• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (HTC): V65HTC (Build 21681.5.3.9) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (UPDATE 11/10)

minhlc1958

Active Member
Đang vọc android nên ko biết nhưng hôm qua có lúc thấy thời gian bị sai,update lại,ko để ý.hay bị lỗi thật nhỉ?

Sao thế nhỉ? Mình cũng vọc Android rồi WM làm đi làm lại nhiều lần nhưng chưa thấy sai gì?

tdienluc

Thường các KTV của PDAVIET hay sử dụng các Build COM2 và COM5, phiên bản V57 này có mấy đặc điểm mới khác:
- Dùng Build mới của HTC branch: 24628.5.3.7
- Manila mới từ HTC Oboe: 2.5_20182814_0
Và tất nhiên tích hợp nhiều chỉnh sửa và nâng cấp mới khác.

Các bạn test kỹ để có nhận xét về sự khác nhau giữa các Build nhé.

Chào các tiền bối !
Em mới UP bản này sau 2 ngày sử dụng thấy các tính năng chạy tương đối tốt: lướt WEB,màn hình cảm ứng, định vị GPS nhanh và mượt hơn so với bản V56CO5, tuy nhiên có một vấn đề nhỏ là thỉnh thoảng khi mở khóa thì có một ô đen nằm ngang màn hình (làm che mất cái đồng hồ và lịch) nhưng RS lại máy là hết có ai biết như vậy là tại sao không? chỉ cách khắc phục cho em với, em rất ưng bản này muốn chung thân với nó ..... !
Mà các Pác cho em hỏi tí nữa là máy em nạp 100% pin lúc 23h dùng TaskManager tắt hết các trình đang chạy, rút nạp ra đi ngủ sáng dậy pin còn 96% như vậy có phải là máy có ngốn pin ko?

Chỉnh sửa cuối:

ambition1006

Chào các tiền bối !
Em mới UP bản này sau 2 ngày sử dụng thấy các tính năng chạy tương đối tốt: lướt WEB,màn hình cảm ứng, định vị GPS nhanh và mượt hơn so với bản V56CO5, tuy nhiên có một vấn đề nhỏ là thỉnh thoảng khi mở khóa thì có một ô đen nằm ngang màn hình (làm che mất cái đồng hồ và lịch) nhưng RS lại máy là hết có ai biết như vậy là tại sao không? chỉ cách khắc phục cho em với, em rất ưng bản này muốn chung thân với nó ..... !

Mình cũng sử dụng bản mới này gần 2 ngày rồi, nhưng chưa thấy trường hợp như Bác.
Theo mình thấy một ưu điểm nữa là bản này ít hao pin khi để ở chế độ chờ. Pin (theo máy nhe) lúc 12h đêm là 100%, đến 6h30 sáng còn 96%

namy2k

Sau 2 ngày chạy thử bản này thì thấy rất ok, 1 ngày chạy Android 1.5b và 1 ngày chạy WM...các chức năng như nghe gọi (Android nghe nhỏ hơn WM nhưng vẫn chấp nhận được), Wifi, 3G, Giải trí đều ổn cả. Android dùng có vẻ mượt hơn nhưng lâu lâu lại bị đứng, phải End Call mở lại :D và tốn pin hơn WM 1 tí. Thanks bác Quang

caonha

Mọi thứ đều ok các bác à, nhưng mình cài báo thức thì không có âm thanh báo, mặc dù đã có chỉnh âm thanh rồi, không biết có bác nào giống mình không?

lehung1108

Mọi thứ đều ok các bác à, nhưng mình cài báo thức thì không có âm thanh báo, mặc dù đã có chỉnh âm thanh rồi, không biết có bác nào giống mình không?

