• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

dungphp

Mình đang test phiên bản 2.0, wifi, GPS, Bluetooth khi kết nói tai nghe Bluetothh chỉ kết nối media, còn chức năng phone thì không được(tai nghe BL này khi sử dụng WM thì sử dụng được cả 2 chức năng), chụp hình, quay phim ok, youtube kết nối vào được nhưng xem báo lỗi, chủ topic check lại xem, cần phải cài thêm cái gì nữa không. Nói chung bản này ok, để sử dụng xem một thời gian có gì thì phản hồi thêm. Cám ơn chủ topic nhiều.

Chắc không xem được Video chư gì ? Vào Market cập nhật Flash Player nhé !

andyhoang

Sao bản 2.0 này vào market không down được,phải khởi động lại máy thì mới down được,1 lát sau lai không down được lại phải khởi động lại là sao bác nhỉ

sbc

Sao bản 2.0 này vào market không down được,phải khởi động lại máy thì mới down được,1 lát sau lai không down được lại phải khởi động lại là sao bác nhỉ

Mình cũng bị tình trạng không download được từ chiều tới giờ chỉ hiện mũi tên download cái rồi mất .chưa biết lỗi từ đâu nữa .

dungphp

Mình cũng bị tình trạng không download được từ chiều tới giờ chỉ hiện mũi tên download cái rồi mất .chưa biết lỗi từ đâu nữa .

Cậu download bằng Wifi hay APN data ?
Mình vừa vào lại, download ngon !
Trường hợp vẫn không download được thì tải lại Kernel Hastarin r8.5.1 để cài nhé

Có 2 game: Angrybird, NFS bị lỗi do kg có data ở sdcard nên các bạn xóa đi rồi cài lại nhé !

Chỉnh sửa cuối:

fenonchen

Cậu đặt lại trong Taskiller: autokill when screen OFF
Mình dùng toàn 5mA kg thôi à, format thẻ bằng WM đấy !

Chủ topic cho hỏi, ứng dụng hiển thị dòng 5mA là chương trình có tên gì vậy? Bro có thể shared cho mình được không? Thanks.

fenonchen

Phiên bản 2.0, mình sử dụng tốt nhưng âm thanh thoại nghe hơi nhỏ Bro có cách nào tăng lớn hơn một chút nữa không? Mình đã đặt lại trong Taskiller: autokill when screen OFF nhưng vẫn 17mA.

dungphp

Phiên bản 2.0, mình sử dụng tốt nhưng âm thanh thoại nghe hơi nhỏ Bro có cách nào tăng lớn hơn một chút nữa không? Mình đã đặt lại trong Taskiller: autokill when screen OFF nhưng vẫn 17mA.

* Xử lý âm thanh nghe-gọi bé (mình thấy bình thường): DOWNLOAD (giải nén vào thư mục Android, boot lại máy). Được hay không thì confirm lại cho mình biết nhé !
* Cậu chụp màn hình (dùng Dropcap) cái list các app đang chạy trong Taskiller cho mình xem nhé ! Taskill nên để chế độ Aggressiveautokill when screen OFF

Chỉnh sửa cuối:

meohp

bác dungphp ơi cho em 1 link androi của desize hd có tiếng việt nhé... cảm ơn bác trước. em rất máu nhưng dowload toàn phải bản ko có tiếng việt thôi

dungphp

bác dungphp ơi cho em 1 link androi của desize hd có tiếng việt nhé... cảm ơn bác trước. em rất máu nhưng dowload toàn phải bản ko có tiếng việt thôi

Có thể copy font từ 1 bản nào đã chạy được tiếng Việt sang theo đường dẫn: /system/fonts
Dùng chương trình root explorer để copy lưu ra ngoài sdcard rồi dùng cho các bản khác

meohp

hiiiiiiii thì bác cho em 1 bản tiếng việt thì em mới có font chứ .... nói như bác thì em móc ở đâu ra hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

meohp

như vậy là ra tiếng viêt ah bác vậy mà em ko biết... chẳng qua là dùng tiếng anh hơi khó 1 chút.... thank

dungphp

như vậy là ra tiếng viêt ah bác vậy mà em ko biết... chẳng qua là dùng tiếng anh hơi khó 1 chút.... thank

Hiển thị tất cả là tiếng Việt á ?!
Thế thì phải vào Market download cái MoreLocale 2 nhíe ! xong rồi chọn Việt nam nhíe !

meohp

hiiiiiiiii thế chứ .. bác mãi mới hiểu ý em... những bản bác mod toàn không có tiếng vn.. hiển thị hết tiếng vn mà.. ok rồi hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

dungphp

Đến 99.99% các bản rom kg để tiếng Việt. Chòi, Việt Nam sắp du cư lên sao Hỏa đến nới rồi mà cậu vẫn chỉ có tiếng Việt thôi à !

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

sao mình cứ bấm vào Angry Bird là bị out, nữa là ko thể nào vào gprs dc, đã setting apn rồi mà vẫn y nguyeen

dungphp

sao mình cứ bấm vào Angry Bird là bị out, nữa là ko thể nào vào gprs dc, đã setting apn rồi mà vẫn y nguyeen

Hihi, Angry Bird thì cậu remove rồi cài lại hộ mình vì data của nó nằm ngoài sdcard của mình !
Cái bệnh data của kernel r8.5.3 ý mà, cậu back về r8.5.1 nhé, link ở bài 1 (bản mới của DarkStone cũng bị như vậy !