• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD WM6.5 ROM COM2: V98 (Core 21907) ★ MANILA 2.5_2014 (UPDATE 16/06)

Status
Không mở trả lời sau này.

mummi

Cảm ơn bác Quang, đúng là bản Rom này nhanh và phần cảm ứng nhạy, khi nhận cuộc gọi, màn hình cuộc gọi đến hơi lệch lên phía trên. Mong bác Quang fix lại.

soepl

bản rom mới này nhìn hấp dẫn thật, up thử một cái rồi thank bác sau nhé

L

lhavn15

Guest
Em nhấn thanks từ lâu lắm rồi, không nhấn lại được nữa. :D

Đã dùng thử ROM của NRG trên xda, nhưng rồi lại quay về với bản của bác PHAMQUANG. Giờ sẽ up thử lên V96 xem thế nào.

thakkarsez

Mr. Quang thank you once again for this lovely ROM, but I have two problems:
1. the battery is draining out very quickly, even without using the phone.
2. Bluetooth seems to connect to my laptop but after that i am not able to send the files to my phone

It would be wonderful if you could help me out with these problems, as I like this ROM and I don't want to change it.

Is it only me or someone else is also facing such problems.

Thanks once again...

tomohdi

Hi
i have older version V95 and i am very happy with it ,but i like the analog clock in v96 , how could i get it??

tomohdi

Hi
tôi có V95 phiên bản cũ và tôi rất hài lòng với nó, nhưng tôi thích đồng hồ analog trong v96, làm thế nào tôi có thể nhận được nó??

totam

Cuối bài,sao không thấy nơi nào download về vậy các bạn,chỉ thấy các link hướng dẫn thêm thôi.Thank

hunter_tht

Hi
tôi có V95 phiên bản cũ và tôi rất hài lòng với nó, nhưng tôi thích đồng hồ analog trong v96, làm thế nào tôi có thể nhận được nó??

Điều này bạn phải hỏi Bác Quang hướng dẫn. Nhờ Bác chỉ dẫn cho anh em mở rộng kiến thức. Đây gọi là dạy thêm cook rom nữa đấy.:p:p

TDK2

Hôm nay mới rãnh rổi vào diễn dàn , và có dược bản Rom V96 của Bác Quang ,Thank's Bác Quang rất nhiều đã vì anh em

TDK2

Sau Khi TEST xài thử 3 giờ đồng cảm nhận bản V96 chạy nhanh mượt hơn bản V95.Giao diện Home đẹp hơni với đồng Analog mới , nhưng tìm hoài ko thấy Voice call đâu cả có lẽ bác Quang đã bỏ đi chức năng này mà em thì rất cần nó để khi đang lái xe trên freeway quay số cho nhanh. Các bác ai có PM này không cho em xin với . Thank's

TDK2

em đã tìm ra rồi nó rồi vào setting/personal/voice speed dail:)) sory các Bác

hic làm sao có cái đồng hồ như trên hình minh họa được các bác nhỉ
em cài rồi, rom ngon quá, tưởng nó chiếm nhiều Ram như bản V93 nhưng ko ngờ còn free được những 50% Ram

doquangduc

Well-Known Member
hic làm sao có cái đồng hồ như trên hình minh họa được các bác nhỉ
em cài rồi, rom ngon quá, tưởng nó chiếm nhiều Ram như bản V93 nhưng ko ngờ còn free được những 50% Ram

Ở ngoài màn hình Home, Bạn vào menu / Edit Home layout / Advanced / Show Clock bạn chọn Dual Flip and analog Clock là OK. Hoặc bạn có thể bấn dí vào cái đông hồ khoảng 3 - 4s nó hiện ra cho bạn cái bảng, bạn chọn cái nào thì cứ Next , Next là ok. Chúc vui

hunter_tht

Bác Quang ah, sao em bấm vào dòng chữ như của Bác là Voggrad chẳng hạn để up date thời thiết mà ko đc bản V95 vẫn đc mà?

Sau Khi TEST xài thử 3 giờ đồng cảm nhận bản V96 chạy nhanh mượt hơn bản V95.Giao diện Home đẹp hơni với đồng Analog mới , nhưng tìm hoài ko thấy Voice call đâu cả có lẽ bác Quang đã bỏ đi chức năng này mà em thì rất cần nó để khi đang lái xe trên freeway quay số cho nhanh. Các bác ai có PM này không cho em xin với . Thank's

Sao thế nhỉ? bản rom này có sẵn tab People bạn chỉ cần ad người cần gọi là nhanh nhất

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.