• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

rmk2222003

các Bác cho em hỏi cách dow bản rom như thế nào ? em không tải được xin các Bác giúp em với.

hu hu chu Quang oi cháu đã sử dụng bản rom v69 của bác cả hơn năm rồi hôm Trước up Thử androi Thế là bị mấT bản rom của bác. bác có còn không xin bác gửi cho cháu xin với. cháu Thank bác nhiều nhiều.

Hungsimex

HD2 V69 đang có vấn đề?

Chào Bác Quang và các chuyên gia,

Máy em chạy V69 của Bác Quang đã lâu. Gần đây máy chạy không ổn định, thỉnh thoảng lại restart lại ( hay restart lại khi đang đang quay số đi, hoặc tiếp nhận số gọi đến, ...).

Pin máy của em, sau hơn 2 năm bây giờ cũng kém, nhiều khi chỉ còn 25% là xịt luôn.

Không biết đây là hiện tượng do phần mềm hay phần cứng? Em xin bác chỉ giáo cho.

Cảm ơn các Bác.

Chào Bác Quang và các chuyên gia,

Máy em chạy V69 của Bác Quang đã lâu. Gần đây máy chạy không ổn định, thỉnh thoảng lại restart lại ( hay restart lại khi đang đang quay số đi, hoặc tiếp nhận số gọi đến, ...).

Pin máy của em, sau hơn 2 năm bây giờ cũng kém, nhiều khi chỉ còn 25% là xịt luôn.

Không biết đây là hiện tượng do phần mềm hay phần cứng? Em xin bác chỉ giáo cho.

Cảm ơn các Bác.
Úp thử lại Ship Rom hay HardReset coi sao.

zZboy_coldZz

links medifire bị die rồi pác ơi!
Cho e xin cái links khác hộ: của bản Rom và các phần mềm đi kèm để fixx lỗi nhé!

longdau12

Link MF dạo này chán quá toàn báo lỗi không tải được, bác nào có link khác up lên giúp mình với.
Thanks

longidea

Link die hết rồi.
Bác nào có cho xin nhé.
Tôi up bản Rom V71 của bác Quang, bị lỗi hiển thị video cũ thành dạng ảnh hết.
Chỉ có video mới quay thì xem được.
Định thử bản V69 xem có bị lỗi đó không.
Bác nào dùng rồi cho xin ý kiến nhé.
Thanks all

myGenio

bác Quang cho em hỏi radio ver nào thì bắt sóng khỏe với các nhà mạng MTS, MEGAFON,và BEELINE? máy em là T-Moblibe. thank bác. không hỉểu sao mà máy em sóng yuế quá đỏi SIM các nhà mạng mà không ăn thua.rádio em đang dùng là 2.15.50.14

bác Quang cho em hỏi radio ver nào thì bắt sóng khỏe với các nhà mạng MTS, MEGAFON,và BEELINE? máy em là T-Moblibe. thank bác. không hỉểu sao mà máy em sóng yuế quá đỏi SIM các nhà mạng mà không ăn thua.rádio em đang dùng là 2.15.50.14
Bác Quang dùng Beeline thì phải. Mà bạn cài từng bản Radio mà test đi. Chú ý đừng cài Radio < 2.10 nhé nếu không lại "khóc" đấy...:D

naqksn9700

Máy mình có tình trạng này giải quyết mãi không được, rối quá !
Cấu hình hiện tại : T-Mobile (1024 thì phải, Speed 1024 MHz và Flash mem 1024 MB)
Manila : 2.5.20181424.0
ROM : 3.14.531.1 WWE
ROM date : 1/10/11
Radio : 2.15.50.14
Protocol : 15.42.50.11U

Vào bootloader thì có thông số sau :
PB81120 SS-B3
SPL-2.08.HSPL 8G XE
CotullaHSPL

Máy đã đi sửa lại các phím cứng 1 lần, hình như đã unlock rồi nhưng mau hết pin và wifi yếu quá, đứng ngay cạnh modem wifi mà chỉ lè tè 1 - 2 cục thôi. Dự định cài Androi mà nghe nói cài room topic này up lên androi sẽ ổn

Và đã thử cài bằng chương trình : down về unzip, chạy ROMUpdateUtility.exe, đáp ứng đủ điều kiện chương trình yêu cầu và máy cũng về booloader. Xong đứt kết nối luôn, chương trình cũng báo không kết nối được. Máy cứ ở bootloader có chữ serial.

Thử tiếp bằng cách format cái MicroSD 2GB lấy từ nokia đập đá sang, format FAT32, chép file .nbh + đổi tên là leoimg.nbh vào root của thẻ nhớ, sau đó cho máy vào bootloader, giữ mãi phím vol down mà chẳng thấy hỏi han gì, cứ báo chữ Serial ở dưới.

Theo hướng dẫn thì up bằng PC có vẻ dễ hơn, còn up bằng SD thì nó phải hỏi gì gì đó mới tiếp được. Sao máy mình cứ treo ở bootloader hoài ? Tháo pin hoặc "chọt" cho máy khởi động lại thì vẫn vào WM cũ bình thường.

HELP !!!!