• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (COM2): V69 (Core 21916) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (FINAL)

minhlc1958

Active Member
Kiểm tra rồi bác à.Mình bấm vào nó vẫn không turn on chế độ flash như bình thường được.Giống như chế đố chết luôn vậy đó.Mình chụp vào bóng tối vẫn vậy.Thông thường nếu chụp không muốn có flash mình bấm vào biểu tượng flash nó sẽ tắt,muốn mở flash bấm lại lần nữa.Nhưng bây giờ bấm mở gì cũng như không.Reset máy cũng vậy.Up lại rom thi ok,sau đó một tí bị lại.Mới up lại rom thì đang ok.

Bạn xem lại nếu dưới 20% pin thì k flash được

voocman2008

MÌnh đang xài Vinaphone. Up ROM này thì alo bình thường (chỉ có điều để chế độ Auto trong phần network thì vẫn chập chờn giữa GSM và 3G). Nhưng mà kg kết nối wifi được (scan thấy wifi, connected luôn. Nhưng khi vào internet thì bắt kiểm tra lại kết nối). Sau đó mình chuyển qua xài Android trên thẻ nhớ thì vẫn kết nối wifi ngon lành. Mong các bác giúp đỡ cách giải quyết. Cám ơn nhiều nhiều

hiep5319

Bác Quang ơi
Bạn cháu củng sử dụng Htc-Hd2 T 8585 ,nó mới mua hôm tuần trước . Máy của nó có các thông số như sau :
PB 81100 HX-BC
SPL - 3.03.0000.XE
Micro.P ( Led) 0x0.5
Micro.P ( Touch) 0x0.5
OS VERSION : 5.2.21913(21913.5.0.94)
MANILA VERSION : 2.5.20181527.0
ROM VERSION : 3.14.707.3(04666)WWE
ROM DATE: 11/10/10
RADIO VERSION :2.15.50.14
PROTOCOL VERSION : 15.42.50.11U
Nếu cấu hình máy của bạn cháu vậy , có thể trực tiếp up Rom này của bác hay không, hay phải qua công đoạn nào nữa? Còn cái này nữa bác ơi! Tuy là không đúng theo tinh thần up Rom của Topic những sẵn tiện cháu hỏi luôn : Máy Htc -Hd2 với ship rom sẽ bị lổi hồng ảnh , khi up Rom Cook thì sẽ hêt lổi này . Nếu nói như thế , chất lượng hình ảnh sẽ phụ thuộc phần nhiều vào Rom hả bác ? Nếu đúng như vậy thì cho cháu hỏi tính tới giờ , bản Rom nào sẽ tạo hình ảnh tốt nhất , quay phim HD, khi di chuyễn máy , sẽ không bị hiện tượng hình ảnh dập dềnh ( cháu không biết sử dụng từ nào cho đúng - Hình ảnh khi di chuyển , nó dập dềnh giống y như trên mặt nước có sóng vậy ) .Độ Pixel của camera sẽ phụ thuộc và thấu kính , phần cứng hay phần mềm vậy bác ? Hiện giờ ,Camera của HTC - HD2 chỉ có 5.0 megapixel , nếu muốn nâng cấp lên " chấm" cao hơn có được không bác ? Cháu hỏi có hơi " gà " một mong bác thứ lổi ? Chúc bác và anh em trong diễn đàn đươc an khang thịnh vượng ! Xin chân thành cảm ơn !!!

Bác Quang ơi
Bạn cháu củng sử dụng Htc-Hd2 T 8585 ,nó mới mua hôm tuần trước . Máy của nó có các thông số như sau :
PB 81100 HX-BC
SPL - 3.03.0000.XE
Micro.P ( Led) 0x0.5
Micro.P ( Touch) 0x0.5
OS VERSION : 5.2.21913(21913.5.0.94)
MANILA VERSION : 2.5.20181527.0
ROM VERSION : 3.14.707.3(04666)WWE
ROM DATE: 11/10/10
RADIO VERSION :2.15.50.14
PROTOCOL VERSION : 15.42.50.11U
Nếu cấu hình máy của bạn cháu vậy , có thể trực tiếp up Rom này của bác hay không, hay phải qua công đoạn nào nữa?
Bạn muốn úp rom này hay các bản rom cook khác thì máy bạn bắt buộc phải được HSPL. Nhìn thông số của máy bạn có SPL là 3.03 thì không thể HSPL được, bạn phải hạ SPL xuống rồi sử dụng công cụ HSPL v3 để HSPL. Bây giờ quan trọng là bạn xem Ship Rom gốc của máy bạn là bản nào để úp qua thẻ nhớ để hạ SPL, với các bản Ship Rom khác mà không phải là Ship Rom gốc của máy thì sẽ không úp được...

