cap bang cap usb thj dc
1 là bạn viết TV, 2 là viết mạch lạc vào. Bài nhìn vô còn ko muốn đọc lấy gì muốn giúp :|
Thân!

auau702

em không có firmware đủ,ai cho em được không
em mới mua máy,máy em firmware v40 luôn rồi

trandang_TSTU

tai sao mình apply file Open4All RP+.rmp lai ko được nhỉ? Nó ko hiện dấu tích mà lại là dấu nhân. Có ai bị như mình ko?

trandang_TSTU

Mình làm y như hướng dẫn trang 1, dùng X-plore cóp 2 file trong patchs vào mà chỉ đánh dấu được 1 cái, còn cái nữa là xong mà ko hiểu sao lại ko được nhỉ, khó hiểu quá đi!

LeMyChinh

RP 2.03 ở đâu vậy bạn?

Mình làm y như hướng dẫn trang 1, dùng X-plore cóp 2 file trong patchs vào mà chỉ đánh dấu được 1 cái, còn cái nữa là xong mà ko hiểu sao lại ko được nhỉ, khó hiểu quá đi!
chú ý cách post bài
bạn dùng bản cook sẵn RP đi dùng bản của tojdo hoặc jin cũng được.chứ làm thế này 4mat sẽ mất hack lại phải hack lại mệt lắm wa đây tham khảo thêm nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?83884-Tổng-hợp-FW-Cooked|Custom-cho-Nokia-5800XM
chuc bạn thành công:D

RP 2.03 thì wa đây(nhớ thanks chủ top:p)
http://www.pdaviet.net/showthread.php?83065-Rompatcher-dành-cho-máy-đã-hack-flah-jaf

Chỉnh sửa cuối:

konhonoi

tôi làm thế này

rồi đợi 1h mà vẫn ko được gì hết,
http://i598.photobucket.com/albums/tt65/konhonoi/nokia/nokia1.jpg
lúc này máy vẫn tắt, bấm power button 1 cái hay nhiều cái vẫn ko ăn thua, tôi tháo pin và khởi đọng lại thì máy hiện lên nhưng cũng " step 2 starting................"
mong các bạn giúp

panrai

Super V.I.P
hiện h máy bạn còn nguồn ko vậy,bạn thử đổi cộng khác mà làm lại thử xem

Status
Không mở trả lời sau này.