• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia 5800XM v40.0.005 bằng J.A.F

Status
Không mở trả lời sau này.

TruongHan

Super V.I.P
Minh ko biet phai lam nhu the nao ?ban co the huong dan cu the hon dc ko?

Yêu cầu phải biết dùng JAF,chịu khó đọc kĩ là làm được,bài viết rõ ràng vậy mà còn hướng dẫn cụ thể gì nữa :(
PS: lần sau post bài tiếng Việt có dấu nhé bạn

Hoden

Super V.I.P
Bạn tải bản RP mới nhất về cài sẽ đc.

ndtdlhagiang bạn nên sử dụng công cụ quote hướng dẫn bài viết cho mem dễ hiểu hơn. như vậy khi sang trang khác dễ nhận biết bạn hướng dẫn về bài viết nào

ndtdlhagiang

Cám ơn bạn đã nhắc nhưng k hiểu sao mình viết từ ucweb thì đã chọn trả lời kèm trích dẫn rồi mà k đc. Hay máy mình có vấn đề gì nhỉ?

Hoden

Super V.I.P
Cám ơn bạn đã nhắc nhưng k hiểu sao mình viết từ ucweb thì đã chọn trả lời kèm trích dẫn rồi mà k đc. Hay máy mình có vấn đề gì nhỉ?

PV mất chức năng reply bài viết khi dùng mobile rồi. mình cú tường bạn ol bằng PC.

o0onhung

Bạn phải tự tạo folder nếu không có, mình down cái file FW.exe về và chạy là nó tự tạo folder rồi, không biết máy b sao lại hok nên nhỉ?

bạn dow cái file này ở đâu vạy mình tìm hoài ko đc, :(

khanhthi

Em flash fw 40.0.005 + giao diện Orange.Dùng cái home screen theme Orange thì chả sao. Nhưng khi chuyển từ Orange--> 1 cái khác--> Orange thì lại ko đc.
Nó lại nhảy về Contacts bar. Bị sao thía ạ.
Em ko thick dùng cái giao diện Orange để cài vào, vì nó ko có theme Orange. Ai bít thì giúp em với.Hehe!!!

ngoanrazor

Well-Known Member
Khanhthi: bn flash lại fw 40 hacked, đừng có chèn jao diện orange vào sau đó kiếm jao diện orange post hồi xưa đó (dùg google search ) kài vào nó có theme orange lun đó

khanhthi

Em tìm roài có thấy đâu.
Giờ còn toàn cái giao diện hok thôi, chả có cái theme đi cùng.
Em đang định flash lại bản cook xem sao.
chán.

Chỉnh sửa cuối:

titanworm

hiện giờ 5800 có thể hack vĩnh viễn bằng cách chép file installserver vào ổ Z như là trên 9.1 dc k vậy các bạn

npdkhoa

help help! mình là dân tay mơ, mới JAF lần đầu có vài chỗ không hiểu xin chỉ giáo với, máy mình JAF tới chỗ "stage 2 starting....." thì thấy nó im ru à không thấy động đậy gì cả, sau đó mình rút cáp ra và khởi động lại máy (có tháo pin ra rồi lắp lại) thì thấy máy khởi động lên vẫn y chang như cũ hok có gì khác cả, vậy mình đã flash đúng hay sai? khi flash mình ko check vô "dead USB" vì check vô dead USB thì nó ko flash được.
Mong các bậc tiền bối chỉ giáo sớm để em còn xử cái máy của mình hjx hjx!!!!

Caominh171

hiện giờ 5800 có thể hack vĩnh viễn bằng cách chép file installserver vào ổ Z như là trên 9.1 dc k vậy các bạn

Ko được bạn àh, dòng 9.1 như N82 thì có ổ Y nên chép vào hack vĩnh viễn được chứ đâu có chép vào ổ Z được @@

ndtdlhagiang

help help! mình là dân tay mơ, mới JAF lần đầu có vài chỗ không hiểu xin chỉ giáo với, máy mình JAF tới chỗ "stage 2 starting....." thì thấy nó im ru à không thấy động đậy gì cả, sau đó mình rút cáp ra và khởi động lại máy (có tháo pin ra rồi lắp lại) thì thấy máy khởi động lên vẫn y chang như cũ hok có gì khác cả, vậy mình đã flash đúng hay sai? khi flash mình ko check vô "dead USB" vì check vô dead USB thì nó ko flash được.
Mong các bậc tiền bối chỉ giáo sớm để em còn xử cái máy của mình hjx hjx!!!!
Bạn hãy add nick mình vào, mình chỉ cho: mua_buon_83_1983, mình đang online

huynhminhhung

nhờ bạnn dtdlhagiang đã giúp mình hack thành công rất ok và giữ được Tiếng Việt nữa .
chỉ có một lỗi là mở thư mục bộ sưu tập các file hình và phim, bài hát,âm thanh,khác. đều không có gì hết (trong thẻ nhớ mình có khá nhiều hình và phim, nhạc)
không biết có ai bị như mình không ? ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp cảm ơn

Anther1991

nhờ bạnn dtdlhagiang đã giúp mình hack thành công rất ok và giữ được Tiếng Việt nữa .
chỉ có một lỗi là mở thư mục bộ sưu tập các file hình và phim, bài hát,âm thanh,khác. đều không có gì hết (trong thẻ nhớ mình có khá nhiều hình và phim, nhạc)
không biết có ai bị như mình không ? ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp cảm ơn
Mình từng bị, ko biết của bạn có giống mình ko. Cắm thẻ nhớ vào pc chẳng thấy nhạc gì cả, nó gom lại chỉ còn 1 file lạ hoắc (chắc bị virus). Rút kinh nghiệm chỉ chép nhạc qua cáp, ko qua đầu đọc thẻ nữa. Từ lúc đó tới giờ ko còn bị nữa. @_@À, mình giải quyết bằng cách format thẻ lun, chép lại 5 GB dữ liệu mún chết, mà còn thiếu lun chứ. Cũng có lần gắn qua cáp thì xem file bình thường, vậy mà xem bằng File Manager thì ko thấy gì (do vẫn còn chép bằng đầu đọc thẻ), format lần 2, hic! Mấy lần đó đều có rút thẻ ra rồi gắn lại, làm vệ sinh thẻ, sửa lỗi thẻ mà ko hết.

huynhminhhung

trong thẻ nhớ mình vẫn còn y nguyên không mất gì hết . chỉ có riêng trong ICON của BỘ SƯU TẬP là không còn gì hết . mình nghĩ đây là lỗi của hack .
khi máy chưa hack mình up lên v40 máy vẫn chạy tốt không có lỗi nào .
mình đã mấy lần *#7370# rồi vẫn không ăn thua
chạy lại J.A.F đến 3 lần nữa vẫn vậy . có bác nào cao siêu chỉ giúp

Status
Không mở trả lời sau này.