• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD WM6.5 ROM COM2: V98 (Core 21907) ★ MANILA 2.5_2014 (UPDATE 16/06)

Status
Không mở trả lời sau này.

lycucu

Bác Quang ơi! cháu ghiền cái V96 này quá nhưng cháu thích core 23xx ! bữa nào rãnh bác quang phá lệ cho ra 1 em Rom Core 23xx với manila của V96 đi , bảo đảm ai cũng thix hết đó!

vinhduy11

có bác nào giúp em chuyển link này sang mediafire với, rapidshare và megashare mạng nhà em chặn mất tiêu rùi ~X(

laivinhanh

Các bạn cho mình hỏi: trong mục World Clock mình đã tích chọn "Hanoi" nhưng chỉ được một thời gian máy lại tự động chuyển về "My location" và đồng hồ trong mục "Hanoi" rất hay bị chạy sai. Mong được các bạn chỉ giúp. Thanks!

NhatToai

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi: trong mục World Clock mình đã tích chọn "Hanoi" nhưng chỉ được một thời gian máy lại tự động chuyển về "My location" và đồng hồ trong mục "Hanoi" rất hay bị chạy sai. Mong được các bạn chỉ giúp. Thanks!

Bạn vào Start/Settings/Clock & Alarms/Home chọn GMT+7 Bangkok,Hanoi là đồng hồ ok.
Nếu máy bạn có kết nối net(GPRS/3G/Wifi...) và sử dụng chức năng update Location thì khi bạn đang ở tại địa phương nào Today sẽ hiển thị theo vị trí ấy(My Location).Cho nên nếu không ở Hà Nội mà chọn HN thì cũng như không.

tj3nk3pr0

Phiên bản V95 (Core 21901): dùng sau 1 thời gian bị lỗi hay sao ý . mình dùng cứ thấy đơ đơ

lycucu

Nếu các bạn muốn reply để lấy link thì các bạn nên cho chút cảm nhận hay lời bình về bản rom đừng có viết mỗi từ Thanks như vậy...:( Cám ơn !

mod nói đúng! thay vì nói những câu vô nghĩa "thanks pro""thanks ..." thì mình bấm cám ơn còn ý nghĩa hơn

JongZiZi

Vấn đề là ko nói Thanks cũng chã biết nói gì. Vì chưa down và test đc nên chắc họ chỉ còn cách nói như vậy mà thôi. :D

Nếu các bạn muốn reply để lấy link thì các bạn nên cho chút cảm nhận hay lời bình về bản rom đừng có viết mỗi từ Thanks như vậy...:( Cám ơn !
vấn đề là muốn down lấy bản rom để up nhưng chưa có bản rom, chưa up thì làm sao biết cái gì mà cảm nhận

Vấn đề là ko nói Thanks cũng chã biết nói gì. Vì chưa down và test đc nên chắc họ chỉ còn cách nói như vậy mà thôi. :D
Chức năng này tạo cho các mem spam và sai quy định nhiều quá, lắm lúc quá đáng hay tiếng Việt không dấu thì bắt buộc vẫn phải del...:D
vấn đề là muốn down lấy bản rom để up nhưng chưa có bản rom, chưa up thì làm sao biết cái gì mà cảm nhận
Bạn có thể nói sơ qua về giao diện cũng như có vài câu khích lệ chú Quang... Mình thấy viết mỗi từ Thanks nghe nó kiểu gì ấy...:( Nhưng thôi không bàn luận vấn đề này nữa nhé...

hunter_tht

Bác Quang cho em hỏi khi mới up rom bản V96 này triên thanh biểu tượng mạng (như của Bác có dòng SMARTS) phía bên phải có incon khoá máy. Sau khi em vào RG chỉnh một số thông số cho khởi động máy ko kêu, up máy khi có cuộc gọi đến ko đổ chuông thì mất biểu tượng khoá. Bác cho em hỏi để khôi phục lại làm thế nào ? Thank Bác nhiều.

PhamQuang

Manager
Bác Quang cho em hỏi khi mới up rom bản V96 này triên thanh biểu tượng mạng (như của Bác có dòng SMARTS) phía bên phải có incon khoá máy. Sau khi em vào RG chỉnh một số thông số cho khởi động máy ko kêu, up máy khi có cuộc gọi đến ko đổ chuông thì mất biểu tượng khoá. Bác cho em hỏi để khôi phục lại làm thế nào ? Thank Bác nhiều.

Muốn có cái khóa đó liên tục xuất hiện để sử dụng bạn hãy vào tuỳ chỉnh CHT Editor nhé.

Lockscreen settings >>> Enable CHT lockscreen rồi nhấn "Apply changes" lầ được.

tung_vht

Thấy các bác Thanhk nhiều quá, em mới tập tọe up room, không biết có được không. Thôi, cứ cám ơn bác để còn có thể Download được. Nếu thành công sẽ có báo cáo.

thomastn

cám ơn chú Quang. cháu đã upp rất nhiều ROM của chú vì đẹp và chạy nhanh nhưng lần nào cũng bị gì đó nên cứ loay hoay Topix với Dragon mãi... với bản 96 này thì cháu đã bị thuyết phục tuy cháu mới xài dc 3 ngày... cháu chỉ thấy pin hao hơi nhanh và khi kết nối wifi máy nóng hơn so với khi dùng Topix cà Dragon.... tuy nhiên vẩn cứ phải nói là... khá tuyệt.....

Status
Không mở trả lời sau này.