Còn cái này nữa bác ơi! Tuy là không đúng theo tinh thần up Rom của Topic những sẵn tiện cháu hỏi luôn : Máy Htc -Hd2 với ship rom sẽ bị lổi hồng ảnh , khi up Rom Cook thì sẽ hêt lổi này . Nếu nói như thế , chất lượng hình ảnh sẽ phụ thuộc phần nhiều vào Rom hả bác ? Nếu đúng như vậy thì cho cháu hỏi tính tới giờ , bản Rom nào sẽ tạo hình ảnh tốt nhất , quay phim HD, khi di chuyễn máy , sẽ không bị hiện tượng hình ảnh dập dềnh ( cháu không biết sử dụng từ nào cho đúng - Hình ảnh khi di chuyển , nó dập dềnh giống y như trên mặt nước có sóng vậy
Lỗi hồng ảnh chỉ có ở các bản rom có Base rom thấp như 1.42, 1.66 thôi bạn ạ... Các Base rom cao hơn sẽ không còn lỗi hồng ảnh nữa... Về khả năng quay phim thì bạn nên úp các bản rom cook mới ra đã được tối ưu hóa Camera rồi... HD2 không thể quay phim HD được đâu nhé...

Độ Pixel của camera sẽ phụ thuộc và thấu kính , phần cứng hay phần mềm vậy bác ? Hiện giờ ,Camera của HTC - HD2 chỉ có 5.0 megapixel , nếu muốn nâng cấp lên " chấm" cao hơn có được không bác ? Cháu hỏi có hơi " gà " một mong bác thứ lổi ? Chúc bác và anh em trong diễn đàn đươc an khang thịnh vượng ! Xin chân thành cảm ơn !!!
Để tăng "chấm" cho HD2 lên cao hơn điều này là không thể nhé vì "chấm" nó phụ thuộc vào cảm biến ảnh bên trong máy bạn ạ...

P/S: Bạn hỏi nhiều quá nên choáng...=))

Hungsimex

Chào Bác Quang,

Lâu lắm không thấy bác ra rom mới. Bản V69, em bị lỗi ở phần wi-fi router. Khi bật wifi router thì phần wifi cũng bật lên. Điều này làm rất tồn pin và wifi router hoạt động không ổn định. Nhiều lúc không phát được sóng wifi.

Bác xem lại giúp.

Cảm ơn bác.

hp1422

Chào bác Phạm Quang,
Rất cám ơn bác cho dùng bản V69 cũng như V70. Tuy nhiên, khi em dùng các phiên bản này, thì có 1 lỗi về kết nối GPRS/3G/HSDPA, đó là máy khi chuyển từ vị trí này sang vị trí khác, thì không thể nào vào mạng được, lúc này lại phải vào communication Manager, tắt Data Connection, rồi vào Data Connection, thực hiện lại việc Setup connection. Sau khi setup lại xong, bật chế độ Data Connection thì lại vào được mạng từ điện thoại hoặc từ máy tính khi đã kết nối với điện thoại.
Máy em dùng mạng Mobifone, đi khắp khu vực miền bắc đều có hiện tượng này.
OS version: 5.2.21916 (21916.5.0.95 PV)
Manila version: 2.5.20181527.0
ROM version: 3.14.CO2.V69 WWE (Bản 70 cũng bị tương tự)
ROM Date: 31/12/2010
Radio Version: 2.15.50.14
Protocols version: 15.42.50.11U

Bác xem vụ này với nhé! Cám ơn các bác nhiều!

vipautoprovtv

Các bác cho em hỏi sao em cài rom này vô duyệt web siêu chậm , nhân hoài vô 1 cái bài viết để xem mà mãi sau cả phút nó mới chuyển qua các bác cho em hỏi là bị gì ?

