• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM (HTC): V65HTC (Build 21681.5.3.9) ★ OS 3.14 & SENSE 2018 (UPDATE 11/10)

PhamQuang

Manager
Mình cũng đang dùng V57 (HTC) phải nói là rất mượt là khác, chạy Androi ngọt ngào, nhưng trên Andr tốn pin quá không chịu được, về V57HTC này pin cực tốt luôn, nếu cứ dùng bình thường chọc chạch ít thí chắc cũng tầm gấn 2 ngày đấy, 11h đêm qua đi ngủ còn 72% dùng cả nay nay (call rất nhiều) giờ vẫn còn 24% (Tất nhiên còn do người dùng)
:(Bác Quang: em thấy bản 56C5 Bác Mod cái Font ở ngoài today rất rõ và nét nhưng sau mấy bản gần đây nó cúa bị mất nét và mờ mờ thê nào ấy nhìn không phê lắm, cảm ơn Bác
đang down V58HTC-hi vọng Pin cũng ngon như 57HTC

Bó tay !!! "Trăm người trăm ý..."
Người thì chê font đó đậm và nhoè,.... Tốt nhất để như hiện tại cho giống như ROM ship mặc định.

minhlc1958

Active Member

2 key Registry cần ghi nhớ sau đây:

1/ Để bật hay tắt rung bàn phím hãy vào key:

Vào [HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]

- Lấy: "VibrationEnabled"=dword:00000000 - bàn phím sẽ không rung
- Lấy: "VibrationEnabled"=dword:00000001 - bàn phím sẽ rung

2/ Để tắt hoặc bật hiệu ứng "mây bay gió thổi":

Vào [HKEY_CURRENT_USER\Software\HTC\Manila]
- Lấy: "Home.WallpaperMode"=dword:0 - Sẽ có hiệu ứng "mây bay gió thổi"
- Lấy: "Home.WallpaperMode"=dword:1 hay 2 - Sẽ tắt hiệu ứng này.

Cám ơn bác quan tâm mình sẽ ghi nhớ

vettau

Bó tay !!! "Trăm người trăm ý..."
Người thì chê font đó đậm và nhoè,.... Tốt nhất để như hiện tại cho giống như ROM ship mặc định.
:-? Vâng, em biết là trăm người trăm ý, thôi tùy Bác thôi:-?

freeman_trang

Bản này mà giống như CO2 thì hay quá bác Quang nhỉ. Nhìn thì thích thiệt nhưng nút Start nằm ở phía dưới nên em cũng ngại Up. Thôi để chờ bác ra bản CO2 em Up luôn 1 thể, chứ Up tới Up lui rồi chỉnh sửa em hơi đuối. Nhưng cũng rất cám ơn bác đã làm ra những bản Rom tốt cho mọi người. Thanksssssssssssssss

Em lại thích nút start ở dưới mà bác! Đặt tay ở dưới dễ dùng hơn! Mà bản V58 Com3 sao em vừa bật máy lên, bật máy ảnh rồi vào chế độ chup ảnh Panorhama mà sao máy báo hết RAM nhỉ?

mossrose

Em lại thích nút start ở dưới mà bác! Đặt tay ở dưới dễ dùng hơn!
Start để dưới tiện cho việc sử dụng 1 tay, nhưng trông nó cứ lệch lệch làm sao ý, không đẹp bằng Start ở trên. Phải vừa tiện và đẹp chứ.

namy2k

Cho em hỏi WifiRouter của bản này sao nó running hoài mà không phát được ạ, cái biểu tượng wifi cứ xoay hoài ko chịu dừng lại, có ai chỉ giúp e

giangdong_vnn

Bản này rất chuẩn cảm ứng nhạy, pin sạc đầy 100% lúc 11h sáng 7 h dậy tốn mất 3%, bản này dùng pin quá hài lòng, không cần phải chỉnh sửa gì nữa, chỉ thấy thiếu cái game chơi bài của Bác Quang trong các bản trước đây thôi.

F

Fatchic

Guest
Trả bù cho tôi, dùng thấy lỗi tùm lum.
Tối qua đưa máy cho ông anh cùng cq xem, ông ấy chọc chọc, vuốt vuốt một hồi thế nào mà tự nhiên màn hình nó tối mờ đi, nhìn kỹ thì vẫn thấy các hình, biểu tượng. Tuy nhiên sờ vào ko có phản ứng gì. Hay ở chỗ là nhấn nút windows thì vẫn vào được màn hình chính, và màn hình sáng lên bình thường. Nhưng ấn nút home thì nó lại tối đen vậy. Cuối cùng phải tắt máy đi, khởi động lại mới hết.
Còn một số lỗi nữa tuy nhỏ nhưng cũng gây khó chịu.
Hy vọng là Bác Quang cho ra bản mới loại bỏ hết những bug nhỏ như vậy.

