• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

PhamQuang

Manager
Làm sao để có được danh bạ ở Androit khi chạy Dual trên Rom 54CO5 của Bác Quang nhỉ, chỉ có số trên SIM thôi! các Bác thấy thế nào?

Để có danh bạn trong Phone bạn phải Sync qua Google.
Bạn hãy qua khu vực ứng dụng Android đọc sẽ thấy cách làm, quá trình:
- Tạo account trên Google
- Update các contacts vào đó.
- Sync với Google sau khi Up ROM (Android).
Đó là cách nhanh và an toàn nhất.

caothanhhai

Thử HĐH mới là điều rất cần thiết và nên thử nếu như máy của chúng ta có khả năng chạy HĐH mới. Điều này mình tán thành và cũng hàng ngày thử đấy chứ. :D
Tuy nhiên chỉ những ai chưa có máy chạy HĐH Android (ví dụ như Mod. Ancola66... :D :D :D) thì sẽ háo hức hơn để chạy Android trên HD2.
Chứ như mình hiện tại có tới 4 đầu máy chạy Android: N1, Desire, Hero, Legend, ... thì Android không có gì lạ lẫm cả và cảm giác là HD2 chạy Android tệ thế nào so với N1 và Desire. :D
Nếu các bạn sử dụng nhiều máy, sẽ kết luận được là có nên chạy theo quan điểm này hay quan điểm khác hay không. :D
Bản thân, mình đã thấm rồi, tốt nhất HD2 nên chạy WM và Desire nên chạy Android. Việc thử cứ thử nhưng nếu để phục vụ công việc như: Phone, Messae, truy cập NET,... thì HD2 dùng Android sẽ không đáp ứng nhu cầu tốt hơn là dùng WinMO.
Vậy thôi, đó là nhận xét thực tế xuất phát từ nhu cầu sử dụng.

Ý em nói thế là để khích Bác viết cho PDAViet một bản Leo - Android và hướng dẫn để bọn em cùng vọc thôi
:)):)):))

PhamQuang

Manager
Ý em nói thế là để khích Bác viết cho PDAViet một bản Leo - Android và hướng dẫn để bọn em cùng vọc thôi
:)):)):))

Thì ý mình cũng khích để "thày trò" Ancola66 mua N1 hay Desire mà dùng Android, khu vực đó hiếm KTV tham gia quá !!!

ancola66

Super V.I.P
.....
Tuy nhiên chỉ những ai chưa có máy chạy HĐH Android (ví dụ như Mod. Ancola66... :D :D :D) thì sẽ háo hức hơn để chạy Android trên HD2.
Chứ như mình hiện tại có tới 4 đầu máy chạy Android: N1, Desire, Hero, Legend, ... thì Android không có gì lạ lẫm cả và cảm giác là HD2 chạy Android tệ thế nào so với N1 và Desire. :D......
Em thì lúc nào cũng chỉ có một máy:p . Lòng đam mê thì có nhưng kinh tế không cho phép (Ở Việt nam thì cuộc sống không chỉ là những chiếc điện thoại:( mà còn nhiều vấn đề cần tới kinh tế hơn). Và cũng chính vì có một cái điện thoại nên mọi vấn đề (Chơi, vọc, làm việc.....) đều ở trên nó>>>Nó phải hoạt động tốt. Android là hệ điều hành mới và hiện nay phải nói là nó đã hoạt động tốt trên HD2. Cứ xem kết quả Bechmark thì đã thấy rõ, chưa kể đến cảm nhận của bản thân :p( Đến Nexus one chạy 2.2 còn bị cho ăn khói thì kể gì đến mấy cái điện thoại chạy Android khác:)) ). Và cũng không biết các bác dùng thế nào chứ em thấy nó (HD2 chạy Android) đáp ứng tốt cho em - Chỉ có một chiếc điện thoại và nó phải hoạt động tốt dù chạy hệ điều hành nào.

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Thì ý mình cũng khích để "thày trò" Ancola66 mua N1 hay Desire mà dùng Android, khu vực đó hiếm KTV tham gia quá !!!

