• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

hoahoi10

Bản ROM 30C2 này, mình củng phải HR vài lần, thôi đành phải quay lại 29C2

phihung211

các bác thử bản rom 30c5 mới nhất của bác PQ xem sao,em dùng dc 2 ngày rồi thấy ổn lắm,ko bị lỗi khi tn đến thì đèn sáng trc 10s sau tn mới đến,pin cũng ok hơn v29c5,chạy ứng dụng nhanh,mỗi tội thấy cảm ứng khi nt nó nhạy quá bác PQ ah,nhắn tin khó lắm,bác có bản fix tn cho rom 30c5 ko cho cháu xin với:D

caothanhhai

Sao mình có thấy cái Viet Nam 2.0 nào đâu nhỉ?
Chắc do mạng và SIM Việt Nam tự sinh ra rồi !!!

Đây bác

Khi remove thì có cái khóa

Bác xem có cách nào tháo khóa cho em với - tự dưng nó lù lù chiếm một chỗ ngay bên trên ...
Thanks

PhamQuang

Manager
Cách tháo đơn giản thôi !!! :D
Nhưng phải sử dụng Registry nhé. Vào Key sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\Manila\InternetPush\Enabled]

tiếp đến theo thứ tự đến key:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\Manila\InternetPush\Enabled\003] hoặc 004
gì đó.

Xoá key đó đi hoặc key ishorcutlock gì đó sẽ mất khóa.

Mấy cái này do nhà mạng "nghịch" nạp vào khi khởi động Connections Setup đó.

thinhletien

xin bác idol PQ có thể up lên MF dc ko ạh :D vì rapid thì e toàn xài free, nó chặn O_O, lâu lâu đang down bị đứng máy ko resume dc :(( sinh viên nghèo nên k có tiền mua acc rapid khổ lắm bác ơi :((

ntt2006

xin bác idol PQ có thể up lên MF dc ko ạh :D vì rapid thì e toàn xài free, nó chặn O_O, lâu lâu đang down bị đứng máy ko resume dc :(( sinh viên nghèo nên k có tiền mua acc rapid khổ lắm bác ơi :((

Mình đã có cập nhật thêm link tại bài #2,bạn xem lại.

thinhletien

Mình đã có cập nhật thêm link tại bài #2,bạn xem lại.

rất cám ơn bác :D tại em mắt nhắm mắt mở ko xem kĩ hix

Cảm tưởng sau khi up rom có đôi chút thất vọng. rom này đã bị lược đi 1 số phần so với rom ship 1.66(Sing) e xài như là khi call thì có màn hình lock, kéo xuống thì mới mở ra các tùy chọn khác.... Chứ trong setting có vẻ bị trùng màu với theme hay sao ấy, nhìn rất ko rõ ràng = rom ship. Ram thì có vẻ khá ngốn thì phải, máy vừa up và hard reset thì ram free chỉ khoảng 270mb, so với bản rom ship ram free khoảng 220mb, nhìu hơn thật, nhưng so với 4xxmb ram ban đầu và 576mb ram sau khi up radio thì đó lại hoàn toàn là chuyện khác :D
Chạy cũng bình thường, ko mượt hơn rom ship là bao, cảm nhận của em là vậy.

Và 1 điều đáng tiếc là e lỡ mã hóa file trên thẻ nhớ, khi up lại quên tháo. Nên giờ xem như toàn bộ data trên thẻ đổ sông đổ biển :D e xài phần mềm mã hóa sẵn có của máy.

Cảm nhận sau khi up rom được 1h là vậy. Đang mày mò thêm hix hix.

Chỉnh sửa cuối:

jackbmd

em reset máy rồi, HR sau khi up rom rồi luôn mà tình trạng camera vẫn vậy, thỉnh thoảng muốn chụp hình thì nó dở chứng ra không hiểu làm sao? lúc bị, lúc không bị không biết được. vậy phải làm sao Bác Quang. Lúc trước thì không có nhưng từ khi up các rom sau này từ 27 trở về sau thì bị tình trang camera full mặc dù vẫn dùng đúng radio. Xin Bác Quang tư vấn dùm em.

thinhletien

Hix, gặp tình trạng lâu lâu bật ko lên, tức là phím cứng sáng nhưng màn hình vẫn đen thui. Còn lại thì khá okie, hy vọng ver sau bác idol PhamQuang có thể nhét cái Task Manager vào như rom ship, vì có 1 số soft cần xài như Panel của SE, ko tắt hẳn được. Nếu có ai bít cách thoát hẳn chương trình thì chỉ giúp em với :D

nguyen_hoang

Hix, gặp tình trạng lâu lâu bật ko lên, tức là phím cứng sáng nhưng màn hình vẫn đen thui. Còn lại thì khá okie, hy vọng ver sau bác idol PhamQuang có thể nhét cái Task Manager vào như rom ship, vì có 1 số soft cần xài như Panel của SE, ko tắt hẳn được. Nếu có ai bít cách thoát hẳn chương trình thì chỉ giúp em với :D

có task manager ở góc trên cùng bên phải mà nhỉ :-? ấn vào hiện luôn ra các chương trình đang chạy

