• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V46C2 (Build 21907.5.0.93) ★ OS 2.13

benhtamthan

Pác Quang ơi, Em đã chỉnh được rồi sau một hồi xoay sở... Rom chạy nhanh và chưa tìm ra khuyết điểm nào... đang tét típ...

Pác Quang cho Em hỏi giúp với, bản 44c2 này Em set wallpapers hoài không được như các bảng trước... nó cứ chọn mặc định all tabs là đen thui à...

Ps: có lẽ Em chưa biết cách dùng cookies home tab 8.0.0 mà

Cảm ơn Pác chỉ giúp.

Chỉnh sửa cuối:

oceansky

ui,cháu đang dùng bản 43 thấy đã tuyệt,hnay vào đã có bản mới rồi.À,cháu thấy có cái này nếu bác sửa đ thì tuyệt với cháu(chắc với đa số mọi người thì vẫn ok),là cái SMS,khi mà người nhận và người gửi mà không trùng múi giờ,thì trong box sms sẽ chỉ thời gian gửi và nhận theo giờ thực,chứ không qui về múi giờ của người nhận,vậy nên đôi khi xem lại thấy tin gửi và nhận bị lệch nhau,nếu trong box có nhiều SMS thì đọc lại có thể bất tiện ạ.Nếu đ thì bác có thể fix lỗi này k ạ,nếu mà mà k có thì thôi cũng k sao ạ,như hiện là good lắm rồi :) .Cám ơn Bác Quang ạ !!

Pác Quang cho Em hỏi giúp với, bản 44c2 này Em set wallpapers hoài không được như các bảng trước... nó cứ chọn mặc định all tabs là đen thui à...
Ở màn hình Home, bạn vào Menu, chọn Set Wallpapers, ở phần All tabs có 2 kiểu đó là Portrait: 480x800 và Landscape: 800x480, bạn nhấp vô 2 mục này nó sẽ vào phần My Wallpapers hay chọn Album để vào những phần khác, sau đó bạn chọn hình mà bạn muốn set thôi...:( Nhưng để set được wallpaper bạn không được để chế độ HDWall mà phải để chế độ Regular trong Co0kie's Home Tab Editor/Miscellaneous settings nhé...

PhamQuang

Manager
Hix sao e up bản này thì ko vào được HTC Sense đành phải up lại V43.

SENSE load lâu hơn một chút vì sử dụng CHT 1.8.0 mới với nhiều chức năng hơn nhưng chắc chắn là SENSE hoạt động tốt.
Bạn Up ROM xong nên HR lại máy xem sao nhé.

chauho

Hix sao e up bản này thì ko vào được HTC Sense đành phải up lại V43.

Mình cũng bị như bạn vậy. Sau khi hard reset xong ban soft reset lại là vào được ah, có thể do lần đầu tiên chạy máy, nhiều chương trình nên máy load không được, bạn khởi d9o6ng lại máy là được ah
Thanks bác Quang, bản C44 này vuốt thấy mượt hơn rất nhiều :D

nghang

Bác Quang ơi. Tôi đã cài được Rom 44c2 nhìn rất đẹp, nhưng không hiểu tại sao ở màng hình chính không kéo lên để xem các ô cài phần mềm bên dưới thi không còn tháy nửa như ở Rom 43c2 mà đồng hồ ở trên cứ thay đổ liên tục nên rất khó dùng . không biết tại sao và không biết có gì mới không ? xin bác Quang chỉ hộ.

takaru

Bản này dùng Co0kie HomeTab v1.8.0 và CHTEditor v1.8.0.0 nha. bác phải voọc 1 tí thì mới ổn .

thqt1b

Chú Quang ơi, Bản này thì Weather kế bên Clock có tự lấy data bên Tab Weather ko ah? Cháu xài mấy bản khác thì toàn phải click vào kế bên clock thì nó Link đến Tab Weater rùi mới change dữ liệu mới đc.

gap113

bác cho hỏi sao máy mỗi lần có cuộc gọi đến là máy tự chuyển qua chế độ rung nên lần sau có cuộc gọi tới là chỉ rung không thôi.cứ phải chỉnh lại chế độ rung chuông hoài.tuy máy vẫn để chế độ Normal

bkdhoan

Mình không biết khác biệt giữa bản rom này và bản com 5. Không biệt có bạn nào đã thử hai bản chưa. Nếu có, các bạn cho nhận xét. Cám ơn.

bkdhoan

Chú Quang có thể cho một nhận xét về khác biệt giữa hai bản com 2 và com 5 không a.?

FilterKings

Chú Quang có thể cho một nhận xét về khác biệt giữa hai bản com 2 và com 5 không a.?

Bác để yên cho MAN cook rom :))
Mình trả lời tạm cho bác:
Com 2 (core 21905 ...)
Start ở trên
Graphic đẹp
Ổn định hơn
Các CT đáp ứng tốt
....

Com 5 (core 23569 ...) còn gọi là evolution - sự tiến hóa =))
Start ở dưới
Graphic đẹp hơn nhiều
Không ổn định bằng
Một số CT không đáp ứng (Như Vietmap R12 ..)
Phần Setting có owner info, input setting ẩn
.....

Một số cái khác nữa, bác cài cả hai thì biết

Không biết e nói đúng không, MAN cook rom xong rảnh vào đính chính lại nhé! \-/

tamupc

cám ơn bác Phạm Quang nhiều. Đọc nhiều nhưng kém cỏi không dám tham gia. Rất khâm phục Bác

titit

load V44c2 về thay V45c5 thử , thấy C2 nhộn nhịp không kém he he
thks Bác Quang nhiều..