• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

Mình tải về giải nén và chép hết vào thẻ nhớ rồi đổi tên, tắt máy và vào bootloader nhưng sao nó hiện cái HSPL2.08 với CotullaHSPl... gì đó mà không vào up rom vậy.
Bạn format thẻ với định dạng FAT32, chép file rom RUU_signed.nbh vào thẻ nhớ rồi đổi tên là LEOIMG.nbh. Đưa máy về Bootloader và làm theo hướng dẫn trên màn hình...

jazi

Mình lấy thẻ nhớ 1g định dạng fat32 sao không được vậy, nó loading... được chút rồi cũng về bootloader

Levan

Member
cám ơn bạn Phạm Quang đã cho bản rom HD2 v69, theo ý kiến riêng của tôi thì bản này quá tốt, đã sử dụng 4 tuần và thấy tất cả mọi chức năng đều ổn định, cài được thêm nhiều phần mềm thường dùng mà bộ nhớ vẫn còn dư nhiều. chỉ ước chi bạn chuyển được wireless của bản này thành wireless chuẩn N như windows phone 7 là quá tuyệt vời, nếu ý kiến riêng của mình không đúng xin bạn bỏ qua, cám ơn bạn nhiều.Levan

nunanunong1

Chào Bác Phạm Quang!
Chào cả nhà!
Tình hình là tôi mới dùng HD2 leo đang tập tành up rom. Tuy nhiên khi up rom của bác thì bị báo lỗi: "is not a valid win32 application". Tôi đã Google cái lỗi này và cũng đã diệt virus, cài lại win... (!!!!) mà ko khắc phục đc. Tôi dùng Win7x86.
Rất mong đc các bác tư vấn cách khắc phục!
Chân thành cảm ơn!

Chào Bác Phạm Quang!
Chào cả nhà!
Tình hình là tôi mới dùng HD2 leo đang tập tành up rom. Tuy nhiên khi up rom của bác thì bị báo lỗi: "is not a valid win32 application". Tôi đã Google cái lỗi này và cũng đã diệt virus, cài lại win... (!!!!) mà ko khắc phục đc. Tôi dùng Win7x86.
Rất mong đc các bác tư vấn cách khắc phục!
Chân thành cảm ơn!
Lỗi này là máy tính của bạn chưa cài Mobile Device Center và Net CF...;;)

thanhtams

ANH PHAMQUANG ƠI LÀM ƠN GIÚP MÌNH MỘT BẢN ROM 6.5 CHO LG GM 750 VỚI MÌNH THÍCH ROM CỦA PDAVIET LẮM MÀ TÌM HOÀI KHÔNG THẤY.CẢM ƠN. TRƯỚC.

Amtecvn

Hi Bac Quang,

Bac Quang co the cho biet HTC HD2 co upload duoc windows 7 khong ?

Chao Bac Quang,

Bac Quang co phan mem nao de sua loi HTC HD2 khong the xoa cac noi dung goc khi forward email cho nguoi khac khong ?

winlachoi_ok

Hi Bac Quang,

Bac Quang co the cho biet HTC HD2 co upload duoc windows 7 khong ?

Chao Bac Quang,

Bac Quang co phan mem nao de sua loi HTC HD2 khong the xoa cac noi dung goc khi forward email cho nguoi khac khong ?

vẫn up đc w7 và adroid đó bạn

ducbinh94

Chào anh,

Em gặp rắc rối với màn hình cảm ứng của HD2, không biết anh có thể giúp dùm được không?

Tình hình là 2 hôm nay không hiểu sao màn hình cảm ứng cứ bị trục trặc dù em chẳng cài đặt hay up-date phần mềm nào mới. Nó rất hay bị treo ngay từ khóa "slide to open", lúc vào được, lúc không mà vô được thì cũng có khi màn hình bị đơ luôn, khốn khổ vô cùng.

Em có thấy trên mạng hướng dẫn up Rom mới, nhưng thú thật vì là nữ nên cũng không rành lắm, sợ làm sai thì... tiêu luôn! Anh có thể hướng dẫn chi tiết giúp em cách làm & gửi cho em file Rom V69 này qua email luôn có được không ah? Em đã thử download mấy lần theo đường link dưới bài của anh mà vẫn không được. (Đia chỉ email của em: ruounh7@yahoo.com.vn)

Cám ơn anh.

Dakbla

Bạn thử Hard Reset (khôi phục lại bản ROM theo máy) máy xem. Bản V69 mình đang up sẽ gửi link vao mail của bạn

Link V69 của bạn đây http://www.mediafire.com/myfiles.php

Chỉnh sửa cuối:

htdungcaonguyen

Không hiểu sao mình không tải được tập tin đinh kèm nhỉ, bấm vào đó trông trơn, hay cần điều kiện gì?

nguyenthuanbg_pv

Mình đã tải và đang chạy bản này. Một điều hơi ngạc nhiên là thấy sóng sánh ổn hơn hẳn, mặc dù vẫn dùng Radio 2.15.50.14. MÌnh dùng vinaphone mấy hôm cứ đi tìm bản radio 2.10.50.28_2KR, thấy bác Quang nói dùng tốt cho vina và mobifone ở VN. Để thử mấy hôm xem sao.