Mình cũng giống bạn này, ko thấy có âm báo thức dù đã cài đặt âm thanh. Ngoài ra còn 1 lỗi mình gặp đó là khi dùng HTC album để xem ảnh thì sau khi quay ngang màn hình và quay lại trở về màn hình dọc thì có hiện tượng giao diện bị vỡ (các biểu tượng nằm lung tung, xô lệch) đã thử không dùng thẻ nhớ chỉ xem ảnh trong máy để loại khả năng lỗi thẻ nhưng cũng gặp hiện tượng này tuy nhiên ko xảy ra thường xuyên. Những lúc đó chỉ có chọc lưng :D Tiện đây cho mình hỏi luôn là từ khi dùng con HD2 đến hnay mới cài đặt nhạc chuông gọi đến, mặc dù mình đã đặt âm chuông là nhỏ nhất nhưng khi có đt gọi tới thì nó vẫn kêu rất to (đặt chuông ở mức nào cũng kêu như nhau), sorry nếu đây không phải là lỗi mà là kiến thức cơ bản. Chút ý kiến đóng góp, cảm ơn chú Quang và các bạn

dale89

bản này không có hiệu ứng thời tiết hả bác.em cài CHT editor vào cũng không bật được:(

nguyenducthang

bản này không có hiệu ứng thời tiết hả bác.em cài CHT editor vào cũng không bật được:(

hiệu ứng thời tiết thì bạn chon menu ở màn hình home ---> chọn set wallpaper --->chọn là weather wallpaper. chọn hình mình thích là ok.

minhlc1958

Active Member

Bạn vào Settings>Clock&Alams tag Alams đặt giờ và chuông báo ở đây là ok

minhlc1958

Active Member
Mình cũng giống bạn này, ko thấy có âm báo thức dù đã cài đặt âm thanh. Ngoài ra còn 1 lỗi mình gặp đó là khi dùng HTC album để xem ảnh thì sau khi quay ngang màn hình và quay lại trở về màn hình dọc thì có hiện tượng giao diện bị vỡ (các biểu tượng nằm lung tung, xô lệch) đã thử không dùng thẻ nhớ chỉ xem ảnh trong máy để loại khả năng lỗi thẻ nhưng cũng gặp hiện tượng này tuy nhiên ko xảy ra thường xuyên. Những lúc đó chỉ có chọc lưng :D Tiện đây cho mình hỏi luôn là từ khi dùng con HD2 đến hnay mới cài đặt nhạc chuông gọi đến, mặc dù mình đã đặt âm chuông là nhỏ nhất nhưng khi có đt gọi tới thì nó vẫn kêu rất to (đặt chuông ở mức nào cũng kêu như nhau), sorry nếu đây không phải là lỗi mà là kiến thức cơ bản. Chút ý kiến đóng góp, cảm ơn chú Quang và các bạn

Mình xài mấy hôm rồi không thấy lỗi như bạn nói
Báo thức thì bạn vào Settings>Clock&Alams chọn tag Alams đặt báo thức và chông báo ở đây sẽ ok
Âm lượng chuông chọn tag settings>Sound&Display> chọn Ringer ở mức 10% thì nghe chuông nhỏ xíu

lehung1108

Mình xài mấy hôm rồi không thấy lỗi như bạn nói
Báo thức thì bạn vào Settings>Clock&Alams chọn tag Alams đặt báo thức và chông báo ở đây sẽ ok
Âm lượng chuông chọn tag settings>Sound&Display> chọn Ringer ở mức 10% thì nghe chuông nhỏ xíu

Cảm ơn bạn đã chỉ dẫn, mình làm như bạn là vào Settings>Clock&Alams chọn tag Alams đặt báo thức thì đúng là nó có chuông, nhưng khi mình đặt Alarm ở ngay màn hình Home (nhấn vào biểu tượng Alarm ở phía dưới đồng hồ) thì lại không có chuông, bạm giải thích giúp mình vì sao lại có sự khác nhau này không.
Còn phần Ringer thì mình cũng đã đặt xuống tận 2% rồi mà nó vẫn kêu to tướng như thế, nếu bạn cũng dùng ROM này mà không bị thì nghĩa là máy của mình có vấn đề gì rồi, mà vấn đề này là ... :(( :((

phongt

Mình cũng bị như thế. Clock ở home set chuông rồi mà dùng Alarms ở Setting vẫn là No sound. Ngoài ra, có thể ko vào Setting -> Clock&Alarm mà vào thẳng menu chính (nhấn phím cứng hình lá cờ) rồi chọn Alarms cũng được.
Bạn kiểm tra lại xem có set alarm chế độ báo thức dù để slient hoặc tắt máy ko. Nếu có thì tắt thử rồi test lại xem.

