• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hack Nokia N86 Firmware V20 & v21 bằng phoenix hoặc jaf

z01222282682

mình 4mat thẻ chung luôn rồi,mất mấy video đó cũng tiếc thật,để mình tìm lại cho,bữa nhớ có BL cho ông hàng xóm:D:D
:(:)(( hok có file .006 (!fs) hok biết nối lại dc không??

Chỉnh sửa cuối:

z01222282682

Của bạn đây. Tải về nối lại nghen. Đây là VIETNAM INDIGO.
http://www.mediafire.com/?sharekey=39c6a21518470c66ab1eab3e9fa335ca46fab992b12e6bb1
Bạn tải mấy file 8.18MB thôi nha. Chả hiểu sao up nó lên như vậy đó.

hack thành công,cảm ơn bạn đã giúp mình :D
cái link bạn cho mình bị lỗi,không có file*.rả.006 nhá,bạn fix lại cho ae nào cần :D:D chúc vui
sẵng đây cho mình hỏi luôn nha:D mình hack bằng cách up fw,nếu 4mat lại thì sẽ không mất hack chứ :D

Chỉnh sửa cuối:

HaiBanh

cái link bạn cho mình bị lỗi,không có file*.rả.006 nhá,bạn fix lại cho ae nào cần :D:D chúc vui
sẵng đây cho mình hỏi luôn nha:D mình hack bằng cách up fw,nếu 4mat lại thì sẽ không mất hack chứ :D

cái này trên lý thuyet là ko bị, vị roompatch nó nhúng sẵn vào gói fw lun rồi nhung hbua minh hach cái 5k8 bằng JAF thì format lại mất hack... N86 mình chưa làm nên chưa biết dc bạn cứ thử đi rồi confirm cho anh e cùng lắm chạy lại thôi :p

myhang79

mình 4mat thẻ chung luôn rồi,mất mấy video đó cũng tiếc thật,để mình tìm lại cho,bữa nhớ có BL cho ông hàng xóm:D:D
:(:)(( hok có file .006 (!fs) hok biết nối lại dc không??

Sorry Bạn. Đã Fix Link cho bạn. Hì hì. Ừ mình format rồi mới nhớ mất mấy file video đó. Bạn tìm lại được thì share cho mình với nghen. Thank bạn trước

Chỉnh sửa cuối:

myhang79

Bữa lúc mình format bằng *#7370# thì tất cả phần mềm mất hết. Riêng Rompath vẫn còn. Hehehe. Yên tâm nghen\-/

algobie

Cho mình hỏi lại về lỗi "Datapackage is installed in multiple locations", mình đã đọc và làm tất cả các cách của post trước nhưng vẫn không nhận được, ai bít chỉ mình với nha:-??

LeMyChinh

Cho mình hỏi lại về lỗi "Datapackage is installed in multiple locations", mình đã đọc và làm tất cả các cách của post trước nhưng vẫn không nhận được, ai bít chỉ mình với nha:-??

thành viên mới nên tìm hiểu wa 1 chút nội quy diễn đàn bạn nhé :D câu hỏi của bạn ở đó:D

ngoctugttn123

EM đã làm tất cả các bước như mọi người bảo , thay đổi đường dẫn đến RM-484 mấy lần mà vẫn ko đc . Lỗi của em là như thế này mong được chỉ giáo

Mong đc chỉ giáo

Mình cũng bị cái lỗi thế này, có làm theo các cách ở các bài post tiếp theo mà không được

thành viên mới nên tìm hiểu wa 1 chút nội quy diễn đàn bạn nhé :D câu hỏi của bạn ở đó:D

Mình nghĩ bạn ấy hỏi đúng mà. Đã có người nói cách sửa lỗi đó rồi nhưng làm ko được.

z01222282682

theo mình thì bạn nên copy cái RM-??? vào nhìu thư mục trong Nokia là ok :D mình up = phoenix hoặc jaf đều dùng cách ấy ^^ có nhìu đời máy phải để dúng chổ mới nhận dc:D chúc vui