Thầy trò em bàn kỹ rồi, xí một chân ở Windows Phone 7:)):)):))
Còn nếu bác Donate cho cho anh em ở nhà vài con bác không dùng tới thì bọn em gánh luôn =D>=D>=D>

PhamQuang

Manager
Update lên phiên bản V55CO2, đặc điểm:
- Sử dụng và nâng cấp 1 số OEM từ ROM mới cho HTC OBOE.
- Tích hợp Manila mới: 2.5_20173921_0 với thay đổi thích hợp.
- Sử dụng Build mới: 21914.5.0.94 (COM2) của DFT cung cấp.
Cùng nhiều chỉnh sửa hợp lý cho hệ thống khác.
Nếu muốn test và thử chạy Android hãy đọc và tham khảo bài số 3.

PingMD

Cảm ơn bác vì bản ROM mới.

Bác Quang giàu quá, có tới 4 cái đt chạy Android. Ko bt mấy cái chạy WM và iPhone nhỉ? Chẳn bù lại với anh em chỉ có cái HD2 duy nhất.

imj

Member
Thank Mr. Quang Pham, bản v55com2 mượt mà duy chỉ vấn đề cài hình nên cho home, lock và tab vẫn khó khăn lắm anh a. Thanks again.

dienluc510

Nhờ anh Quang giúp đỡ !

Chào Bác Quang !
Em lại làm phiền bác tí nữa nhé? ! Hiện tại trên diễn đàn PDAviet có rất nhiều bản ROM cho HD2, có những bản thì theo thứ tự ví dụ như: V52CO2; V53CO2;V54CO2; V55CO2....; em hiểu rằng các bản có thứ tự lớn được chỉnh sửa + thêm bớt một số tính năng sao cho người dùng thấy tiện ích và hữu dụng nhất so với bản trước. Nhưng bên cạnh đó lại có những bản mang ký hiêu khác như "ROM WM6.5 V102" của anh và bản ROM WM6.5_DRAGON_V_43 của thành viên longnguyen30 đều dành cho HD2 (LEO). Vậy xin anh cho em hỏi là điểm khác biệt cơ bản về tính năng cũng như sự tiện ích của các bản ROM trên, khi lựa chọn một trong các bản ROM đó có phụ thuộc vào cấu hình thiết bị (HTC HD2) mà mình đang sử dụng không? vì em mới vào nghề nên rất mong các đàn anh (chị) bớt chút thời gian giải thích giúp em với, em xin cảm ơn nhiều !

Chỉnh sửa cuối:
Chào Bác Quang !
Em lại làm phiền bác tí nữa nhé? ! Hiện tại trên diễn đàn PDAviet có rất nhiều bản ROM cho HD2, có những bản thì theo thứ tự ví dụ như: V52CO2; V53CO2;V54CO2; V55CO2....; em hiểu rằng các bản có thứ tự lớn được sửa + thêm bớt một số tính năng sao cho người dùng thấy tiện ích và hữu dụng nhất. Nhưng bên cạnh đó lại có những bản mang ký hiêu khác như "ROM WM6.5 V102" của anh và bản ROM WM6.5_DRAGON_V_43 của thành viên longnguyen30 đều dành cho HD2 (LEO). Vậy xin anh cho em hỏi là điểm khác biệt cơ bản về tính năng cũng như sự tiện ích của các bản ROM trên, khi lựa chọn một trong các bản ROM đó có phụ thuộc vào cấu hình thiết bị (HTC HD2) mà mình đang sử dụng không? vì em mới vào nghề nên rất mong các đàn anh (chị) bớt chút thời gian giải thích giúp em với, em xin cảm ơn nhiều !
Những thông số bạn hỏi trên chỉ là cách đặt tên bản rom của từng cooker thôi có gì đâu, để phân biệt phiên bản và đặc điểm của bản rom đó... Và bản nào cũng úp được cho HD2 hết không phân biệt cấu hình.

