• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v40.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

huynhminhhung

Bạn làm thế này nhé, trước tiên up bằng jaf, hack thành công bằng file đã chỉnh sửa. Sau đó dùng phoenix up lại fw bằng các file gốc nhé, nhớ là bấm vào dòng Restore product nhé. Xem có khắc phục được k nhé.

ndtdlhagiang thân mên. qua 2 ngày mày mò . mình phát hiện ra nguyên nhân không phải hack bằng jaf bi lỗi ( không mở được BỘ SƯU TẬP), mà là ổn định nữa là khác .
cái chính là xung đột phần mềm Python mình cài nó vào ổ C ( lý do là mình cài X-plore 1.35 Window7, theo hướng dẫn là phải cài Python vào C mới được). mình đã cài lại nó vào ỗ E là đâu lại vào đó ngay.
Lần nữa cảm ơn bạn và cũng thông báo cho bạn biết để khỏi phải tìm nguyên nhân nữa

ndtdlhagiang

Cám ơn bác huynhminhhung đã chia sẻ, hi vọng kinh nghiệm của bác sẽ có ích với mọi người.

LeMyChinh

ndtdlhagiang thân mên. qua 2 ngày mày mò . mình phát hiện ra nguyên nhân không phải hack bằng jaf bi lỗi ( không mở được BỘ SƯU TẬP), mà là ổn định nữa là khác .
cái chính là xung đột phần mềm Python mình cài nó vào ổ C ( lý do là mình cài X-plore 1.35 Window7, theo hướng dẫn là phải cài Python vào C mới được). mình đã cài lại nó vào ỗ E là đâu lại vào đó ngay.
Lần nữa cảm ơn bạn và cũng thông báo cho bạn biết để khỏi phải tìm nguyên nhân nữa

thêm nữa nếu bạn sử dụng cạp nhập PM tích hợp trong máy cũng bị nhé :D

huynhminhhung

thêm nữa nếu bạn sử dụng cạp nhập PM tích hợp trong máy cũng bị nhé :D

cái này mình chưa thử , nhưng theo mình nghĩ thì máy mình đã có phiên bản mới nhất rồi muốn cập nhật nữa nó cũng đâu có cho ?

minhtri9798

có 2 bản hack

nếu hack mà thay đổi file uda thì hardreset sẽ mất
nếu hck mà thay đổi file rofs2 thì hardreset ko mất hack

tùy bro cài bản hack nào.
ý của em làm, em là em hack = jaf xong rồi cài helloox2 vào để khi hadreset ko mất hack đc hay ko, hack phải cook rom để flash

Khoaaa

mình cài jaf cho win 7 thì khi chay file emu thì nó báo lỗi như thế này,cài từ hôm wa đến giờ vần chưa đc

hoangnam2121

Mình hck xong rồi Nó hiện ra :

Pooling phone...
MCUSW: V ICPR72_09w44.4
20-11-09
RM-356
(c) Nokia
APESW: V 40.0.005
VariantSW: V 40.0.005
Prodcode: 0559676
Done!

Luôn rồi mà máy nó vẫn cứ báo Local mode hoài ? Mình đã giựt dây cáp ra , mà nó vẫn hiện thế ? >"< ko tắt máy được ="+

Ai chỉ giúp cảm ơn

hauhien

Có bác nào gặp hiện tượng này k? Xin được giúp đỡ.

Checking path: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.core.C00
PPM Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM-356_40.0.005_C01_prd.rofs3.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\RM356_40.0.005_023_xxx_U01.uda.fpsx
Languages in ppm: English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
Backing up CRT...
Detected P-KEY: 9000A95C
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Reading IMEI...
C:\Program Files\ODEON\JAF\ProgData\354182023486481_CRT_backup_958102.pm
Done!
Backup CRT OK!
Detected P-KEY: 9000A95C
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...

lenz

em hack = phoenix đến chỗ update fw/ click vào refurbish thì nó hiện ra lỗi

ko biết đó là lỗi j vậy

ndktnokiaxp

đã hack thành công, nhưng mình có 1 thắc mắc như vầy nè. mình muốn có mấy cái dòng như trong hình của chủ thớt thì phải làm như thế nào, và chúng có tác dụng gì dzậy

nokia58

em hack = phoenix đến chỗ update fw/ click vào refurbish thì nó hiện ra lỗi

ko biết đó là lỗi j vậy

Nó báo là không tìm thấy cái file xxx gì đó trong đường dẫn c/program..., bác kiểm tra lại xem có file mà nó đang báo trong đường dẫn đó không nhé, chắc là không có nên nó mới báo lỗi thế đấy.

jinsk8r

Nó báo là không tìm thấy cái file xxx gì đó trong đường dẫn c/program..., bác kiểm tra lại xem có file mà nó đang báo trong đường dẫn đó không nhé, chắc là không có nên nó mới báo lỗi thế đấy.

Nếu bạn ko biết thì ĐỪNG nên chỉ bừa để người hỏi bị rối.

Bạn đọc thấy dòng "does not match with the checksum" ko? Tức là file firmware bạn thay vào (cụ thể là .fpsx) ko trùng với file firmware gốc đó (ko trùng CRC).
Trường hợp này trên phoenix mình ko nghiên cứu kỹ lắm, làm JAF thì ko bị.

Status
Không mở trả lời sau này.