• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL V2_00R3 by OLINEX - HTC RHODIUM (TP2) ★

wacky90

Có thể up lại dúm mình link down HSPL V2 ko? link raidshare ko down dc. thanks pro!!!!!

hao0907047407

Em cũng Hard SPL ko đc.toàn là báo lỗi.
hình như máy có SPL 0.88.0000 sẽ ko hard spl bản này đc thì phải.
Cũng laptop này và phần mềm này nhưng máy TouchPro2 trước của e lại Hardspl đc ngon lành.cả trên xp( active sync) + win 7 ( windows mobile divice center)phiên bản mới nhất.
con này là hàng chính hãng tại Việt Nam.

hao0907047407

Ít ai quan tâm đến Rhodium quá nhỉ???
Tình hình là bán con cũ đi mua con khác nhưng cũng tình trạng như cũ. Hard spl ko dc, từ spl 0,84 đã nâng rom lên 6.5 nên lên 0,87, xong nâng 6.5 mới nhất nó lại lên spl là 0,88 luôn rồi.làm đi làm lại từ rom gốc này tới rom gốc khác mà vẫn cứng đơ ko hardspl dc mới đau.mặc dù đã làm tự động và thủ công, từ win xp sang win 7.ko ai giúp dc hay sao ấy.tự mày mò nữa thôi.

Razervn

Em cũng Hard SPL ko đc.toàn là báo lỗi.
hình như máy có SPL 0.88.0000 sẽ ko hard spl bản này đc thì phải.
Cũng laptop này và phần mềm này nhưng máy TouchPro2 trước của e lại Hardspl đc ngon lành.cả trên xp( active sync) + win 7 ( windows mobile divice center)phiên bản mới nhất.
con này là hàng chính hãng tại Việt Nam.

Về nguyên nhân mình cũng không rõ, nhưng hiện tại của mình cũng mua chính hãng FPT, cũng SPL 0.88.0000, đã cài sẵn WM6.5 B21887. Mình làm theo hướng dẫn của chú PhamQuang hoàn toàn không vấn đề gì. Mình thực hiện trên XP, đã bỏ hết các chương trình diệt virus, và mạng được kết nối ngon.

:-?

truongnxsv

Tìm mãi cũng Hard SPL ko đc.toàn là báo lỗi. máy có SPL 0.79.0000, có ai giúp em với

Tìm mãi cũng Hard SPL ko đc.toàn là báo lỗi. máy có SPL 0.79.0000, có ai giúp em với
Bạn HardReset lại máy, sau đó trên PC bạn tắt hết các chương trình AntiVirut hay tường lửa, máy kết nối Internet, sau đó sync hoàn chỉnh rồi chạy Rhodium-HSPL_V2_00R3.exe bằng quyền quản trị xem sao. Nếu vẫn không HSPL được thì bạn thử làm theo cách 2 là dùng SSPL nhé.

Razervn

hix hix báo hại mình HardReset lại máy vẫn bị lỗiView attachment 342168
ai giup được mình với, đang muốn thử 6.5 xem thế nào

Sáng nay mình mới Hard-SPL hộ một anh ở cùng cty, SPL 0.88. Các bước mình làm thế này, hoàn toàn giống với hướng dẫn của chú PhamQuang:

1. Windows 7 Ultimate 32-bit
- Download .NET Compact Framework 3.5
- Download Microsoft Windows Mobile Device (32-bit nhé)
- Reset lại Windows

2. Cắm cáp Sync TP với PC, chọn Setting device,... để cho Sync hoàn toàn, có thể copy&paste dữ liệu được.

3. Rút cáp Sync, tắt TP2, đưa về trạng thái Bootloader (bằng cách ấn và giữ nút VOL DOWN + POWER). Màn hình bootloader 3 vạch màu hiện lên. Win7 bắt đầu cài đặt thêm Driver để nhận TP2 ở trạng thái này. Nhìn trên TP2 thấy chữ Serial chuyển thành USB là được.

4. Chọc vào nút Reset để khởi động lại TP2, đến khi Sync hoàn toàn với PC, bắt đầu Hard-SPL được rồi . :D

5. Tắt toàn bộ chương trình diệt virus, firewall,....

6. Chạy Rhodium-HardSPL_V2_00R3.exe (chú ý phải chạy quyền Admin - Right Click -> Run Administrator) và thông báo kết nối Internet hiện lên, đợi vài giây để kết nối hoàn thành. Nếu mạng kém và chập chờn thì dễ báo lỗi ở bước này. Sau khi kết nối hoàn thành, xác nhận OK, TP2 sẽ tiến vào quá trình Up ROM. Cứ xác nhận Up thoải mái. Khi kết thúc TP2 sẽ khởi động lại.

7. Tắt TP2 và vào bootloader lần nữa để kiểm tra, kết quả
SPL
: 0.85.OliNex
=D> \-/

Bạn có làm giống mình không? Lỗi đó ở bước nào?