edmundo2203

Bác Quang có tới 4 e Android trong khi cháu chỉ có mỗi e Leo:( nên đành chạy kiểu WM + Android đợi khi nào có tiền thì kiếm 1 e android để vọc.:D

andyhoang

Cái bản 55C02 này sao em thấy nó xử lý châm,mà cái task manager ở bên trên thì ấn phải 1 lúc sau mới hiện lên,khó chịu ghê

vietbatang

Ủa sao bản V55 này. Cài VNKeyb2.2.0Dia_LeoP5L4 tiếng việt cho tin nhắn sao kô đc. HR rồi cài lại cũng kô

bocapdo11

Có bác nào úp bản rom này bị đụng với mạng mobile như em ko?
Theo khuyến cáo của bác Quang thì "" * Tại VN, những ai sử dụng dịch vụ của MOBIFONE và VINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và tốt hơn. nhưng trước đây em dùng bản các bản ROM_2.14.709_48CO2 + radio 2.10.50.28_2-KR cũng đc vài ngày là dính lỗi mất mích sau đó em lần lượt up bản ROM_2.13.531_46CO5 và bản ROM_2.14.709_50CO2 cùng với bản radio 2.10.50.28_2-KR cũng vẫn ko hết lỗi , thay sang bản RADIO_2.10.50.19_2_KR cũng chẳng cải thiện gì.
Thay sim vietten thì ok, chạy mấy ngày ko sao.
Hôm bác Quang post bản này em up + với bản radio 2.12.50.02_2 được 2 ngày chạy ngon nghẻ nhưng hôm nay tự nhiên mất mích (mình nói bên kia họ ko nghe đc hoặc rất khó nghe )/
Đúng là đâu đầu, chẳng biết đường nào mà lần nữa, nản quá các bác ạ. chẳng nhẽ phải đổi mạng để dùng HD2. Bác nào có cách gì chỉ em với.

benhtamthan

Đối với hiện tượng này, trước khi có quyết định gì khác Pác thử làm theo cách của Mình từng làm như sau:

- Chạy Task29
- Up lại Rom và không thử phần mềm nào khác rồi thử, nếu vẫn bị thì:
- Chạy lại Task29Tìm up 1 loại Rom nào khác các Rom của tác giả khác

Khoan cài phần mềm thứ ba nào đã và thử xem trong vòng 3, 4 ngày còn lỗi này nữa không...

a. nếu không thì
b. tiếp tục cài các phần mềm đã cài xem còn hay không: Nếu có là do xung đột phần mềm âm thanh nào đó
c. Nếu sau b mà vẫn Ok thì co lẽ Do Rom hiện đang up gây nên rồi, nên thử dùng bản khác vậy

Ps: Pác phải chắc chắn rằng không có dùng (rút ra hay cắm vào) cái headphone vì đôi khi cũng làm chạm phần loa nghe của máy khi lạm dùng quá nhiều tai nghe có dây. Mình hay dùng tai nghe BT là vì muốn tránh việc này.

Chúc Pác cuối tuần vui vì xử được thành công và có cơ hội voọc thêm con HD2 yêu dấu này.

benhtamthan

Có bác nào úp bản rom này bị đụng với mạng mobile như em ko?
Theo khuyến cáo của bác Quang thì "" * Tại VN, những ai sử dụng dịch vụ của MOBIFONE và VINAFONE nên Update phiên bản Radio có mã hiệu: 2.10.50.28_2-KR sẽ ổn định và tốt hơn. nhưng trước đây em dùng bản các bản ROM_2.14.709_48CO2 + radio 2.10.50.28_2-KR cũng đc vài ngày là dính lỗi mất mích sau đó em lần lượt up bản ROM_2.13.531_46CO5 và bản ROM_2.14.709_50CO2 cùng với bản radio 2.10.50.28_2-KR cũng vẫn ko hết lỗi , thay sang bản RADIO_2.10.50.19_2_KR cũng chẳng cải thiện gì.
Thay sim vietten thì ok, chạy mấy ngày ko sao.
Hôm bác Quang post bản này em up + với bản radio 2.12.50.02_2 được 2 ngày chạy ngon nghẻ nhưng hôm nay tự nhiên mất mích (mình nói bên kia họ ko nghe đc hoặc rất khó nghe )/
Đúng là đâu đầu, chẳng biết đường nào mà lần nữa, nản quá các bác ạ. chẳng nhẽ phải đổi mạng để dùng HD2. Bác nào có cách gì chỉ em với.