namy2k

Cho em hỏi WifiRouter của bản này sao nó running hoài mà không phát được ạ, cái biểu tượng wifi cứ xoay hoài ko chịu dừng lại, có ai chỉ giúp e
Ai giúp e vụ này với, đang rất cần, đi chơi chuyến này cần modem cho laptop

ambition1006

Ai giúp e vụ này với, đang rất cần, đi chơi chuyến này cần modem cho laptop

Mình cũng đang sử dụng bản ROM này, chức năng WifiRouter sài bình thường mà. Bác kiểm tra xem có còn vào 3G được không nhé

PhamQuang

Manager
Tối qua đưa máy cho ông anh cùng cq xem, ông ấy chọc chọc, vuốt vuốt một hồi thế nào mà tự nhiên màn hình nó tối mờ đi, nhìn kỹ thì vẫn thấy các hình, biểu tượng. Tuy nhiên sờ vào ko có phản ứng gì. Hay ở chỗ là nhấn nút windows thì vẫn vào được màn hình chính, và màn hình sáng lên bình thường. Nhưng ấn nút home thì nó lại tối đen vậy. Cuối cùng phải tắt máy đi, khởi động lại mới hết.

Lỗi này chắc là do chưa tuân thủ tốt cách sử dụng thôi.
Bạn hãy HR lại máy xem sao. Máy chạy ROM này không thể có bệnh như trên được đâu.

limiunin

bác Quang ơi cho em hỏi tí. Hiện giờ máy của em cứ hay bị đứng mỗi khi vào Message, rùi chọn All Messages. Nếu chỉ coi message ko thì ko sao, cứ chọn All Messages là bị đứng à. Có phải do ROM mới hay do em đã cài Android ko vậy bác. Tks bác nhiều!!!

bocapdo11

Úi cho người lạ xem máy rùi chỉ chỏ một lúc thì đơ máy là chuyện thường bác ạ ( nhất là những bố ko dùng em này) cái đó chưa kết luận cho rom đc vì đôi khi họ ko quen máy nên xoa vuốt loạn lên , chính họ cũng ko hiểu mình đang làm gì nữa là máy :D

giangdong_vnn

Bác cài lại phát nữa xem sao chứ bản này em thấy rất chuẩn, bác phải tuân thủ đúng theo cách cài lại máy theo các bước Bác Phạm Quang hướng dẫn nhớ trước khi cài phải HSLP. Sau khi cài xong thì HR lại, máy ổn định rồi reset cái xem sao, cài xong lại cho ông bạn vuốt thử lúc xem có sao không?

namy2k

Giúp bạn thế nào được đây nếu như chức năng này vẫn hoạt động tốt???
Hic vậy ko lẽ là do máy sao ta. HSPL đúng cách, up rom và radio của bác phà phà. mọi chức năng đều tốt kể cả wifi rất nhanh, thế mà có mỗi phát wifi bằng wifi Router là không được thế mới lạ :(

minhlc1958

Active Member
bác Quang ơi cho em hỏi tí. Hiện giờ máy của em cứ hay bị đứng mỗi khi vào Message, rùi chọn All Messages. Nếu chỉ coi message ko thì ko sao, cứ chọn All Messages là bị đứng à. Có phải do ROM mới hay do em đã cài Android ko vậy bác. Tks bác nhiều!!!

Bạn thử HR lại máy xem sao chứ mình dùng Rom này hai ngày nay xem (All Messages) và nhắn, kể cả tin nhắn Vip (bảo mật) và cũng vọc Android rồi WM liên tục cũng không thấy đứng hay lỗi gì bạn ạ

myGenio

Lạ thật, mình cài bản này xong sau khi HR thì cài CookiHOmeTab ( file đính kèm của bác PQ) khởi động lại bị lỗi ko khởi động dc vào màn hình HOME. ko biết có ai bị như em ko.( đây là bản đầu tiên mình bị trục trặc với rom của Man PhamQuang, các rom trước no problem) làm đi làm lai mấy lần vẫn bị vậy, kể cả remove xong SR vẫn ko cải thiện dc.chỉ hiện màn hình có mỗi wallpaper trống, ba nút dưới thì phone ....contact chứ ko có Menu. cuối cùng là phải HR.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Lạ thật, mình cài bản này xong sau khi HR thì cài CookiHOmeTab ( file đính kèm của bác PQ) khởi động lại bị lỗi ko khởi động dc vào màn hình HOME. ko biết có ai bị như em ko.( đây là bản đầu tiên mình bị trục trặc với rom của Man PhamQuang, các rom trước no problem) làm đi làm lai mấy lần vẫn bị vậy, kể cả remove xong SR vẫn ko cải thiện dc.chỉ hiện màn hình có mỗi wallpaper trống, ba nút dưới thì phone ....contact chứ ko có Menu. cuối cùng là phải HR.

Mình chưa cài thử CHT bởi cũng đã chán với CHT rồi vì cài nó vào làm ROM chạy nặng nề hơn, nhưng về nguyên tắc cài CHT sẽ được và chạy bình thường thôi.
Bạn hãy thử HR lại, sau đó tắt SENSE đi rồi hãy cài CHT xem sao.