DucLong

Super V.I.P
em reset máy rồi, HR sau khi up rom rồi luôn mà tình trạng camera vẫn vậy, thỉnh thoảng muốn chụp hình thì nó dở chứng ra không hiểu làm sao? lúc bị, lúc không bị không biết được. vậy phải làm sao Bác Quang. Lúc trước thì không có nhưng từ khi up các rom sau này từ 27 trở về sau thì bị tình trang camera full mặc dù vẫn dùng đúng radio. Xin Bác Quang tư vấn dùm em.
Bạn mượn cái storage Card của ai bỏ vô chụp hình thử xem còn lỗi không. Hoặc đưa vào đầu đọc thẻ nhớ format theo chuẩn Fat32 rồi cắm vô lại.
Bấm vào Task Bar phía trên rồi tắt từng cái hay tắt cả đều được. Nếu không xong vào setting/systems/Task manager/stop all.

thinhletien

Bạn mượn cái storage Card của ai bỏ vô chụp hình thử xem còn lỗi không. Hoặc đưa vào đầu đọc thẻ nhớ format theo chuẩn Fat32 rồi cắm vô lại.

Bấm vào Task Bar phía trên rồi tắt từng cái hay tắt cả đều được. Nếu không xong vào setting/systems/Task manager/stop all.

em nhầm, hix, thanks mod. Mà bản rom này sao chạy đứng máy nhìu quá, hum nay đứng gần 4 lần, toàn phải tháo pin ra khởi động lại. Bấm phím sáng đèn nhưng màn hình đen thui.
Mod đang xài bản rom mod nào thế ạh, mod giới thiệu em bản rom C2 nào ổn định chút, chứ tình trạng này mới bị khi up rom cock thui, chứ rom ship 1.66 chạy e chưa bị đứng lần nào.

DucLong

Super V.I.P
em nhầm, hix, thanks mod. Mà bản rom này sao chạy đứng máy nhìu quá, hum nay đứng gần 4 lần, toàn phải tháo pin ra khởi động lại. Bấm phím sáng đèn nhưng màn hình đen thui.
Mod đang xài bản rom mod nào thế ạh, mod giới thiệu em bản rom C2 nào ổn định chút, chứ tình trạng này mới bị khi up rom cock thui, chứ rom ship 1.66 chạy e chưa bị đứng lần nào.
Mình đang dùng bản do mình Build là bản V_11_21898: http://www.pdaviet.net/showthread.php?87890-ROM-WM6-52-10-531-DRAGON_V_11-OS-BUILD-21898-HD2-(Leo)

kanguru

Member
Sao kỳ zậy, lúc mới up xong mình bị đứng máy 2 lần và đều phải soft reset lại. Nhưng 3 bữa nay không bị nữa, chạy rất ổn.

PhamQuang

Manager

Dùng Radio sai phiên bản thì máy hay bị treo là đúng rồi !!!

nhiepchinh

Đây bác

Khi remove thì có cái khóa

Bác xem có cách nào tháo khóa cho em với - tự dưng nó lù lù chiếm một chỗ ngay bên trên ...
Thanks

Tôi dùng bản com5, khi remove theo cách này của bạn cũng có dấu khóa và không tháo được. Nhưng tôi vẫn bỏ đi được rất đơn giản : giữ đè favorites link ... và di chuyển nhẹ là nó biến mất (nó có hiện dòng "drag and release to remove link"). Hy vọng C2 cũng thế.

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Cách tháo đơn giản thôi !!! :D
Nhưng phải sử dụng Registry nhé. Vào Key sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\Manila\InternetPush\Enabled]

tiếp đến theo thứ tự đến key:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\Manila\InternetPush\Enabled\003] hoặc 004
gì đó.

Xoá key đó đi hoặc key ishorcutlock gì đó sẽ mất khóa.

Mấy cái này do nhà mạng "nghịch" nạp vào khi khởi động Connections Setup đó.

Em xóa được rồi bác Quang ạ,
Bác cho em hỏi có thể copy khóa này ( Enabled) ra chỗ khác khi UpRom lại nhâp lại cho đỡ phải nhập tay được không ?
Thanks

quangbinhdtdd

Dùng Radio sai phiên bản thì máy hay bị treo là đúng rồi !!!
Hiện tượng màn hình không lên trong khi phím cứng vẫn sáng gặp khá nhiều đấy bác Quang ơi, em up radio 2.08.50.08_2 trước mà vẫn bị. Hiện tượng này gặp cả ở rom ship và rom cook,từ những bản đầu tiên của bác cho tới bây giờ, có vẻ là lỗi chung của rom wm 6.5 chăng, mong bác nghiên cứu giúp, cảm ơn bác nhiều.

socker

thx bro, e da up va thay rat ngon, nhưng cho em hỏi tại sao cái thằng album ảnh + nhạc nó ko tự xoay các bác nhỉ