C

chiphoi2005

Guest
Các bác có thể tư vấn cho em cái vụ Radio = Sim được không?
Ví dụ : Mobile = Radio nào? Vina = Radio nào? Viettel và Vietnamobile chẳng hạn.
Mà em nghĩ cũng nên có bài nói về vấn đề này cho những nguời chưa biết họ có thể tham khảo và cho ý kiến. Thanksssssssss

PhamQuang

Manager
Các bác có thể tư vấn cho em cái vụ Radio = Sim được không?
Ví dụ : Mobile = Radio nào? Vina = Radio nào? Viettel và Vietnamobile chẳng hạn.
Mà em nghĩ cũng nên có bài nói về vấn đề này cho những nguời chưa biết họ có thể tham khảo và cho ý kiến. Thanksssssssss

Bạn có chịu đọc các lưu ý trong bài đầu không vậy?
Tại sao chưa chịu đọc đã vội thắc mắc vậy???

bocapdo11

Đối với hiện tượng này, trước khi có quyết định gì khác Pác thử làm theo cách của Mình từng làm như sau:

- Chạy Task29
- Up lại Rom và không thử phần mềm nào khác rồi thử, nếu vẫn bị thì:
- Chạy lại Task29Tìm up 1 loại Rom nào khác các Rom của tác giả khác

Khoan cài phần mềm thứ ba nào đã và thử xem trong vòng 3, 4 ngày còn lỗi này nữa không...

a. nếu không thì
b. tiếp tục cài các phần mềm đã cài xem còn hay không: Nếu có là do xung đột phần mềm âm thanh nào đó
c. Nếu sau b mà vẫn Ok thì co lẽ Do Rom hiện đang up gây nên rồi, nên thử dùng bản khác vậy

Ps: Pác phải chắc chắn rằng không có dùng (rút ra hay cắm vào) cái headphone vì đôi khi cũng làm chạm phần loa nghe của máy khi lạm dùng quá nhiều tai nghe có dây. Mình hay dùng tai nghe BT là vì muốn tránh việc này.

Chúc Pác cuối tuần vui vì xử được thành công và có cơ hội voọc thêm con HD2 yêu dấu này.

benhtamthan

Cám ơn bác hướng dẫn:
- Trước đây em đã fomat bằng Task29 và up lần lượt các rom và radio như đã nói ở trên >>>>> vẫn bị
- Trước em cũng Đã thử chạy mình rom ko cài chương trình gì >>>>>>> vẫn lỗi với mạng mobile.
- Có một hiện tượng nữa là cắm tai nghe vào thì đàm thoại ngon lành, tiếng trong như nước ấy chứ :))
+ Giải pháp tạm thời của em là mua cái sim vietten dùng tạm :D .
+ Dùng Kaspersky Mobile Security bản quyền quet thấy skip 11 file song rùi khởi động lại máy lỗi luôn >>>> cuộc gọi đến chỉ sáng màn hình ko có phím nghe, ko biết có người gọi đến mặc dù bên kia vẫn thấy đổ chuông ( hic hic...... bó tay, ko biết diệt virut hay diệt mobile nữa =)) )
+ Hrs song dùng mạng vietten ngon nhưng đc một ngày ko biết nó nghĩ sao hay muốn ép em đến nước đường cùng mà hôm sau thì cái sim vietten cũng lỗi như sim mobi luôn :((.
+ Chán quá sáng ngày hôm nay tắt nguồn rùi bật lại từ sáng đến giờ gọi lại vô tư, ( vẫn sim vietten ). hic hic.......... đang tiếp tục thử với sim Vietten 1 2 hôm nữa nêu mọi chạy tốt thì thử qua mobile.
=>>> em sẽ up rom của một số mod khác theo lời khuyên của bác >>>>> Nếu vẫn ko đc sẽ up rom ship >>>>>>> nếu vẫn ko đc thì :(( nghĩ mà sợ. Từ ngày dùng PPC yêu nhất em này và chuộng nhất rom bác Quang mừ giờ đây phải đứng trước nguy cơ X_X nghĩ mà sợ.

PhamQuang

Manager
Update ngày 15/8 phiên bản V56 (COM2), đặc điểm:
- Thay đổi Build mới của nhóm COM2: 21915.5.0.95
- Tích hợp Manila mới: 2.5_20182114_0
Chỉnh sửa và thay đổi các chức năng hoạt động tốt, các chỉnh sửa được đưa trong bài số 1.