Cảm ơn bạn đã chỉ dẫn, mình làm như bạn là vào Settings>Clock&Alams chọn tag Alams đặt báo thức thì đúng là nó có chuông, nhưng khi mình đặt Alarm ở ngay màn hình Home (nhấn vào biểu tượng Alarm ở phía dưới đồng hồ) thì lại không có chuông, bạm giải thích giúp mình vì sao lại có sự khác nhau này không.
Còn phần Ringer thì mình cũng đã đặt xuống tận 2% rồi mà nó vẫn kêu to tướng như thế, nếu bạn cũng dùng ROM này mà không bị thì nghĩa là máy của mình có vấn đề gì rồi, mà vấn đề này là ... :(( :((

Chỉnh sửa cuối:

phuc6789

có bác nào xem file hd ở bản này không?down thử bài Tìm lại giấc mơ cứ loading.

PhamQuang

Manager

Ý bạn hỏi là sao?
Hãy kiểm tra cái thẻ của bạn trước đã, bản này chạy các định dạng Video trong Tab "Photo&Video" rất tốt đấy.

lehung1108

Mình cũng bị như thế. Clock ở home set chuông rồi mà dùng Alarms ở Setting vẫn là No sound. Ngoài ra, có thể ko vào Setting -> Clock&Alarm mà vào thẳng menu chính (nhấn phím cứng hình lá cờ) rồi chọn Alarms cũng được.
Bạn kiểm tra lại xem có set alarm chế độ báo thức dù để slient hoặc tắt máy ko. Nếu có thì tắt thử rồi test lại xem.

Mình vào Clock&Alarm thì ok nhưng mình chỉ muốn biết thêm vì sao lại có sự khác nhau đấy thui :D cũng ko quan trọng lắm vì dùng cách kia vẫn được. Còn việc mình không thể đặt âm lượng khi có đt đến thì mình đã tìm ra nguyên nhân là do mình dùng file *.wav có dung lượng hơn 40MB nên nó bị vậy, mình thử copy 1 file *.wav khác 2M hoặc *.mp3 thì ok rùi, chút kinh nghiệm chia sẻ cùng các bạn :D

lehung1108

Mình test thấy chạy bình thường, mình xem Tranformer 1, 2 kèm theo máy, *.mp4. Bạn thử lại với file khác xem thế nào nhé.

phuc6789

Transformer thì không nói làm gì.Ví dụ bài Tìm lại giấc mơ của Hồ Ngọc Hà mình down dạng HD về,PC chạy bt,Milestone không chạy được,Android trên HD2 chạy được hình còn tiếng được một đoạn thì mất luôn.Nhưng trên win thì cứ chạy là out khỏi chương trình dù dùng mặc định hay tcpmp.

chauchess

ban room cua bac thj rat tot nhung neu bac tich hop duoc che do tu tat 3G neu k dung thi tot, nhieu luc bj truy cap oan may tieng dong ho vua ton xjen vua ton pin bac a.

Bạn vào Weather-Menu-Setting bỏ chọn Download data automatically đi và tắt 3G đi là xong.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager

Theo yêu cầu của nhiều người, để tiết kiệm PIN, đã tắt hiệu ứng "mây bay gió thổi" rồi.
Muốn kích hoạt lại, chỉnh qua reg. cũng dễ dàng thôi, không cần cài các ứng dụng khác.