sunthuan

mấy đại ca ơi cho em hỏi ,Calendar sao khi chọn year thì chỉ hiện mấy dòng chữ tháng không ngoài ra la màng hình trắng ,còn tháng thi bình thường co cach nao không rom cua bac hoang ROM WM6.5 3.14.CO2.V69 - HTC HD2

dodulove

Cháu xin đc gop ý cho bản Rom 1 số điều ạ :
-đầu tiên là rom này lỗi phần hiển thị lịch ở tap YEAR bác Quang à.
-và nếu màn hình boot thay bằng ảnh nền mặc định HTC với dòng chữ Quietly brilliant thì thích hơn là hình có chữ Window mobile ạ.
- vẫn để hiệu ứng thời tiết ở màn hình Home
- khi quay ngang máy thì ảnh nền bị thiếu góc phải ở các tap Music , Photo&video, documents. Và ở tap photo thì những ảnh nào dọc ,nó sẽ làm che đi dòng chữ tiêu đề Photo & Video ở trên.
Nếu thay đổi được những điều trên thì thật cám ơn bác Quang nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

thachvu2202

bác Quang giúp E với. E dang chay .
version :5.2.221892 -
manila version : 2.5.20121412.2 -
rom version 2.13.531.1
- rom date : 04/28/10 -
radio version : 2.10.50.26

may rất hay bi treo, E cứ sd nong may la treo,E phai thao pin de bot nóng ,lai chay binh thương lại. E dang sd HTC -Tmobile.
Bác giúp E nhé,máy E co bị làm saio khong?neu sua thi sua gi va ton phi nhieu khong?

Cam on Bác nhieu nhé!

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

bác Quang giúp E với. E dang chay .
version :5.2.221892 -
manila version : 2.5.20121412.2 -
rom version 2.13.531.1
- rom date : 04/28/10 -
radio version : 2.10.50.26

may rất hay bi treo, E cứ sd nong may la treo,E phai thao pin de bot nóng ,lai chay binh thương lại. E dang sd HTC -Tmobile.
Bác giúp E nhé,máy E co bị làm saio khong?neu sua thi sua gi va ton phi nhieu khong?

Cam on Bác nhieu nhé!
Bạn HardReset lại xem sao. Nếu không hết bạn tiến hành HSPL cho máy rồi úp các bản rom cook khác nhé...

heartinsky0609

Bác ơi...em xai con HD2 teltra co cài cai HSPL 2.08 up rom thanh công 100% rồi nhưng khi đến phần next cài dat thong số gì đó thì bi treo hixhix sao giờ bác...cứu em với

minhlc1958

Active Member
Bác ơi...em xai con HD2 teltra co cài cai HSPL 2.08 up rom thanh công 100% rồi nhưng khi đến phần next cài dat thong số gì đó thì bi treo hixhix sao giờ bác...cứu em với

Bạn khởi động lại máy xem thế nào (tháo pin ra lắp vào kởi động lại)

PhamQuang

Manager
thử nhiều lần luôn rồi hix....danh up lai bản cũ xài

Kiểm tra lại phiên bản Radio đang sử dụng.
Máy Testra phải:
- HSPL dùng V3 mà chạy
- Update bản Radio phù hợp như đã hướng dẫn.
Khi đó máy chạy mới ổn.

thachvu2202

E đã thử nhiều lần rùi.nhưng vẫn không sao hết đươc bệnh này.E gọi điện hỏi mấy nơi thì họ bảo la lỗi phần cứng ,cần bung máy làm lại( giá làm từ 2tr trở xuống ).Hic!
may E co HSPL rùi....Bác nào biết trong Hồ Chí Minh co ai chạy lại bằng phần mềm không ,các Bác chỉ E với.hic!!!

E đã thử nhiều lần rùi.nhưng vẫn không sao hết đươc bệnh này.E gọi điện hỏi mấy nơi thì họ bảo la lỗi phần cứng ,cần bung máy làm lại( giá làm từ 2tr trở xuống ).Hic!
may E co HSPL rùi....Bác nào biết trong Hồ Chí Minh co ai chạy lại bằng phần mềm không ,các Bác chỉ E với.hic!!!
Chạy lại PM gì??? Cẩn thận kẻo mất tiền oan đó. Bạn đã thử Task29 và úp lại Ship rom chưa? Thử hết các cách rồi hãy nghĩ mang đi sửa...

phaolo090

khi có tin nhắn tới, bạn sẽ trả lời tin. trước khi viết tin thì bạn nhấn vào menu ở góc dưới bên phải sẽ thấy text size, nhấn vào đó nó sẽ giúp bạn chọn large thì chữ sẽ lớn. chúc bạn thành công.

jazi

Mình tải về giải nén và chép hết vào thẻ nhớ rồi đổi tên, tắt máy và vào bootloader nhưng sao nó hiện cái HSPL2.08 với CotullaHSPl... gì đó mà không vào up rom vậy.