• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

doquocanh

Nhầm hàng, nên sửa lại, Thanks Bác Quang nhiều, hề hề. tại cái Android nó đẩy ngày lên tận năm 2011...

Chỉnh sửa cuối:

mr_tran183

bác Quang cho cháu hỏi chút. cháu cài bản ROM V58CO2. và có cài android. nhưng sao khi khởi động lại thì nó chạy WM luôn mà ko thấy menu dual boot.

vettau

bác Quang cho cháu hỏi chút. cháu cài bản ROM V58CO2. và có cài android. nhưng sao khi khởi động lại thì nó chạy WM luôn mà ko thấy menu dual boot.

là do bạn chưa cài BootDual đó thôi, đọc bài 3 trang 1 nhé!

dienluc510

Mới Up bản Rom này dùng được 2 ngày nay mà chẳng có chi tiết nhỏ nào phải lăn tăn, bản này mới đúng là Rom dành cho HD2 chứ... hic nói chung là thật tuyệt !

dienluc510

Anh Quang cho em hỏi tí là trên thẻ Internet có 06 tab anh đặt mặc định 6 trang web giờ em muốn bỏ một số trang đó đi để thay vào đó mấy trang khác thì làm thế nào ạ, cảm ơn anh !

Sontantap

Bạn vào menu của tab Internet ,Remove Favorites Shotcut các trang muốn bỏ trên màn hình ,các Favorite Shotcut mặc định đưoc thay bằng add có dấu +. Sau dó kết nối Internet để vào một trang nào đó mà bạn thích. Tiếp theo bạn phải Add trang đó vào Favorte ( tức là bấm vào hình ngôi sao lưu vào bookmark trang mình dang xem). Như vậy muốn dặt trang web nào cho nó hiện thị shotcut bạn chỉ cần bấm vào add + sẽ vào Add Favonte chọn trang web vừa lưu sẽ có Favorite shotcut của trang mình muốn.
Chúc thành công.Cái này hình như ai cũng biết mà. Đơn giản lắm!

Chỉnh sửa cuối:

roseghost

Bản này tốt và nhạy hơn mấy bản trước pin thì cũng như mấy bản trước ít hao , cháu sử dụng được 2 ngày rồi chưa có bất cứ phàn nàn gì hi hi . Cảm ơn bác .

ppc_hhvn

Thua xa Co2 V57.
Bản V58 có lẽ do để Page pool hơi lớn nên máy bị trễ (cà giựt) khi thực hiện thao tác. Pin hao nhanh.
Cho đến nay thì Co2 V57 là tuyệt nhất.

mossrose

Thua xa Co2 V57.
Bản V58 có lẽ do để Page pool hơi lớn nên máy bị trễ (cà giựt) khi thực hiện thao tác. Pin hao nhanh.

Đúng thật V57 CO2 em dùng thấy chuẩn nhất trong các dòng CO2 của bác Quang. Em mong bác phát triển bản mới cứ trên nền của V57 CO2 này thì quá là tuyệt luôn.

minhdakai

Thua xa Co2 V57.

Sau 1 ngày dùng V58, em thấy cũng kg ổn lắm, máy chạy có vẻ khg mượt, khi nhấn phím back hoặc là về lại màn hình home thì có vẻ hơi giật (phím start chậm khoảng 1 giây khi nhấn về màn hình home). Hơn nữa bản V58 có vẻ kén phần mềm (do core mới), nhất là vẫn dùng office 2010 rất mượt mà, trong khi bản 58 thì kg.

Sau 1 ngày, mình quay lại bản V57. Thấy mọi thứ tốt hơn. Trong thời gian chờ ROM mới, các bạn nên dùng V57.

Cảm ơn chú Quang đã tối ưu hóa cho core 21914 với V57

PhamQuang

Manager

Anh Quang cho em hỏi tí là trên thẻ Internet có 06 tab anh đặt mặc định 6 trang web giờ em muốn bỏ một số trang đó đi để thay vào đó mấy trang khác thì làm thế nào ạ, cảm ơn anh !

