• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

nhiepchinh

Hiện tượng màn hình không lên trong khi phím cứng vẫn sáng gặp khá nhiều đấy bác Quang ơi, em up radio 2.08.50.08_2 trước mà vẫn bị. Hiện tượng này gặp cả ở rom ship và rom cook,từ những bản đầu tiên của bác cho tới bây giờ, có vẻ là lỗi chung của rom wm 6.5 chăng, mong bác nghiên cứu giúp, cảm ơn bác nhiều.

Nhận xét của bạn vô lý quá. Tôi dùng bản Ship 1.43, Ship 1.66 chả thấy bị làm sao và nhất là các bản rom cook của bác Quang từ V22 trở đi tuyệt đối không phải chọt reset 1 cái nào.

heroofg

Em cũng bị hiện tượng phím cứng sáng nhưng màn hình bị tối đen không bật sáng lên được phải reset lại máy. Trước đó có dùng các bản Rom cook com 5 và com 2 không bị hiện tượng này, không biết là có phải em cài phần mềm nào đó xung đột không mong các bác chỉ giúp.

kanguru

Member
Mình vừa up lại Rom này, chạy rất tốt không bị hiện tượng phím sáng màn hình đen nữa. Chạy rất tốt.

thinhletien

Dùng Radio sai phiên bản thì máy hay bị treo là đúng rồi !!!

Radio của em là: 2.08.50.08_2 bác Quang ơi T_T vậy là bị sai radio hả bác?? Vậy rom này up radio nào cho ổn định bác?
Máy em cứ xài lâu lâu tý là đứng máy lun, có lúc thì bấm phím màn hình k hiện lên T_T, e đang tính về lại rom ship đây mà chưa nỡ rời xa rom của bác tại chạy mượt quá.
Bác tư vấn dùm em nên up bản radio nào.

OS ver: 5.2.21898 ( 21898.5.0.91 PV)
Manila: 2.5.20121412.1
Rom: 2.10.531.30C2 WWE
Radio: 2.08.50.08_2
Protocol: 15.34.50.07U

thinhletien

đã hard reset sau khi up rom, và thử hard reset lại 2 lần, nhưng vẫn bị tình trạng cũ, ko thế bị chạm phần mềm vì em chưa gài gì nó vẫn bị hix, hay bị nhất là đang nhắn tin, nhắn trên 20 tin với mí con bồ nhí là máy teo hàng T_T
H ngồi up lại rom khác xem sao hix. Chứ rom ship 1.66 e chưa bao h gặp hiện tượng trên hix, khó hỉu. Rom HD2 chắc kén máy :D

thinhletien

nhân tiện bác Quang có thể cho cháu 2 file cab gài game xếp bài Solitaire gốc của WM ko ạh? Tại bản rom ship ko có cái game đó, mà cháu thì lại khoái chơi giết thời gian. Thấy bản rom cook của bác có nên nghĩ chắc bác có file cab của em nó :D
Thanks bác nhìu ạh.

socker

các bro đã dùng bản rom này cho e hỏi chút : e đã up lên, dùng cũng thấy phê, nhưng sao vụ autorotate của thẳng htc albums + music lại ko có các bro nhỉ. Ngoài ra cho e hỏi chút là làm sao để cho các shortcut vào các folder đựoc các bro??? chứ e cứ cài 1 đống soft vào rồi nó cho hết ra ngoài thế thì có bất tiện ko ạ????

nguyen_hoang

cái vụ autorote bác Q tắt đi là để đỡ bị lỗi :-?
nếu thích thì dùng cái tools rota sẵn có của máy thế tiện hơn (mình hồi trước cũng thích auto giờ thôi rồi :)) )
còn không thì vào regedit chỉnh
HKCU\Software\HTC\Manila\EnableFullScreen
Đặt cho nó giá trị = 1
các short cut ở start menu :-? bạn sync vào máy tính xong tự lập 1 folder rồi chuyển từ mục start menu vào

socker

các bro ơi, dạo e dùng hay bị treo lắm, nhất là cái vụ dùng thằng vietmap r12 xong là cứ bị treo hoài ah, có cách nào sửa ko nhỉ. hic hic

venusian

Moderator
các bro ơi, dạo e dùng hay bị treo lắm, nhất là cái vụ dùng thằng vietmap r12 xong là cứ bị treo hoài ah, có cách nào sửa ko nhỉ. hic hic

remove đi bạn ơi. Cài Vietmap 17 đi. mình cài mấy tháng nay rùi mà chẳng thấy nó bắt đăng kí gì cả :)
chạy ầm ầm

socker

sao bản vietmap v17 của leo tìm đường ép buộc mình vậy nhỉ, ko tìm được một số đường như ở bản r12, kỳ lạ quá, có ai biết ko, hay là do bản đăng ký và bản không. ví dụ ở bản r12 mình tìm thấy cầu trung hà ở huyện ba vì, nhưng ở bản v17 thì ko thể tìm thấy. phải tìm trên bản đồ rồi di chuyển đến đây, thế thì ai chẳng biết đường đi để mà tìm nhỉ.

phamnhuphongvt

mình thích V30c2 tuy nhiên muốn trở về giao diện của V25C2 thì làm như thế nào mong các bạn chỉ cho, mình thích đơn giản

socker

em dùng bản này thỉnh thoảng thấy màn hình cứ tối thui à, các cái khác thì rất ok, bác quang có chỉ bảo gì cho a e ko??? thỉnh thoảng e lock bằng fím reject rùi màn hình tối thui luôn, lại phải mở máy ra và soft reset, chán quá.

hoahoi10

Quay lại dùng bản 29C2 đó bạn. Ổn định hơn bản này. Bản này nhiều lúc bị màn hình tối thui, phải Hard Reset.

PhamQuang

Manager
Update phiên bản V34C2 với 1 số đặc điểm:
- Sử dụng OS cơ sở: 2.10.531.1 TMOUS
- Sử dụng giao diện với hệ thống Icons Default, ai cần có thể sử dụng CAB để thay đổi.
- Sử dụng CookieMonster' HomeTabs (XDA) phiên bản 1.6.1. Hiện đã có phiên bản 1.7 tuy nhiên sử dụng 1.6.1 vẫn ổn hơn.
- Thay chỉnh Lock Screen của DINIK (XDA) để có thể Unlock màn hình với 1 ngón tay. :D
- Thêm Tab "Call History" cho tiện sử dụng.
- Thay đổi Build mới của nhóm COM2: 21899.5.0.91

dlamhn

Ôi thank bác nhiều! Em sướng cái COM2 này hơn! Bác ra sớm 2 hôm thì em đỡ phải up lại (vừa up V34C5 của bác đc 2 hôm).

Sao em dốt mấy cái mẹo download thế nhỉ "You need to reply to see hidden content" là phải làm thế nào vậy bác? Em đã thử reply rồi mà ko thấy link download đâu cả.