• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

windows1980

Em gửi nhiều bài rồi sao link cứ bị ẩn đi vậy nhỉ mod ơi.
Nhiều lúc ấn vào link nào đó cứ bắt đăng ký mặc dù đã đăng nhập rồi
;;)

pandamiss

Radio 2.10 chất lượng cuộc gọi ok hơn đó, còn cái radio 2.09 mới chưa thử, nhưng nghe nói pin kém lắm

Kém thật. Mình úp xong dùng cứ thấy 1h mất 1% mà có làm gì đâu? toàn để ko thôi

nguyen_hoang

Tmous chắc do T mobile cung cấp
Kr là ?

tuy nhiên qua dù thử thấy radio Kr có vẻ phù hợp hơn :D

Azzura

Đọc trên xda thấy có ý kiến rằng radio tốt hay ko (về chất lượng cuộc gọi và pin) bị ảnh hưởng bởi HSPL, theo các bác ý kiến này có đúng ko?

nguyen_hoang

các COM khác nhau có ảnh hưởng tới độ tương thích của radio không nhỉ
ý là
nếu 1 radio chạy trên com2 tốt
thì có khác j nếu dùng nó trên com5
:-??

PhamQuang

Manager
các COM khác nhau có ảnh hưởng tới độ tương thích của radio không nhỉ
ý là
nếu 1 radio chạy trên com2 tốt
thì có khác j nếu dùng nó trên com5
:-??

Radio phụ thuộc mấy yếu tố:
- Thương hiệu máy và khu vực hỗ trợ
- Dịch vụ điện thoại sử dụng
- ROM đang dùng
và với HD2 còn phụ thuộc vào HSPL 1 chút. Trong các yếu tố trên thì 2 yếu tố đầu quan trọng hơn cả.
2 Radio 2.10.50.08_22.10.50_19_2 (từ ROM Korean) tôi nghĩ là không khác nhau nhiều.
Với mạng nơi tôi đang ở thì các Radio này phần sóng có vẻ mạnh hơn nhưng bắt sóng thì lâu hơn so với 2.09.50.29_2 (TMOUS).

dthong

Tôi xài Mobifone, nhận thấy Radio 2.10.50.08_2 bắt sóng 3G yếu hơn 2.09.50.29_2 vì những vị trí báo là 2G khi dùng 2.10.50.08_2 thì lại luôn báo là 3G khi chuyển sang 2.09.50.29_2

dthong

Nhà tôi có chổ sóng 3G mạnh, có chổ lại yếu nên cầm máy đi vòng quanh nhà hay lên xuống lầu là máy chuyển 2G, 3G búa xua. Lợi dụng điểm này để so sánh các radio cũng tiện.

pandamiss

Nhà tôi có chổ sóng 3G mạnh, có chổ lại yếu nên cầm máy đi vòng quanh nhà hay lên xuống lầu là máy chuyển 2G, 3G búa xua. Lợi dụng điểm này để so sánh các radio cũng tiện.

Chuyển liên tục thế pin hao lắm bác à. khi ko cần thiết cho nó chạy ở 2G thôi.