• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

tuquy_4444

Bác Quang ơi, em up bản V56 lên mà lỗi quá jo muốn UP lai bản 55 mà sao jo cháu cứ vào update cứ đến phần hiển thị chạy % update la nó cứng yên không sao up được, vào up bằng thẻ nhớ thì nó đứng mãi ở phần loading không vào đựoc nữa vậy l;à lỗi gì vậy, bác jup cháu với, cảm ơn bác.

takaru

Thấy tình hình im lặng vậy chắc Bác Quang nhà ta lại sắp ra V57 quá :). Kỳ bác cố gắng cho em 1 Ver mới ngon ngon 1 chút nha bác. Em chuẩn bị đi công tác xa chắc là ít có điều kiện Online như bây giờ, à sẵn đây Bác sửa luôn cái vụ rung bàn phím để đỡ khỏi cài thêm bác ạ. Em thích mấy bản Rom của bác nhưng vì chưa thông thạo nên chưa hiểu hết được. Mong rằng sau này khi công tác xong em có điều kiện ngồi Online để test Rom của Bác. Thanks bác nhiều.

Quên nữa, các bác cho em hỏi nếu như để Autoinstall nó sẽ Install vào thẻ nhớ hay là Install trên máy vậy?

cài vào bộ nhớ máy bạn ạ . thế bản này không ngon hay sao mà bạn cần bản ngon hơn vậy ?

PhamQuang

Manager
cài vào bộ nhớ máy bạn ạ . thế bản này không ngon hay sao mà bạn cần bản ngon hơn vậy ?

Có thể 1 số máy bị bệnh "SOD", máy bị ngủ ko bật lại đc sau khi tắt, với Build này (21915).
Sẽ có bản V57 nếu có Build mới tốt hơn.

myviet

Em cũng bị hiện tượng như thế này thế là buộc phải khởi động lại bằng phím nóng.Bác Quang xem thử lại vấn đề này đi.Trong các bản V5 CO2 thì e thấy bản này chạy mượt nhất nhưng pin thì không lâu bằng bản V53.

Bác Quang ơi. Nhà Cháu cũng bị hiện tượng trên ạ

kjsryan

Làm sao để up radio cho máy vậy?
Em tìm khắp cái diển đàng chẳng ai chỉ

PhamQuang

Manager
Làm sao để up radio cho máy vậy?
Em tìm khắp cái diển đàng chẳng ai chỉ

Up Radio cũng như Up ROM, bạn cứ cho file *.nbh vào thư mục bất kỳ ROM nào, xóa các *.nbh cũ đi rồi Up là được thôi mà.
Lưu ý thêm: trong các topic tôi giới thiệu ROM, các câu hỏi thể loại này nên tránh, nếu không bài sẽ bị del. hoặc không có câu trả lời đâu.
Lý do đơn giản: đã có Topic hướng dẫn và thắc mắc vấn đề này.

minhdakai

Có thể 1 số máy bị bệnh "SOD", máy bị ngủ ko bật lại đc sau khi tắt, với Build này (21915).
Sẽ có bản V57 nếu có Build mới tốt hơn.

Chào chú Quang,

Cháu xài bản này cũng thường xuyên bị lỗi "ngủ khg bật lại được" ngoài ra còn bị "tự reset". Hơn nữa, sau khi máy tự reset xong thì volume tự trở về mức thấp nhất, khi gọi cứ tửng máy bị lỗi gì mà kg nghe được, xem lại thì volume ở mức thấp. Ngoài 3 vấn đề này ra thì kg có vấn đề nào khác nữa. Mong chờ chú ra bản ROM mới theo phong cách com2 vì cháu thích sử dụng giao diện này.

