• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ HD2 (LEO) RADIO ROM - CÁC PHIÊN BẢN ★

toibo

radio 2.09 dung tốt ko các bác. ai dùng rùi cho bít với. mình dang xài mạng vinaphone. thanks

exec

ROM của anh Quang ngày càng tuyệt hơn, em có cảm giác hình như sẽ rất khó để làm chuẩn hơn.

contho

Cảm ơn bác Phạm Quang. Mỗi lần vào PDA Việt lại thấy ROM or Radio được các bac up lên, các bản sau càng ngày càng ổn định hơn

snipervn

radio 2.09 dung tốt ko các bác. ai dùng rùi cho bít với. mình dang xài mạng vinaphone. thanks

Mạng Vinaphone thì... Radio nào cũng chết. Mình dùng Vinaphone, đã thử qua các thể loại Radio từ 1.14, 1.17 cho touch HD rồi 2.06, 2.07, 2.08, 2.10 cho HD2 nhưng.... kết cục là liên tục bị rơi vào tình trạng chập chờn, No Service bất kể bạn để chế độ GSM 2G only hoặc Auto 3G.

Các cao thủ có cách nào chỉ giáo vụ này không ạ, hix, suýt đập con HD vì tưởng hỏng biến tần, chuyển sang HD2... vẫn thế mới đau.

ghone1990

mình HspL rồi.lúc đầu dùng bản rom này thấy ổn định nhưng sau 1 thời gian thì khi vào phần phone để gọi điện thì bị đơ và không thể thoat ra đc và phải soft reset.có bro nào biết nguyên nhân không

ntt2006

Mạng Vinaphone thì... Radio nào cũng chết. Mình dùng Vinaphone, đã thử qua các thể loại Radio từ 1.14, 1.17 cho touch HD rồi 2.06, 2.07, 2.08, 2.10 cho HD2 nhưng.... kết cục là liên tục bị rơi vào tình trạng chập chờn, No Service bất kể bạn để chế độ GSM 2G only hoặc Auto 3G.

Các cao thủ có cách nào chỉ giáo vụ này không ạ, hix, suýt đập con HD vì tưởng hỏng biến tần, chuyển sang HD2... vẫn thế mới đau.

Bạn đang ở đâu?mình thì ở TPHCM-Bình Thạnh, xài vinaphone, radio 2.08 sóng rất tốt, 2G và 3G.

ntt2006

mình HspL rồi.lúc đầu dùng bản rom này thấy ổn định nhưng sau 1 thời gian thì khi vào phần phone để gọi điện thì bị đơ và không thể thoat ra đc và phải soft reset.có bro nào biết nguyên nhân không

Ý của bạn là up radio khác mới bị như vậy phải không?nếu như vậy thì bạn nên up lại radio cũ.

snipervn

Bạn đang ở đâu?mình thì ở TPHCM-Bình Thạnh, xài vinaphone, radio 2.08 sóng rất tốt, 2G và 3G.

Hix, mình ở Hà Nội. Chắc do bọn điên Vinaphone thôi, chỉ khu vực Quận Ba Đình - Cầu Giất là bị đứt sóng. Cả ngày hôm nay test Radio 2.10.50.19_2 tạm ổn (trừ cái vụ mất sóng).

cutia

Xin hỏi bác Quang là bản Radio v2.10.50.19_2 mới này có phù hợp với sóng các mạng điện thoại ở Vietnam hay không ? cám ơn bác rất nhiều.

ducbinh94

Xin hỏi bác Quang là bản Radio v2.10.50.19_2 mới này có phù hợp với sóng các mạng điện thoại ở Vietnam hay không ? cám ơn bác rất nhiều.

Đã test bản Radio v2.10.50.19_2 chạy trên mạng ViêtNam, ổn định, good

pandamiss

Hix, mình ở Hà Nội. Chắc do bọn điên Vinaphone thôi, chỉ khu vực Quận Ba Đình - Cầu Giất là bị đứt sóng. Cả ngày hôm nay test Radio 2.10.50.19_2 tạm ổn (trừ cái vụ mất sóng).

Chả hiểu bạn dùng kiểu gì. Máy mình dùng từ bản 2.06 đến các bản khác bây giờ sóng sánh vina đều rất ổn. 3G good luôn

snipervn

Chả hiểu bạn dùng kiểu gì. Máy mình dùng từ bản 2.06 đến các bản khác bây giờ sóng sánh vina đều rất ổn. 3G good luôn

Mình dùng bình thường như bao người bình thường khác thôi mà bạn (thỉnh thoảng cũng chỉ dám vọc vạch customize mấy cái soft linh tinh cho PDA thôi). Ban đầu nghĩ là do máy (hardware), hoặc do Radio, ROM, applications (software) nhưng mình đã test đủ trên các máy chạy Winmo của mình đang sử dụng (HTC Elf, Touch Pro, Touch HD, HTC HD2) đều tèo cả. Trừ có con Neonode N2 là ngon dù cũng chạy WinMo 6.1.
Search tùm lum trên mạng thấy nhiều người cũng kêu vậy --> tạm thời đổ tại cho nhà mạng vậy thôi.
Từ 5 tháng trước:
http://www.baomoi.com/Info/Tin-hieu-song-cua-Vinaphone-lai-nhu-ma-troi/76/3561949.epi
đến nay:
http://www.handheld.com.vn/threads/167822-Mạng-vinaphone-mấy-tối-nay-có-ai-thấy-bị-mất-sóng-ko

Sorry Mod vì xì păm :D. Tuy nhiên bô lô ba la thế này cũng có cái tốt là để bà con check thử chứ không cứ up đi up lại Radio cũng mệt.

akikuni

AI hướng dẫn cho mình cách update Radio cái, đổi tên thành LEOIMG.nbh rùi sao nữa, hix gà quá :(
Thanks

PhamQuang

Manager
AI hướng dẫn cho mình cách update Radio cái, đổi tên thành LEOIMG.nbh rùi sao nữa, hix gà quá :(
Thanks

Tốt nhất vẫn là nên Up từ PC, qua kết nối và dùng WinXP.
Up bằng thẻ thì:
- Máy phải chạy HSPL
- Đổi tên Radio thành LEOIMG.nbh rồi copy vào thư mục gốc của thẻ. Nên dùng thẻ nhỏ khoảng 1-2Gb là vừa.
- Đưa máy vào Bootloader. Quá trình Up sẽ tự tiến hành.