LeMyChinh

theo mình thì bạn nên copy cái RM-??? vào nhìu thư mục trong Nokia là ok :D mình up = phoenix hoặc jaf đều dùng cách ấy ^^ có nhìu đời máy phải để dúng chổ mới nhận dc:D chúc vui

có nhầm ko.mình ko hiểu bạn đang nói jie` hix

0919571983

thưa bác Kojiro và toàn thể các pro,tình hình là em có bà chị ở bên SING gửi về cho 1 cây N86,em nó khi khởi động lên thì k có tiếng nhạc chuông mặc định của nokia và k có tiếng việt.Sau đây là thông số của em nó :
N86-1
fw 20....
code 0580093
Phoenix em đã biết dùng và đã hack thành công nhiều máy N và E,nhưng cây N86 hàng Sing này em down FW của em nó trên mạng thì lại có đến 3 code 0580093 và cũng đều của Sing/indigo và em cũng k biết khi mình up lên FW 21.006 thì nó có hiển thị tiếng việt và fix được lỗi khởi động có tiếng chuông k.Rất mong được sự chỉ giáo của bác Kojiro và các bro đã test thành công chỉ dẫn cho.Thank all for share;;);;);;)

LeMyChinh

thưa bác Kojiro và toàn thể các pro,tình hình là em có bà chị ở bên SING gửi về cho 1 cây N86,em nó khi khởi động lên thì k có tiếng nhạc chuông mặc định của nokia và k có tiếng việt.Sau đây là thông số của em nó :
N86-1
fw 20....
code 0580093
Phoenix em đã biết dùng và đã hack thành công nhiều máy N và E,nhưng cây N86 hàng Sing này em down FW của em nó trên mạng thì lại có đến 3 code 0580093 và cũng đều của Sing/indigo và em cũng k biết khi mình up lên FW 21.006 thì nó có hiển thị tiếng việt và fix được lỗi khởi động có tiếng chuông k.Rất mong được sự chỉ giáo của bác Kojiro và các bro đã test thành công chỉ dẫn cho.Thank all for share;;);;);;)

post bài ở 1 nới thui nhé.bạn chỉ cần dùng NAVI tìm đúng RM còn code ko quan trọng.kể cả up FW code VN cũng ko sao đâu mà bạn.khi flash chỉ cần chọn phần ko đổi code thì FW vẫn là FW mình thích và code máy vẫn được ju~ nguyên:D.đã test nhé:D
yên tâm đê:F

0919571983

hihi,thankiu vinamiu bác nhé,em cũng biết là chỉ post 1 chỗ.Tại các cao thủ thì có mấy khi ghé qua mấy cái top hỏi đáp đâu nên em mới vào luôn trong top này để hỏi.Em có 1 thắc mắc mong được bác chỉ giáo,tai sao code lại k quan trọng nhẩy :S.Nào giờ em chỉ up và hack bằng Phoenic,còn jaf thì mới test 1 lần hack 5800 và được bác xautrai_king chỉ ol trực tiếp.Mình có thể dùng phoenix làm được k bác

doanbac

Mình làm bị lỗi này

Xin các pro chỉ cách khắc phục với? Nếu ấn YES thì có bị sao ko :)
Mình dùng w7.

0919571983

bác Kojiro ơi giúp em với.Em có cây E72 hàng xách tay,fw cũ của nó là 20,có tiếng việt.Em up fw lên 23 thì k có tiếng việt,em lấy 1 bộ code v23 của vietnam chép đè vào với bộ code v23 của máy rồi dùng Phoenix chạy.Thành công>>>có tiếng việt,em tưởng vậy là ok,hic ai ngờ nó bị lỗi.K thể add số dt vào danh bạ được,nếu muốn add thì phải vào danh bạ và add mới được,cái này có thể chấp nhận được nhưng nó lại k cho mình dùng chức năng gọi nhanh phím tắt.Bác coi có cách nào khắc phục được bằng phoenix k thì chỉ giáo cho em với.Nếu up lại về code cũ của nó thì chắc sẽ k có tv.Thank bác nhiều