Chỉnh sửa cuối:

tieulyphidao

Bác ở trên nói chuẩn đó, mình cũng Hard-SPL trên Windows 7 được mà. Mình nghĩ các bạn cứ làm đúng như bác PhamQuang hướng dẫn là thành công thôi.

truongnxsv

em chụp hình rồi đó, các bác cho ý kiến cái

Sau một hồi nghịch mấy cái này thì em TP2 của em đi viện để thay IC đk nguồn,+ cài lại phần mềm như cũ WM6.1 tổng thiệt hại 800K tại Nhật Cường.
Ko bít em còn giám thử nữa không. anh em nào đảm bảo chắc chắn ok thì giúp em lên 6.5 nhé

Razervn

Khó khăn nhỉ. Em TP2 của bác khó tính quá :D. Tình hình thế này khó ai giúp được quá. Mà sao bro đem ra NC rồi không bảo họ HSPL luôn cho :D. Dù sao thì thấy vẫn hơi vô lý, sao có thể hỏng IC nguồn được :-?

truongnxsv

cũng muốn tự mình thử cái xem thế nào, có ai ngờ nó bị thế đâu,http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=342168&d=1299124298

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Sáng nay mình mới Hard-SPL hộ một anh ở cùng cty, SPL 0.88. Các bước mình làm thế này, hoàn toàn giống với hướng dẫn của chú PhamQuang:

1. Windows 7 Ultimate 32-bit
- Download .NET Compact Framework 3.5
- Download Microsoft Windows Mobile Device (32-bit nhé)
- Reset lại Windows

2. Cắm cáp Sync TP với PC, chọn Setting device,... để cho Sync hoàn toàn, có thể copy&paste dữ liệu được.

3. Rút cáp Sync, tắt TP2, đưa về trạng thái Bootloader (bằng cách ấn và giữ nút VOL DOWN + POWER). Màn hình bootloader 3 vạch màu hiện lên. Win7 bắt đầu cài đặt thêm Driver để nhận TP2 ở trạng thái này. Nhìn trên TP2 thấy chữ Serial chuyển thành USB là được.

4. Chọc vào nút Reset để khởi động lại TP2, đến khi Sync hoàn toàn với PC, bắt đầu Hard-SPL được rồi . :D

5. Tắt toàn bộ chương trình diệt virus, firewall,....

6. Chạy Rhodium-HardSPL_V2_00R3.exe (chú ý phải chạy quyền Admin - Right Click -> Run Administrator) và thông báo kết nối Internet hiện lên, đợi vài giây để kết nối hoàn thành. Nếu mạng kém và chập chờn thì dễ báo lỗi ở bước này. Sau khi kết nối hoàn thành, xác nhận OK, TP2 sẽ tiến vào quá trình Up ROM. Cứ xác nhận Up thoải mái. Khi kết thúc TP2 sẽ khởi động lại.

7. Tắt TP2 và vào bootloader lần nữa để kiểm tra, kết quả
SPL
: 0.85.OliNex
=D> \-/

Bạn có làm giống mình không? Lỗi đó ở bước nào?

Không thấy mục thông báo kết nối internet hiện lên đâu cả, đến mục ok và đợi...
xong đếnView attachment 342263
thế là hết.

Chỉnh sửa cuối:

binht611

bác thử chuyển qua máy tính khác xem sao. mình đọc ở đâu đó thông tin là mỗi máy tính chỉ hardspl được cho 1 máy tp2 1 lần duy nhất và mỗi máy tp2 chỉ hardspl được 1 lần duy nhất. bác thử xem nhé. e cũng ko chắc lắm. dòng này nó thế.

Razervn

Không thấy mục thông báo kết nối internet hiện lên đâu cả, đến mục ok và đợi...

Theo như bro nói em nghĩ vấn đề không đã phải là tại TP2 rồi :-?

Bro nên làm theo lời khuyên của bác binht611 xem.

Bro hãy thử ở máy khác đi, tốt nhất nên dùng XP đi cho an toàn.

Và nếu tốt hơn nữa là đem sang máy dùng mạng khác chỗ nhà bro xem thế nào, khác cái modem đấy nhé, chứ không phải là sang máy khác ngồi nhưng vẫn cắm cùng switch. Đấy là suy đoán chủ quan của em thôi :D

truongnxsv

Không ai giúp đành tự thân vận động, giờ thì ok rồi
from Hard-SPL Support <hardspl@htc-unlocks.com>
to goldmalt@gmail.com
date Mon, Mar 7, 2011 at 10:18 AM
subject [#503011] Hard-SPL for HTC TOUCH PRO 2
mailed-by useast8.myserverhosts.com

hide details 10:18 AM (13 hours ago)

-- HTC-Unlocks --

Nguyen Xuan Truong,

hi I enabled this IMEI (35884502060269001) for you, please use Automatic mode in the program.

---------------------------

This reply is in relation to your support request #503011

We hope this response has sufficiently answered your questions if so, please do not reply. Otherwise, reply directly to this email or login to your account for a complete archive of all your support request and responses.

http://support.htc-unlocks.com/view.php?e=goldmalt@gmail.com&t=503011

kpin_101

Em cũng đã làm tương tự như trên , nhưng mà đến lúc chuyển sang Bootloader , thì nó vẫn hiển thị 0% , không chạy và ~ 2p sau thì báo là ERROR [262] , làm đi làm lại như thế nhưng mà vẫn bị lỗi 262 , là sao , A giúp em với

mumy3G

Em cũng đã làm tương tự như trên , nhưng mà đến lúc chuyển sang Bootloader , thì nó vẫn hiển thị 0% , không chạy và ~ 2p sau thì báo là ERROR [262] , làm đi làm lại như thế nhưng mà vẫn bị lỗi 262 , là sao , A giúp em với

Nếu bạn đã được HTC enable IME má, thì bạn chuyển qua chế độ Bootloader ( Chọt rết và nhấn phím dwon volum ) sau đó tiến hành up thôi. Dùng tôl cuối bài nhé.

Tải về

locvass

máy mình báo SPL là 1.00.OliNex
không bít đã đc HSPL chưa vậy, mình gà wa bạn nào chỉ giúp nha.
Tks

máy mình báo SPL là 1.00.OliNex
không bít đã đc HSPL chưa vậy, mình gà wa bạn nào chỉ giúp nha.
Tks
Máy bạn là TP2 GSM & CDMA (RhodiumW Verizon & Sprint) với thông số SPL 1.00.Onilex thì máy bạn đã được HSPL rồi nhé.