• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v40.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

ndtdlhagiang

Bạn làm thế này nhé, trước tiên up bằng jaf, hack thành công bằng file đã chỉnh sửa. Sau đó dùng phoenix up lại fw bằng các file gốc nhé, nhớ là bấm vào dòng Restore product nhé. Xem có khắc phục được k nhé.

huynhminhhung

Bạn làm thế này nhé, trước tiên up bằng jaf, hack thành công bằng file đã chỉnh sửa. Sau đó dùng phoenix up lại fw bằng các file gốc nhé, nhớ là bấm vào dòng Restore product nhé. Xem có khắc phục được k nhé.

không ăn thua rồi bác . vẫn bị . có lẽ chịu thôi , dùng phần mềm thay cho bộ sưu tập thôi

LeMyChinh

không ăn thua rồi bác . vẫn bị . có lẽ chịu thôi , dùng phần mềm thay cho bộ sưu tập thôi

flast bản cook xem thế nào bạn.flats xong thi 4 mat lại máy cho ngon lành rùi hãy tiếp tục sủ dụng nhé

LeMyChinh

mình muốn giữ lại hack thì biết làm sao đây .
nếu flast cook thì chắc là tiêu hack ?

bạn ko hiểu ý mình ah`.flast bản cook rùi hack lại bản cook cho phép Hreset ko mất RP+ đó thôi.chỉ có điều bạn phải hack lại từ đầu thui.
ý bạn là muốn ju~ lại hack từ FW 31 phải ko .có cách hack mới rồi đó thôi sao ko thử
thêm nữa sử dụng chức năng cài đặt lại của NSU xem thế nào

Khoaaa

Giờ như thế này máy mình đã up lên fw 40 nhưng mất hack, bây giờ mình muốn hack bằng JAF thì trước tiên down nguyên bộ fw từ Navifrim(tổng cộng 7 file) sau đó thay thế file hack vào và JAF thôi phải ko như vậy đồng nghĩa là máy bị format lại, giờ mình đang down bản fw 40 về chuẩn bị hack co gì mấy bạn chỉ mình thêm nha ( từ trước chưa xài JAF bao giờ)

LeMyChinh

Giờ như thế này máy mình đã up lên fw 40 nhưng mất hack, bây giờ mình muốn hack bằng JAF thì trước tiên down nguyên bộ fw từ Navifrim(tổng cộng 7 file) sau đó thay thế file hack vào và JAF thôi phải ko như vậy đồng nghĩa là máy bị format lại, giờ mình đang down bản fw 40 về chuẩn bị hack co gì mấy bạn chỉ mình thêm nha ( từ trước chưa xài JAF bao giờ)

thay thế file hack trong C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-356\ và C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\ trong PC của bạn để JAF tìm tìm dữ liệu flast nếu ko có bạn phải tự tạo các thư mục thành 1 đường dẫn như ở trên.

em có 1 cay 5800 mang tù Hàn về co hack đc ko

được bạn ah bạn tham khảo cách hakc đi nhé

minhtri9798

cho em hỏi, em đã hack = jaf rồi, bây nếu cài helloox2 vào thì sẽ ra sao ?? *#7370# có mất RP+ ko ??

galabuon

cho em hỏi, em đã hack = jaf rồi, bây nếu cài helloox2 vào thì sẽ ra sao ?? *#7370# có mất RP+ ko ??

có 2 bản hack

nếu hack mà thay đổi file uda thì hardreset sẽ mất
nếu hck mà thay đổi file rofs2 thì hardreset ko mất hack

tùy bro cài bản hack nào.

Khoaaa

tình hình giờ là máy mình cài jaf mở lên nó báo "P key dongle not detcted. Please insert activated dongle". vậy là sao

Mình down bản JAF 19862 và cài trên win7 ko biết có sử dụng đc ko nữa

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaa

có 2 bản hack

nếu hack mà thay đổi file uda thì hardreset sẽ mất
nếu hck mà thay đổi file rofs2 thì hardreset ko mất hack

tùy bro cài bản hack nào.

nếu hack theo kiểu uda thì hardreset thì muốn hack lại thì jaf tiếp nữa àh

Khoaaa

tình hình giờ là máy mình cài jaf mở lên nó báo "P key dongle not detcted. Please insert activated dongle". vậy là sao

Mình down bản JAF 19862 và cài trên win7 ko biết có sử dụng đc ko nữa

thế còn cái lỗi này mình ko tài nào cài đc jaf vào pc

ngoanrazor

Well-Known Member
Dùng emu để chạy jaf đó pác, chứ ko fải click vào icon jaf để chạy đâu!

ngoanrazor

Well-Known Member
Pác koi kỹ bài hứơg dẫn sử dụng jaf đi. Emu.. là pm tạo random key để jaf chạy. Khỏi mất tiền mua box jaf, jốg như mjh crack pm zậy đó

Khoaaa

Thì mình cũng vào cái phần mền cra.ck đó. Chọn bước 1 rồi bước 2 nhấn Go rồi nó báo lỗi ko tạo đc file j đó

Status
Không mở trả lời sau này.