• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia N86 Firmware V20 & v21 bằng phoenix hoặc jaf

Kojiro

Super V.I.P
Do chưa có thời gian nên KJR tạm thời up dẳng bài tiếng Anh, tối rảnh sẽ dịch lại cho anh em dễ hiểu nhé. Link nào khó down cũng sẽ cố gắng đưa qua mediafire cho anh em dê

-------------
Nokia N86 Firmware V20 & v21 Is Finally Hacked By PNHT

Got some great news to our Nokia N86 readers. The Nokia N86 Mini latest firmware v20 & v21 is now hackable which means that you now can install unsigned application withing signing them.

[Thx Adonix, Steven25 & Szakalit ]

Disclaimer:
Do this hack at your own risk, you may damage your phone!

First I have to say that this was very hard work for all guys form PNHT
Adonix without You this hack will be never possible so BIG THX

HACK này chỉ dành cho N86 RM-484 v20.115 và v21.006 !!!!

Bước 1:

Tải fw phù hợp bằng navifirm sau đó chép file vào đường dẫn:
"C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-484\"

Bước 2:

Sau đó bạn tải file RM-484_21.006_003_U001.uda.fpsx bên dưới, giải nén rồi chép đè vào :
"C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-484\"

Bước 3:

Chọn Phoenix hoặc JAF... Nhưng bạn nên dùng Phoenix :D.

Cách dùng Phoenix

Phoenix_2009.20.exe

Chọn 'Scan Products'

Chương trình sẽ tìm thiết bị

Chọn 'Firmware Update'

Chọn 'Refurbish'

Chọn 'OK'

Cách dùng JAF

JAF v1.98.62 With PKEY Emulator v5

& Chạy 'JAF v1.98.62.exe'

Thiết lập tùy chọn như trong hình dưới:

Và chọn loại máy của bạn:

Chọn 'Nokia N97 Mini với RM-484'

JAF sẽ nạp các file đã copy đến "C:\Program Files\Common Files\Nokia\DataPackage\Products\RM-555\"
(Trên hình hiển thị là RM-504 nhưng thực chất là RM-484)

Nếu JAF không dò ra máy của bạn, hãy tải file 'af_nok4models.ini' về rồi chép vào thư mục mà JAF đã cài
(Ví dụ--- C:\program files\odeon\JAF).

Bây giờ TẮT điện thoại của bạn!! Rồi sau đó nhấn nút 'FLASH' sau khi đã nhấn nút nguồn trên điện thoại
(nhớ là đừng giữ nó nhá) & JAF sẽ bắt đầu Flash.

Khi flash hoàn tất, đt của bạn sẽ tự restart. Tải Patches.zip & copy các file trong 'Patches.zip' vào thẻ nhớ "E:\Patches" & chạy 'RP+', chọn "Install Server RP+" & "Open4All RP+", thêm tùy chỉnh Auto cho chúng.

Thế là điện thoại của bạn đã được HACK !!!!!!!!

RM-484_20.115_003_U001.uda.fpsx

RM-484_21.006_003_U001.uda.fpsx

Patches.zip

-----
Chúc các bạn may mắn!

Last edited by a moderator:

HaiBanh

Nói chung cũng dễ hiểu, nhưng cái này khó cái từng model từng file chạy khác nhau chứ ko đại trà như hello ox :(

Kojiro

Super V.I.P
Hehe, toàn tiếng Anh ở phần HD, mem hok hỏi mới lạ :))

Dịch cũng nhanh mà chưa có thời gian :)

Nói chung cũng dễ hiểu, nhưng cái này khó cái từng model từng file chạy khác nhau chứ ko đại trà như hello ox :(

Trước mắt phải chấp nhận cái này chứ ko biết bao giờ hello mới ra bản mới :(

luzlie

mình làm các bước đầu giống như trên down fw về xong thì bị như thế này :(

nt2st

Có lẽ vì bạn dùng Win7 nên nó ko tương thích, mình cũng bị tương tự...

tronghuy1609

các bạn cho mình hỏi dùng foenix để hack fư 202 của e75 có đc ko ạ? và cách hack là như thế nào ạ???

Caominh171

các bạn cho mình hỏi dùng foenix để hack fư 202 của e75 có đc ko ạ? và cách hack là như thế nào ạ???
Nếu fw của bạn mới nhất thì chắc từ từ sẽ có cách hack bằng cách up fw này thôi. Bạn chịu khó đợi zậy.

E75 mình cũng hok rõ cho mấy :)
mình down = navi T_T

Zậy thì bạn nên tải 1 tệp *EXE của bất kỳ FW nào rồi cài để cho Phoenix nhận diện được đường dẫn nữa

Kojiro

Super V.I.P
copy tất cả file vào thư mục của NSU , sau đó dùng NSU up được không ạ ?

Bạn thử đi rồi nói cho anh em rõ :) Vì nuơc ngoài nó hướng dẫn thế :D
Nếu qua NSU thì có lẽ cần nghiên cứu xem có đúng code hay ko nữa.

ủa chạy file rp gì gì đó như thế nào vậy ???mình bỏ vào mở bằng quản lí tập tin mở ra file text gì trong đó mà

luzlie

lúc flash nó hiẹn lên 1 thông báo thiếu file h up xong rồi sợ có lỗi j ko thế mọi người

nt2st

ko sao đâu, mình cũng bị như vậy. Cuối cùng đã thành công! Đang dịnh bán N86, h đã okie rồi...hehehe!

Bạn tải FW bằng Navafirm hay nguyên tệp *EXE??

ko thấy gì là do bạn để 1 là sai thư mục 2 là ten thu muc sai.de phoenix hiểu thì bạn chép vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-484(484 là n86 của mình,phone khác thì khác ở chỗ RM-484 đó) bảo đảm hiểu.vừa mới hack xong thành công mĩ mãn.sau khi up xong thì nhớ vào rompath de apply 2 cai kia.khi nào mà restart máy thì 2 cái kia ko đc apply nữa vì vay phải apply lại mới cài được nhá

luzlie

cái rompath này ko tự động patch nên mỗi lần restar lại phải chạy lại
mà sau khi up ko dùng swupdate đc :(

xài swupdate làm gì bạn.xài nokia sofware update cho khỏe.nếu mà muốn tự động patch thì vào chương trình chọn add to auto,chọn 2 cái rùi exit ra là ok