• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v40.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

trung5800

có ai giúp mình không,từ trước mình toàn up bằng nsu nhưng lên v40 muốn hack bằng JAF nhưng đến bước chọn use INI thì hiện lên bảng select phone nhưng ko co danh sách điện thoại mà chọn nên ko flash dc.giúp mình với

Mình cũng giống bạn, đến bước 3 nhấp vào user ini thì hiện lên bảng trống, tắt bảng đó đi thì trong khung lại hiện thế này :"
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: *.vpl\
No ini files found..."
Mình cài đi cài lại mấy lần rồi vẫn vậy, firmware down về copy đúng cả 2 thư mục luôn
Có đại ca nào biết lỗi này xin chỉ giáo, cám ơn, nhanh nhanh dùm

jinsk8r

Mình cũng giống bạn, đến bước 3 nhấp vào user ini thì hiện lên bảng trống, tắt bảng đó đi thì trong khung lại hiện thế này :"
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: *.vpl\
No ini files found..."
Mình cài đi cài lại mấy lần rồi vẫn vậy, firmware down về copy đúng cả 2 thư mục luôn
Có đại ca nào biết lỗi này xin chỉ giáo, cám ơn, nhanh nhanh dùm
Bạn coi lại tên file nhé. Có 7 file, bắt đầu = RM356 hoặc RM-356, nếu sai thì sửa cho đúng.

PHew mệt quá, bao nhiêu người hỏi vấn đề này rồi :(

watamela

Đến lúc nó báo "PRESS POWER ON NOW!" thì nhấp nút nguồn 1 cái (ko giữ). PC sẽ kêu 1 tiếng như khi bạn cắm USB và 1 tiếng như rút ra. Lúc đó JAF sẽ nhận được phone.
Còn nếu ko thì mình chịu :( một số bạn gặp lỗi này ko biết vì sao nữa

Lúc mình bật nguồn chỉ có tiếng rút usb ra chứ ko có tiếng cắm usb :( mình đã gỡ hết ra để cài lại cả driver nữa nhưng vẫn không nhận :(

watamela

hihi cuối cùng cũng đã chạy được phải cài Phoenix mới đủ . flash xong rùi thấy có cái biểu tượng rompatcher và đã chép 2 file vào thư mục Patches rùi. có cần chạy gì nữa không bạn

trung5800

Bạn coi lại tên file nhé. Có 7 file, bắt đầu = RM356 hoặc RM-356, nếu sai thì sửa cho đúng.

PHew mệt quá, bao nhiêu người hỏi vấn đề này rồi :(

Hic, mình down nguyên xi từ navifirm về mà. Thử mọi cách rồi vẫn không được, có ai đang online kg? Remote giúp mình với

dhoanganhtuan

Mình JAF bản cook #15 đã thành công nhưng khi mình photmat bằng *#7370# thì bị báo lổi End all active calls and connettinons fitst dù mình đã để đt ở chế độ offline pro nào chỉ giúp mình làm sao để fomat với. ( mình không biết hỏi ở đâu nữa tìm trên 4rum mà không thấy câu hỏi tương tự có hỏi nhầm chổ thì mong các bạn thông cảm nha )

Tojido

Mình JAF bản cook #15 đã thành công nhưng khi mình photmat bằng *#7370# thì bị báo lổi End all active calls and connettinons fitst dù mình đã để đt ở chế độ offline pro nào chỉ giúp mình làm sao để fomat với. ( mình không biết hỏi ở đâu nữa tìm trên 4rum mà không thấy câu hỏi tương tự có hỏi nhầm chổ thì mong các bạn thông cảm nha )

thì format kiểu khác
1. tắt máy
2. bấm phím xanh + đỏ + camera + nguồn cùng 1 lúc
3. giữ nguyên đến bao giờ hiện cái bảng chọn quốc gia
ok ?

o0onhung

mình ko tài nào hack dc, dùng dt h chán quá. có bác nào nhà gần tôn đức tháng ko có thể cho mình đến nhà rui hack hộ mình với :(
ỏ các pro có chỗ nào nhận hack an toàn ko giới thiệu cho mình với :(

jinsk8r

Bạn flash #15 của Tojido thì cứ pm bạn ấy mà hỏi đừng ngại ^^ Ko thì qua box tổng hợp CFW cũng được

nnk021088

có ai ở Cần Thơ làm ơn giúp e hack cái 5800 đi . e xin hậu tạ chầu cafe. e làm hoài không được . gà quá !!! hixhixx

HaiBanh

sao em chạy flash nó báo gì nè là sao hả các pác

Tháo cục pin ra làm từng tự các bước đến lúc nó hiện PRESS POWER ON NOW thì lắp cục pin vào và cứ để yên nó sẽ tự nhận phone boot và flash ;;)

dhoanganhtuan

có ai ở Cần Thơ làm ơn giúp e hack cái 5800 đi . e xin hậu tạ chầu cafe. e làm hoài không được . gà quá !!! hixhixx

mình ko tài nào hack dc, dùng dt h chán quá. có bác nào nhà gần tôn đức tháng ko có thể cho mình đến nhà rui hack hộ mình với :(
ỏ các pro có chỗ nào nhận hack an toàn ko giới thiệu cho mình với :(

mình đã từng hack thành công mấy lần rồi nếu hai bạn không hack được tối nay pm mình mình chỉ nha.

lamt4

có ai ở gần gia lâm ko?hack hộ mình rồi ra Phan Đăng Lưu làm 1 chầu.làm mãi mà nó vẫn vậy.hix.

spectre123

hack kiểu úp ngược về v31, hack bằng OX rồi lại úp lên bằng wifi cũng hay chứ :">

bep1102

e ko thể caì được jaf. Mac du tai ca P-key,cài đặt vẫn ko được.có pro naò chỉ e cách cài với

lamt4

tức là bạn dùng jaf up lại nó về bản v31 xong rồi bạn dùng hellox để hack máy.khi hack xong thì dùng wifi hay gprs up lên v40.vậy đó.nhưng mình nghĩ nó vẫn thế thui.ko hack được đâu.dùng jaf nản thật.thời của hellox qua rồi.:(:(:(

jinsk8r

tức là bạn dùng jaf up lại nó về bản v31 xong rồi bạn dùng hellox để hack máy.khi hack xong thì dùng wifi hay gprs up lên v40.vậy đó.nhưng mình nghĩ nó vẫn thế thui.ko hack được đâu.dùng jaf nản thật.thời của hellox qua rồi.:(:(:(
Bạn up ngược được ko vậy ^^! sợ die phone luôn á

Status
Không mở trả lời sau này.