• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD WM6.5 ROM COM2: V98 (Core 21907) ★ MANILA 2.5_2014 (UPDATE 16/06)

Status
Không mở trả lời sau này.

laivinhanh

Bạn vào Start/Settings/Clock & Alarms/Home chọn GMT+7 Bangkok,Hanoi là đồng hồ ok.
Nếu máy bạn có kết nối net(GPRS/3G/Wifi...) và sử dụng chức năng update Location thì khi bạn đang ở tại địa phương nào Today sẽ hiển thị theo vị trí ấy(My Location).Cho nên nếu không ở Hà Nội mà chọn HN thì cũng như không.
Cảm ơn bạn đã giúp đỡ, mình cũng đã làm đúng như bạn nói Start/Settings/Clock & Alarms/Home chọn GMT+7 Bangkok,Hanoi và mình đang ở HN, nhưng chỉ được một thời gian trong mục đó lại tự chuyển sang một múi giờ khác còn ngoài màn hình today thì luôn hiện My location (nếu có chọn hanoi thì chỉ được một lát nó cũng tự động chuyển về my location)

hunter_tht

Phiên bản V95 (Core 21901): dùng sau 1 thời gian bị lỗi hay sao ý . mình dùng cứ thấy đơ đơ

Bạn nên xem lại đi mình thấy bản V95 và phát triển của nó là V96 khá tốt mình dùng chả vấn đề gì, ko nên phát biểu như vậy

tung_vht

Trước tiên cám ơn bác Quang đã có công tạo ra bản rom này cho anh em. Sau đây là một số nhận xét (sau khi em đã up thành công).
1. Giao diện của bản rom khá đẹp.
2. Phần tin nhắn và email hơi chậm (có thể vì máy em lưu trữ khoảng 1500 tin nhắn nên em mở ra thấy chậm lắm)
3. Chỉ hiện ngày tháng chứ không hiện năm trong phần tin nhắn và call history.
Dù sao cũng cảm ơn bác. Có lẽ em sẽ quay lại bản rom 6.1 để chạy nhanh hơn.
Qua đây cũng hỏi các bác có kinh nghiệm một câu (không biết có thuộc phạm vi của topíc không?)
Con HTC HD cùi của em khi mua (không phải máy mới 100%), phần camera bị lỗi khi tiến hành lấy nét (màn hình bị xước, nhòe), nhưng khi chụp ra ảnh thì rất OK. Thỉnh thoảng khi bật chức năng camera thì báo lỗi "error driver..."
có bác nào biết cách khắc phục không, xin chỉ cho em với?????

thomastn

giá như chú Quang cho phím Start xuống dưới và các phím khác nằm ở dưới thì hay quá... mỗi lần tắt một ứng dụng phải đưa tay lên góc phải màn hình hơi bất tiện...

giá như chú Quang cho phím Start xuống dưới và các phím khác nằm ở dưới thì hay quá... mỗi lần tắt một ứng dụng phải đưa tay lên góc phải màn hình hơi bất tiện...
Bạn này không chịu tìm hiểu gì cả, đây là rom COM2 thì không bao giờ và sẽ không bao giờ có chuyện chuyển nút Start xuống dưới đâu, bạn úp bản COM5 thì sẽ có...

thomastn

Bạn này không chịu tìm hiểu gì cả, đây là rom COM2 thì không bao giờ và sẽ không bao giờ có chuyện chuyển nút Start xuống dưới đâu, bạn úp bản COM5 thì sẽ có...

ra là thế... tiếc là mình ưng mỗi bản rom này của của bác Quang, các rom khác ko ổn tí nào... cám ơn bạn, mình hơi bị gà mờ... có thể giới thiệu cho mình bản nào COM5 good good một chút ko?

thangbom

hôm nay tình cờ chụp hình mới phát hiện phiên bản này chụp không cho phép gán Geotag (tính năng chọn GPS đấy) nữa rồi, hơi thất vọng một chút xíu...

hunter_tht

lâu quá chưa có bản V97 Bác Qâng nhỉ? Mong bác sớm có bản rom mới cho anh em HD1

totam

Chào các bạn,tôi đã update lên V96 nẩy được rồi,nhưng dùng hao pin quá,chỉ có 1 ngày là muốn hết pin ,có cách nào tiết kiệm pin ,mặc dù tôi đã chính độ sáng màng hình xuống rồi.Mong các bạn chỉ dùm.Thank

H

heomatbu

Guest
thanhks bác Quang nhiều lắm

sao em lại down không được vậy ta

Last edited by a moderator:

ntt2006

Chào các bạn,tôi đã update lên V96 nẩy được rồi,nhưng dùng hao pin quá,chỉ có 1 ngày là muốn hết pin ,có cách nào tiết kiệm pin ,mặc dù tôi đã chính độ sáng màng hình xuống rồi.Mong các bạn chỉ dùm.Thank

Bạn hãy thử để nguyên bản rom và thay đổi radio xem sao, ách up radio cũng giống như up rom.

thangbom

về vấn đề hao pin, tôi thường có kinh nghiệm tắt đi tính năng 'Beam' (trong Settings, Connections). Tuy nhiên trong phiên bản ROM này chẳng thấy nó ở đâu cả, cũng không biết cái Beam này đã được bác Quang set On hay Off nữa...

Status
Không mở trả lời sau này.