• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

MrAlexx

bản 2.0 của bác mà icon bt như 1.8 thì em thích hơn icon trong suốt nhiều quá cũng ko hay bác ạ

dungphp

Link nào nhỉ ? Bao giờ thấy nó hiện: Click here to start download.. thì ấn phải chuột dùng IDM mà download có nhanh kg ! Mình vừa check link rồi, vẫn tốt !

dungphp

Bác nói rõ cách thay App như thế nào nhỉ?

Vào bản 1.8 dùng root explorer copy thư mục app trong system ra ngoài sdcard. Tạo thứ tự các thư mục: root/system/app rồi copy thư mục root này vào trong thư mục Android của thẻ nhớ. Copy các app vào trong thư mục app vừa tạo (nên copy vào tầm 20 app cho 1 lần boot vào Android, lần sau xóa của lần trước rồi lại copy app khác vào rồi boot, cứ thế đến hết số app)

để mình test cây nhà lá vườn xem sao. PV mình rom winmo thì khỏi nói nhưng Androi thì còn ít. Chúc bác mạnh khỏe build tiếp cho bà con có cái test.

ducbinh94

Nút Mở khóa màn hình ở V2.0 có thay lại giống như bản V1.8 được không Bác. Nhìn nó cong cong trông nó cứ thế nào. Nhìn chung bản này rất mượt. Thanks Bác nhiều

MrAlexx

Được mà ! Có lên dòng: Click here to start download.. không ? ấn phải chuột chọn IDM của bạn mà download !

nó báo là server ko cho phép mình down cái này về mới đau chứ :( . mình cũng thích nó thằng như bản 1.8 hẹ hẹ

fenonchen

Mình đang test phiên bản 2.0, wifi, GPS, Bluetooth khi kết nói tai nghe Bluetothh chỉ kết nối media, còn chức năng phone thì không được(tai nghe BL này khi sử dụng WM thì sử dụng được cả 2 chức năng), chụp hình, quay phim ok, youtube kết nối vào được nhưng xem báo lỗi, chủ topic check lại xem, cần phải cài thêm cái gì nữa không. Nói chung bản này ok, để sử dụng xem một thời gian có gì thì phản hồi thêm. Cám ơn chủ topic nhiều.