• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HardSPL V2_00R3 by OLINEX - HTC RHODIUM (TP2) ★

redwater030603

bác quang ơi giúp cháu với. cháu mới mua HTC touch pro 2, nhưng sao không chạy được HảdSPL V2, chạy cứ báo lỗi là ERROR{246}: DIVIDE NOT RESPONDING.

VẬY làm sao chạy được bác. thanks bac nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

redwater030603

các bác giúp cháu với, cháu mới mua 1 em touch pro 2 có ký hiệu RHOD110, nhưng về cháu không chay được HasdSPL. vậy ký hiệu RHOD110 nghĩa là sao vậy các bác? và Ram chỉ có 256 vậy là sao các bác? giúp cháu để up được Rom của bác Quang.

chân thành cảm ơn.

nguyenarc

các bác giúp cháu với, cháu mới mua 1 em touch pro 2 có ký hiệu RHOD110, nhưng về cháu không chay được HasdSPL. vậy ký hiệu RHOD110 nghĩa là sao vậy các bác? và Ram chỉ có 256 vậy là sao các bác? giúp cháu để up được Rom của bác Quang.

chân thành cảm ơn.

Có phải bạn chạy trên Windows 7 không? Nếu đúng thì bạn phải chạy ở chế độ bootloader khi đó W7 sẽ yêu cầu update driver. Bạn chờ cho update thì HasdSPL là OK.

redwater030603

Oh bác Quang hiểu lầm ý của em rồi. Sự việc theo tìm hiểu của em là thế này:
- Em xài TP2 được 5 tháng rồi và đã cài free hard spl từ cách đây khá lâu (lúc mới ra).
- Mọi việc êm xui đến cách đây 1 tuần, em flash radio thì máy bị chết board, nên phải đem thay board khác.
- Khi đem board về thì số IMEI khác và em kg thể hard SPL được nữa (SPL 0.89).
- Em liên lạc với Cmonex và submit 1 hard SPL ticket thì được hướng dẫn là donate 1 khoản tiền tượng trưng: 4 GBP (via paypal).
- Khi chạy hard SPL, nhận đươc thông báo fail thì click YES để tiến hành donate. Ngay khi donate xong thì cũng lập tức họ cho phép IMEI mới của em được SPL.

Theo như quan sát của em thì có lẽ họ dựa trên IMEI number của board nhưng ngaòi ra còn điều gì khác kg thì em kg rõ ah.

Bản SPL em chạy cũng chỉ là bản thường mà thôi.

bạn có thể nói rõ hơn ve cách liên lạc với Cmonex như thế nào, vào website để liên lạc được và làm như thế nào để submit 1 hard SPL ticket vậy bạn. vì máy của mình bị hiện tương HardSPL không được, mình đang xài touch pro 2 t7381. thanks bạn nhiều.

nguyenarc

Thêm phần báo lỗi sau:
Fatal Error
---------------------------
Please make sure the device is properly synced; Please retry after syncing the device (via Activesync or Windows Mobile Device Center)

Sau khi ok thì nó đưa ra thông báo sau
Error
---------------------------
If you could not get the device properly synced; then try installing this CAB on your phone: http://hpcmonex.net/roms/enablerapinew.cab and retry in Automatic flash mode

Có phải bạn dùng Windows 7 không vậy? Nếu đúng W7 thì bạn cần đưa về boot loader và chờ update driver rồi chạy lại HardSPL là OK.

tungspirou

Có phải bạn dùng Windows 7 không vậy? Nếu đúng W7 thì bạn cần đưa về boot loader và chờ update driver rồi chạy lại HardSPL là OK.

Mình dùng cách của bạn,chạy HardSPL ngon lành trên Win 7

oosalem

các bác giúp tôi với!
tôi hspl cho cái TP2 của tôi mãi không được, thử ở rất nhiều máy khác nhau, nó báo là đã hspl một lần rồi. mặc dù kiểm tra ROM thấy là RHOD100, SPL-0.87.0000 (nghĩa là chưa HSPL được).
Tôi thử chạy cái ROM Rhodium_AF manila 2.5_R3 (21889) thì được 0% rồi dừng tại đấy luôn. Sau đó thì chương trình báo recovery
có bác nào có giải pháp gì giúp tôi với?

mình củng giống như bạn, giờ lảm sao up rom mới sài dược9,mong nhờ bác Quang giúp dở9 với

loicuagio

Bác Quang cho em hoi bản HardSPL V2 dành cho HTC Rhodium (Touch Pro 2) co chay duoc cho htc T-MOBILE (Touch Pro 2) duoc ko vay?sao em chay ma toi khi copy la may dung hoi chu ko len duoc phan tram

trietvanli

Các bác cho tớ hỏi là máy tớ đã up HARDSPL 1 lần rồi, bản V1, h up đè lên V2 có sao ko ạ?

k31a

Hiện giờ mấy đang sài rom ship 6.5 em dùng tool trong box để hard SPL nhưng sao không được, chọn auto flash thì nó yêu cầu kiểm tra lại kết nối rồi hiện lên trang 4 ero, chọn munua flash thì máy vào bootloader nhưng cứ dùng ở 0%, khoãng 10ph thì hiện lên wed như trên. hiện giờ muốn uprom lắm rồi nhưng không spl được, ai giúp e với, buồn quá

PhamQuang

Manager
Hiện giờ mấy đang sài rom ship 6.5 em dùng tool trong box để hard SPL nhưng sao không được, chọn auto flash thì nó yêu cầu kiểm tra lại kết nối rồi hiện lên trang 4 ero, chọn munua flash thì máy vào bootloader nhưng cứ dùng ở 0%, khoãng 10ph thì hiện lên wed như trên. hiện giờ muốn uprom lắm rồi nhưng không spl được, ai giúp e với, buồn quá

Hãy đọc và tham khảo cách làm tại đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?79968-KINH-NGHIỆM-XỬ-LÝ-CHẠY-HSPL-CHO-TOPAZ-BỊ-BÁO-LỖI

k31a

Lại tiếp tục chờ, đã thực hiện như Chú Quang hướng dẫn, hy vọng 24h là được :)
Được rồi c, Quang ơi, hehe, spl oke rồi, sướng quá :D

Chỉnh sửa cuối:

chieftas

Chào cả nhà, cháu có cái TP2 verizon mới mua, dùng mạng GMS bình thường. Cháu hspl bằng bản này có được ko ạ?

chieftas

Chào cả nhà, cháu có cái TP2 verizon mới mua, dùng mạng GMS bình thường. Cháu hspl bằng bản này có được ko ạ?

Giúp cháu với, cháu đang máu HSPL con này nhưng chưa biết làm thế nào?