Rất đơn giản mà !!!
Vào Tab "Internet" >>> Menu >>> Remove Favorite Shorcut >>> nhấn vào dấu "X" link nào bạn muốn huỷ rồi nhấn "Done" là xong...

PhamQuang

Manager
Đúng thật V57 CO2 em dùng thấy chuẩn nhất trong các dòng CO2 của bác Quang. Em mong bác phát triển bản mới cứ trên nền của V57 CO2 này thì quá là tuyệt luôn.

Theo nhận xét của bản thân mình thì Build 21916 chạy ổn và khá hơn so với 21914 đó.
Có lẽ mỗi người có nhận xét cá nhân riêng, tuy nhiên phần đông vẫn muốn hướng tới những Build mới hơn.

mossrose

Sau 1 ngày dùng V58, em thấy cũng kg ổn lắm, máy chạy có vẻ khg mượt, khi nhấn phím back hoặc là về lại màn hình home thì có vẻ hơi giật (phím start chậm khoảng 1 giây khi nhấn về màn hình home).
Em dùng bản V58 COM2 này cũng bị tình trạng như vậy.

PingMD

Em dùng bản V58 COM2 này cũng bị tình trạng như vậy.
Sau 1 ngày dùng V58, em thấy cũng kg ổn lắm, máy chạy có vẻ khg mượt, khi nhấn phím back hoặc là về lại màn hình home thì có vẻ hơi giật (phím start chậm khoảng 1 giây khi nhấn về màn hình home).

Em cũng bị như vậy. Hy vọng sớm có bản 59.

minhlc1958

Active Member
Theo nhận xét của bản thân mình thì Build 21916 chạy ổn và khá hơn so với 21914 đó.
Có lẽ mỗi người có nhận xét cá nhân riêng, tuy nhiên phần đông vẫn muốn hướng tới những Build mới hơn.

Nhìn chung là tuyệt vời anh Quang ạ
HÌnh như Ofice trong bản này là 2007 hả anh Quang? chờ anh ở bản sau (C2) nếu được tích Office 2010 thì sẽ tuyệt hơn Thanks anh nhiều

roseghost

Đang dùng bản V58CO2 mấy ngày nay , chưa có bất cứ phàn nàn gì , bản sau chỉ cần update version mới cho các phần mềm tích hợp là ok . Thanks bác .

PhamQuang

Manager
Update phiên bản V59CO2 dành cho các thành viên yêu chuộng phong cách Classic, đặc điểm:
- Sử dụng Build 21916.5.0.95
- Nâng cấp phiên bản một số ứng dụng cơ bản của ROM.
- Chỉnh sửa để sử dụng Office Mobile 2010 tốt
Cùng nhiều chỉnh sửa hợp lý hệ thống khác.

Sontantap

Đã thử bản V 59 HTC ( com 5) thấy rất tốt về mọi mặt, không có gì để phản ảnh cả. Mình thích tasbar kiểu cổ điển hơn. Úp bản này xem sao .Thanks to Pham Quang.

mossrose

Update phiên bản V59CO2 dành cho các thành viên yêu chuộng phong cách Classic, đặc điểm:
- Sử dụng Build 21916.5.0.95
- Nâng cấp phiên bản một số ứng dụng cơ bản của ROM.
- Chỉnh sửa để sử dụng Office Mobile 2010 tốt
Cùng nhiều chỉnh sửa hợp lý hệ thống khác.

Em rất cảm ơn bác đã rất nhiệt tình, đáp ứng nguyện vọng của các mem. Em chỉ khoái CO2 thôi. Em bắt đầu dow về dùng.

Vitdao

Well-Known Member
Mình cũng thích phong cách cổ điển hơn, đang dùng bản V57 thấy rất ổn định nhưng cứ up thử bản này xem sao, có gì sẽ report sau, thanks bác Quang nhiều.