bác Kojiro ơi giúp em với.Em có cây E72 hàng xách tay,fw cũ của nó là 20,có tiếng việt.Em up fw lên 23 thì k có tiếng việt,em lấy 1 bộ code v23 của vietnam chép đè vào với bộ code v23 của máy rồi dùng Phoenix chạy.Thành công>>>có tiếng việt,em tưởng vậy là ok,hic ai ngờ nó bị lỗi.K thể add số dt vào danh bạ được,nếu muốn add thì phải vào danh bạ và add mới được,cái này có thể chấp nhận được nhưng nó lại k cho mình dùng chức năng gọi nhanh phím tắt.Bác coi có cách nào khắc phục được bằng phoenix k thì chỉ giáo cho em với.Nếu up lại về code cũ của nó thì chắc sẽ k có tv.Thank bác nhiều

đã fix được lỗi,thank các bác đã đọc ;)

Last edited by a moderator:
đã hack bản này hồi ver 21.sau khi hack kiểu này xong, có thể up lên bản 30 mà không cần hack nữa.việc cần làm là chép 2 file patch(installserver để cài chương trình và open4all để mở thư mục gốc) và tạo thư mục patches nữa là xong các bạn. mình là nạn nhân vô tình lượm cây kiếm mũ :D.chắc chủ topic phải đổi tên thành hack vĩnh viễn n86 giống như bác nào hack n95 í(vì hồi đó cũng xài con này nên để ý,h thì nó đi theo chị hà dưới bồn cầu rùi )

whatislove89

Bây giờ TẮT điện thoại của bạn!! Rồi sau đó nhấn nút 'FLASH' sau khi đã nhấn nút nguồn trên điện thoại
(nhớ là đừng giữ nó nhá) & JAF sẽ bắt đầu Flash.

nhờ a giải thick cho e mấy điểm ạ:
t1:khi cắm vào PC mình để chế đọ PC suite hay Mass store,nếu để pc suite thì có bật pc suite trên máy tính cho kết nối k hay chỉ bấm vào pc suite trên điện thoại thôi còn k cho kết nối với PMem pc suite trên máy ạ?
t2:khi jaf nhận điện thoại thì bấm 1 lần nút nguồn rồi swtich off,để máy tắt hẳn hay j ạ? a nói như trên e tưởng tắt nguồn rồi,sau lại bấm nút nguồn 1 cái bỏ ra luôn,rồi mới bấm FLASH trên JAF
t3:e down đc fw 30.9 của N86 rồi,k biết hack kiểu j đây a nhỉ? đang từ fw30.9 e down fw 21.6 bằng navi rồi flash như trên thì có về 21.6 đc k ạ (down fw đó ạ)i

gavolai

Các bác chỉ dẫn giúp, em làm theo đúng chỉ dẫn cho n86 xong, cop patches vào thẻ nhớ rồi nhưng không hiểu RP+ ở đâu để chạy ạ, em vào dt tìm hoài mà không thấy, trước khi làm máy em mới fomat, chưa hack hiếc gì cả

doanbac

Các bác chỉ dẫn giúp, em làm theo đúng chỉ dẫn cho n86 xong, cop patches vào thẻ nhớ rồi nhưng không hiểu RP+ ở đâu để chạy ạ, em vào dt tìm hoài mà không thấy, trước khi làm máy em mới fomat, chưa hack hiếc gì cả
Nếu bạn cài ROMPatcher+ rồi thì nó sẽ nằm trong phần Aplications!

myhang79

Có ai biết cách hack N86 V30 không chỉ mình với. Lý do mất rompath chính là *#7370#. Trước đó đã hack bằng Phoenix thành công với V20 và v21.