• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

mossrose

Vào máy của em, bản V59CO2 này cái chữ Start ở góc trái phía trên màn hình khi chạm vào nó để vào menu thì nó bị chậm khoảng 1-2 giây thì nó mới hiển thị so với cái biểu tượng của Win bác Quang ạ.

PingMD

Vào máy của em, bản V59CO2 này cái chữ Start ở góc trái phía trên màn hình khi chạm vào nó để vào menu thì nó bị chậm khoảng 1-2 giây thì nó mới hiển thị so với cái biểu tượng của Win bác Quang ạ.

Uhm. Nó chưa hết nửa à. Nhìn cái đó thấy hơi kho chịu nhỉ.

trantrungkienvt

máy em bình thường có bị chậm gì đâu ta

PhamQuang

Manager

Nhấn Start và biểu tượng Win hoạt động bình thường chứ có sao đâu mà bạn kêu ca suốt vậy?
Hãy HR lại máy thử xem sao đi.

mossrose

Nhấn Start và biểu tượng Win hoạt động bình thường chứ có sao đâu mà bạn kêu ca suốt vậy?
Hãy HR lại máy thử xem sao đi.
Bác ơi, em có nói máy bị sao đâu. Nó vẫn hoạt động bình thường, mọi cái thì rất êm và mượt. Thế nhưng, so với bản khác của bác (trừ V58-59CO2) thì khi bấm vào nút Start (nó gắn liền với biểu tượng của Win) thì cả 2 cái này (biểu tượng Win và chữ Start) cái xuất hiện trước, cái xuất hiện sau 1-2 giây mà đúng ra nó phải xuất hiện đồng thời bác ạ.
Em rất cảm ơn bác đã rất nhiệt tình với mọi người yêu thích cái mới, cái hay, cái tốt, cái đẹp và cái hoàn thiện.
Em nói ở đây là đối với máy của em (tất nhiên em dùng 2 con HD2 đều như thế cả). Hiện tượng đó không phải chỉ xảy ra riêng với 2 máy của em đâu, trên PDAV còn một số người nữa cũng bị hiện tượng như thế chứ không chỉ riêng mình em.
Em nói ở đây để mong bác hoàn thiện tốt hơn thôi để thật sự xứng tầm của bác mà nhiều người đã ngưỡng mộ chứ không có ý gì khác. Nếu em nói thật như vậy mà bác không hài lòng thì lần sau em sẽ không nói những hiện tượng như thế nữa.
Em rất cảm ơn bác.

Bác ơi, em có nói máy bị sao đâu. Nó vẫn hoạt động bình thường, mọi cái thì rất êm và mượt. Thế nhưng, so với bản khác của bác (trừ V58-59CO2) thì khi bấm vào nút Start (nó gắn liền với biểu tượng của Win) thì cả 2 cái này (biểu tượng Win và chữ Start) cái xuất hiện trước, cái xuất hiện sau 1-2 giây mà đúng ra nó phải xuất hiện đồng thời bác ạ.
Đó không phải là lỗi nên bạn cứ yên tâm mà dùng nhé...

roseghost

Minh cung thấy cai đó ko wan trọng nên ko có ý kiến , wan trọng là rom mượt , ít hao pin , ứng dụng cập nhật mới là được . Ah cháu thấy ROM bác Quang toàn để PP 15MB , HD2 ram du nên cháu nghĩ để 20MB tốt hơn ( bản gốc cũng 20MB ) .

ducbinh94

Bác Quang cho cháu hỏi chút, sau khi up rom xong cháu cài CHT 1.8.5 nhưng sau khi khởi động lại máy thì không khởi động được Sence, cháu đã HR mấy lần đều không được.

donghai06

Thật ngạc nhiên!!! Rom của PhamQuang (V59CO2 - 21916) chạy ứng dụng rất nhanh!. (những Vxx trước tôi không biết)
Trên XDA-forum ít có Rom được như vậy (trừ Enegry Rom mà tôi biết).
Đây là Rom tốt.
Xin chúc mừng và mong nhận được nhiều thành công của PhamQuang!

dienluc510

Chào anh Quang và các Mem !
Các Bác cho em hỏi tí sau khi Up bản Room này, ngồi hí hoáy cài đặt các phần mềm cần thiết xong và Test hầu hết các chức năng đều chạy ngon lành chỉ duy có chức năng Blutooth thì không chạy, em đã RS máy nhưng nó vẫn không nhúc nhíc gì, nó báo thế này:

Anh Quang và các Mem biết xin chỉ dùm em cách khắc phục, rất mong nhận được sự giúp đỡ !
Thank's !

Last edited by a moderator:

doquocanh

Em rất cảm ơn bác đã rất nhiệt tình với mọi người yêu thích cái mới, cái hay, cái tốt, cái đẹp và cái hoàn thiện.
Em nói ở đây là đối với máy của em (tất nhiên em dùng 2 con HD2 đều như thế cả). Hiện tượng đó không phải chỉ xảy ra riêng với 2 máy của em đâu, trên PDAV còn một số người nữa cũng bị hiện tượng như thế chứ không chỉ riêng mình em.
Em nói ở đây để mong bác hoàn thiện tốt hơn thôi để thật sự xứng tầm của bác mà nhiều người đã ngưỡng mộ chứ không có ý gì khác. Nếu em nói thật như vậy mà bác không hài lòng thì lần sau em sẽ không nói những hiện tượng như thế nữa.
Em rất cảm ơn bác.

Có người dỗi rồi kìa... hớ hớ hớ...

dienluc510

Ko ai giúp minh...????????? ko biet là tại máy mình hay tại bản Room này nữa thế mới khổ chứ

PhamQuang

Manager
Chào anh Quang và các Mem !
Các Bác cho em hỏi tí sau khi Up bản Room này, ngồi hí hoáy cài đặt các phần mềm cần thiết xong và Test hầu hết các chức năng đều chạy ngon lành chỉ duy có chức năng Blutooth thì không chạy, em đã RS máy nhưng nó vẫn không nhúc nhíc gì, nó báo thế này:

Anh Quang và các Mem biết xin chỉ dùm em cách khắc phục, rất mong nhận được sự giúp đỡ !
Thank's !

BT Search và kết nối bình thường bạn ạ, nếu trên máy mọi người không bị lỗi thì giúp bạn sao được?
Nhìn hình minh họa của bạn, thấy giao diện khác khác, chắc do cài đặt gì đó chăng??? Hãy HR lại HD2 và kiểm tra lại xem sao nhé.

ichte

Well-Known Member
BT Search và kết nối bình thường bạn ạ, nếu trên máy mọi người không bị lỗi thì giúp bạn sao được?
Nhìn hình minh họa của bạn, thấy giao diện khác khác, chắc do cài đặt gì đó chăng??? Hãy HR lại HD2 và kiểm tra lại xem sao nhé.
Có thể bạn đấy "nghịch", xóa mất file: BTTrayCE.lnk ở folder: Windows/Startup

khatc

Chào Bác Quang và các Mem !
Em xài HD2, châu á.
Em Up bản Room này, rồi Up tiếp Radio 2.10.50.28_2-KR .
Chạy rất mượt, tiện dụng. Bắt sóng tốt, GPS rất nhanh.
Nhưng máy hơi nóng (ấm) và mau hết pin quá các bác ạ.
Vậy xin các Bác chỉ em nên cài bản ROM hay Radio nào.
Bác Quang và các Mem biết xin chỉ dùm em , rất mong nhận được sự giúp đỡ !
Thank's !