• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 Android rom - DUNGPHP

meohp

bác dungphp ơi làm sao cài đặt vpn rồi hiện lên chữ H rồi mà không làm sao vào web được quay về winmo thì lại vào ngon lành... mong bác hướng dẫn dùm em;;

dungphp

bác dungphp ơi làm sao cài đặt vpn rồi hiện lên chữ H rồi mà không làm sao vào web được quay về winmo thì lại vào ngon lành... mong bác hướng dẫn dùm em;;

Download kernel r8.5.1 o bai 1 de thay nhe. Kernel r8.5.3 chat luong data kem lam ! Ve r8.5.1 la lai tit mu khoi thoi

sbc

bản này mình liên tục up ba lần nhưng đều bị lỗi Market chỉ download được vàì ứng dụng xong không thể download được nữa . Mặc dù đã thay các loại kernel.
không biết anh em nào bị vậy không .

sbc

bạn không đọc dòng này của mình thì phải ...:D
Mặc dù đã thay các loại kernel.

meohp

kerlen 8.5.1 ahf bác hiiiiiiiiiiiiiiii lại phải dowload thôi... ko online được trên smarphone thì buồn lắm.....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

hiiiiiiiii lại ko được rồi.. vẫn ko vào web được măc dù đã cài thông số vpn rất chính xác trong tài khoản con rất nhiều tiền.. lại mới đăng ký gói data 30 ... em xài mobifone sóng 3g nét căng.. chữ H nổi lên to tướng.. vậy mà vẫn như trên:(

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

kerlen 8.5.1 ahf bác hiiiiiiiiiiiiiiii lại phải dowload thôi... ko online được trên smarphone thì buồn lắm.....

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

hiiiiiiiii lại ko được rồi.. vẫn ko vào web được măc dù đã cài thông số vpn rất chính xác trong tài khoản con rất nhiều tiền.. lại mới đăng ký gói data 30 ... em xài mobifone sóng 3g nét căng.. chữ H nổi lên to tướng.. vậy mà vẫn như trên:(
Sao the nhi ? Minh van dang tra loi moi nguoi bang dt day ! Thay kernel bang cach giai nen kernel vao Android roi boot lai la dc !

meohp

bác cho em 1 cái kerlen đi em đỡ phải đi tìm hiiiiiiiiiii lúc nào xuống hải phòng em dẫn bác đi cafe đồ sơn

chucuoihp

bác cho em 1 cái kerlen đi em đỡ phải đi tìm hiiiiiiiiiii lúc nào xuống hải phòng em dẫn bác đi cafe đồ sơn

dẫn mình đi đs mình làm cho nhanh nà =)).

Nói vui thôi chứ cái vụ up kernel này còn nhàn hơn up rom mà

nokin

Xin hỏi bác dungphp đang dùng HD2 loại nào ? Radio nào ? Có ổn không ? Vì em dùng HD2 TM Radio 2.14.50.04 có lẽ do radio này mà rất nhiều bản ROM nghe tiếng mic bị rè, chiều nay có thử sang bản Desire HD của bác thì k, còn lại hầu hết là tiêng mic bị rè nặng.

dungphp

BACK TO KERNEL HASTARIN R8.5.1 VÌ KERNEL R8.5.3 KHÔNG TỐT CHO DATA : LINK DOWNLOAD Gải nén được thư mục tên root, copy vào trong thư mục Android và khởi động lại máy, vào Android xong thì xóa thư mục root này đi rồi đi hát Kaorake tay vỵn !

dungphp

Xin hỏi bác dungphp đang dùng HD2 loại nào ? Radio nào ? Có ổn không ? Vì em dùng HD2 TM Radio 2.14.50.04 có lẽ do radio này mà rất nhiều bản ROM nghe tiếng mic bị rè, chiều nay có thử sang bản Desire HD của bác thì k, còn lại hầu hết là tiêng mic bị rè nặng.

Mình đang xài máy và radio giống hệt cậu !

nokin

Thế bác có thử với các bản ROM của MDJ không ? Đúng là có nhiều người bị tình trạng này, mà nhiều người lại bảo bình thường. Mình cũng k hiểu tại sao.

Chỉ biết là test bằng cách đưa máy cho người khác gọi, mình nghe lại thì thấy có lẽ do ROM xử lí tiếng hơi bị cao quá, làm bể. Nếu đầu dây bên kia nói nhỏ lại, tiếng sẽ to và rõ liền. Còn theo thói quen, cứ nói to, hoặc nói bình thường, lẽ ra phần mềm sẽ tự điều chỉnh để k bị bể tiếng. Có thể mic 1 số máy nhạy hơn mức bình thường so với các máy khác chăng ?

Đã test thử các bản MDJ đều bị phản hồi là nghe rè nặng, riêng bản Desire của bác lại bảo nghe bình thường, k vấn đề gì, còn qua WM thì lại bảo tiếng hơi nhỏ.
K rõ có phải do cái Radio k. Bên XDA thì cũng toàn nhận xét cảm tính về mấy bản Radio thôi.

dungphp

Không phải do radio đâu ! Do core của từng build, của MDJ hầu như bản nào cũng kích tiếng (bằng cách lấy file .acdb từ trang auto build gì đấy). Có thể MDJ kg để ý xem file nào hợp lý để cho âm loa nghe được chuẩn kg bị phá tiếng ! Cậu thử fix bằng cái file của mình ở bài 1 xem tiếng có to hơn, rõ hơn hay cũng to rồi bị rè !
Cá nhân mình cũng đã fix và tiếng có to hơn nhưng vẫn chuẩn, không bị phá chút nào !
Công nhận ít người confirm lại vấn đề fix quá nên mình hơi thiếu thông tin từ mọi người !

andyhoang

buc minh qua,luc trua down duoc game slice it ok roi,may bi het pin ve nha sac bat len thi cu nhu boot ban khac vay,ko install game nay duoc nua,uc che wa lam sao cac bac nhi,cai market nay ghet wa,thay cai 8.5.1 roi ma,bo tay
em ol bang hd2 ko co dau cac bac thong cam

dungphp

Các bạn cho mình chút thông tin nhé !
Hàng ngày các bạn vào Market có hay bị kg download đc app kg ? Theo các bạn thì do gì ? Do rom, kernel, Market, do mạng ???
Cùng thời điểm bản khác có bị không ?

mrducbao

Mình nghĩ do mạng, vì cũng gặp hiện tượng đó vài lần rồi. Mình kết luận do server của Market có vấn đề vì dùng cùng 1 bản ROM có lúc không download được apps nhưng có lúc down ầm ầm => không lý gì do ROM vì nếu do ROM thì đã không down đc thì chắc là mãi mãi như vậy!

Đó là ý kiến của riêng em, xin hết!

myGenio

không hiểu sao mình ko chơi dc Angry Bird, và kết nối gprs ko dc. nói tóm lại bản nay 2 dùng ok . có thì cho mình xin AB nha. thank a lot.

andyhoang

ca 2 game slice it va angry bird em deu down duoc nhung khi install ra thi no ko duoc,lam the nao hay ai co game nay tai len ho e voi,may mo tu nay ma ko duoc