Cam ơn

newguy1112

Mình cài vào và chạy thấy cũng ok lắm, nhưng chỉ sài khoảng 1 ngày hơn chút là hết pin và coi trong taksbar lúc nào cũng khoảng gần 40%, mà nghe ng ta nói là như vậy sẽ rất hao pin. Vậy ko biết khi bro Quang cài vào máy của mình thì khoảng bao nhiêu % của máy vậy?
Mình cũng là dân IT nhưng chủ yếu về hệ thống máy tình mà ko biết gì về Winmobi cũng như là smartphone, giờ chỉ mới tập tành qua đây vì nhu cầu công việc nên cần sài, mong bro Quang chỉ giáo

C

chiphoi2005

Guest
Chờ Rom mới của bác lâu quá bác Quang ơi :(. Bác cố gắng nhanh nhanh cho em 1 chút nha. Em sắp phải đi rồi. Nôn nóng quá, thankssssssssss

richard1009

Em rất thích ROM V56 này, nó chạy tốt cho cả WinMo và Android, đặc biệt là có thể gọi điện thoại khi chạy Android một cách "ngon lành". Cám ơn anh Quan rất nhiều.

Cho phép em "được voi, đòi tiên" một chút nha??!! Khi chạy Android mình có thể:
1. Cài đặt các ứng dụng trên thẻ nhớ MicroSD thay vì bộ nhớ của Leo?
2. Có thể chạy chương trình HTC Sync với Windows 7?
3. Chạy 3G trên Android?

Không biết ROM V56 có thể làm được các chức năng trên không nhưng em không thể làm được. Mong anh chỉ dẫn thêm.

PhamQuang

Manager
Một số máy khi Up lên Build 21915 này sẽ bị tái cái "bệnh" máy bị "ngủ".
Đó là nhận xét có nhiều người trên các forum khác cũng vậy.
Cũng định quay về Build 21914 để làm bản 57CO2 cho ổn định nhưng mấy hôm nay bận quá, có lẽ đợi Build mới khác, ổn hơn, làm một thể.

benhtamthan

Cảm ơn Pác Quang cho thong tin này vì tính mần lun Em này ... đợi 57CO2 thôi...

Vì những build trước đây có lần bị bệnh này làm khó chịu muốn chít lun ah...

Cũng định quay về Build 21914 để làm bản 57CO2 cho ổn định nhưng mấy hôm nay bận quá, có lẽ đợi Build mới khác, ổn hơn, làm một thể.

phihung211

sao cháu dùng mấy hôm nay chưa bị ngủ lần nào nhỉ?máy chạy rất ổn định :D,hay tại cháu dùng radio từ ngày xửa ngày xưa:))

kanguru

Member

Em xài bản ROM này từ hôm ra lò tới giờ chưa bị ngủ, chạy mượt mà, ít tốn bộ nhớ. Không hiểu sao trong word không chỉnh được font, mong bác kiểm tra dùm.
Many thanks bác.

PhamQuang

Manager
sao cháu dùng mấy hôm nay chưa bị ngủ lần nào nhỉ?máy chạy rất ổn định :D,hay tại cháu dùng radio từ ngày xửa ngày xưa:))

Không phải máy nào cũng bị ngủ đâu. :D
Bệnh này quái lạ lắm, có máy Up xong sẽ bị ngay, có máy sau vài ngày, có máy sẽ sau 1,2 tuần,... :D

mossrose

Em xài bản ROM này từ hôm ra lò tới giờ chưa bị ngủ, chạy mượt mà, ít tốn bộ nhớ. Không hiểu sao trong word không chỉnh được font, mong bác kiểm tra dùm.
Many thanks bác.
Bác này nói đúng. Máy HD2 của mình dùng bản Rom V56 này mọi thứ đều rất mượt, vào web, 3G rất nhanh. Nói chung là rất ngon. Tuy nhiên, cũng giống trường hợp của bạn, máy của mình không thể nào chỉnh được Fonts chữ, cỡ chữ, màu của chữ,.... trong word, excell..... Em cũng mong bác Phạm Quang khắc phục được lỗi đó

dienluc510

Bản V56 này mình chạy rất mượt từ đầu đến chân, chẳng thấy hiện tượng gì bất thường, kể cả việc chỉnh phông chữ, màu chữ trong Word excel - thế mới lạ chứ. Cảm ơn bác Quang