• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V18 (Core 23529) ★ OS 2.07.531

Status
Không mở trả lời sau này.

phamthaitl

Bạn chỉ nên Up không quá 3 lần thôi, kẻo máy die đấy. Ngày nào cũng Up thì máy nào chịu nổi? Của 1 đống tiền, nên thận trọng. :))

chết thật,em tù­ ngày biết Wm đến giờ.có ngày up đến 15 lần.chạy khắp các diễn đàn.mới chết con i900.còn HTC cho đến X1 chưa vấn đề gì cả.có điều máy mới ra em chỉ dùng có hai đến 3 tháng là chuyển tay.nên nghe bác nói sợ quá.=))
những người cock rom như bác thì phải up đi up lại đến máy chục lần mới cho ra được một bản rom.vậy như bọn em đã an thua gì mà lo.
tiện đây cho em hỏi.bác có thế chỉ em chỗ dawload công cụ để cock rom cho leo không.hay bác có time thì gủi cho em sin.em muốn thử xem sao.cám ơn bác.

TouchDiamond2

Chiều em có post 1 rom khác trong phần rom V17 của bác Quang, thật tình em chỉ muốn bác chỉnh sựa 5 icon 1 hàng như trong hinh em up lên. chứ em không có ý thiếu tôn trong bác. Em cũng thích rom của bác, nhưng thấy up liên tục không theo nổi nên mới hỏi?Câu hỏi của em là câu hỏi nghiêm túc, thật tình. bác Quang cũng lớn tuổi rồi, sao lại chấp vặt và trả lởi bỡn cợt vậy Bác?

TranMinhMan

Super V.I.P
Chiều em có post 1 rom khác trong phần rom V17 của bác Quang, thật tình em chỉ muốn bác chỉnh sựa 5 icon 1 hàng như trong hinh em up lên. chứ em không có ý thiếu tôn trong bác. Em cũng thích rom của bác, nhưng thấy up liên tục không theo nổi nên mới hỏi?Câu hỏi của em là câu hỏi nghiêm túc, thật tình. bác Quang cũng lớn tuổi rồi, sao lại chấp vặt và trả lởi bỡn cợt vậy Bác?

Có lẽ chú Quang chỉ đùa chút cho vui thôi bạn, vì những câu hỏi như bạn đã có rất rất nhiều người hỏi rồi và cũng đã được trả lời rất nhiều lần rồi!
Thế này nhé, bạn hình dung con Rom trong máy giống như thẻ nhớ vậy, khi bạn mua thẻ nhớ thì tuổi thọ của thẻ được tính trên số triệu lần chép xóa dữ liệu. Vì vậy, VD 1 ngày bạn up Rom 3 lần, 1 năm bạn up Rom khoảng 1000 lần. Vậy thì để đạt 1 triệu lần chép xóa thì bạn phải còng lưng up Rom trong 10 năm, lúc này thì có lẽ bạn ko còn dùng HD2 nữa mà đã là HDxxx rùi.
Chúc vui!:D

PhamQuang

Manager
. bác Quang cũng lớn tuổi rồi, sao lại chấp vặt và trả lởi bỡn cợt vậy Bác?

Hãy thận trọng cách nói với người nhiều tuổi. Phát ngôn như thế này là xúc phạm rất nghiêm trọng đấy anh bạn trẻ ạ.
Không nên tuỳ tiện gắn chữ "nhiều tuổi" với "chấp vặt và bỡn cợt" như bạn phát ngôn được đâu.

TouchDiamond2

xin lỗi bác nếu có gì ko phải...! room để uprom chứ anh em noí ra noí vào ko hay. thanks bác Quang đã up nhiều rom mới cho a e pdaviet.

PhamQuang

Manager
Xin thông báo với các bạn đang sử dụng HD2 là:

Hiện đã có phiên bản 2.07.531.6 ra mắt mới hơn về OS và Manila cho nên tôi cần thời gian vài giờ để Build lại ROM.
Phiên bản V18 sẽ đổi tên sau thành 2.07.531.18.
Xin các bạn nán chờ, chắc sẽ có link tải để test ROM sớm thôi.

phamthaitl

Hiện đã có phiên bản 2.07.531.6 ra mắt mới hơn về OS và Manila cho nên tôi cần thời gian vài giờ để Build lại ROM.

cám ơn man.hi vọng là man làm xong trong đêm nay.thức đêm để chờ rom mới.

stone0_0heart

Bản 2.07.531.6 này hỗ trợ anh em "asia" hay "europe"vậy bác?

lebinh__hung

Bác Quang đã bỏ công sức build ROM, ai xài thì cám ơn 1 tiếng, còn không thì thôi đi chỗ khác chơi, ăn nói cái kiểu không có văn hóa quá, tôi 31 tuổi và tôi biết Bác Quang chắc chắn lơn tuổi hơn tôi nhiều có thể bằng tuổi của Bố tôi, thế mà trong này có người thể hiện cái sự vô văn hóa với người lớn như vậy, cho dù có giàu có đi chăng nữa nhưng buồn vì thấy nghèo về sự thiếu hiểu biết, nghèo về tư duy, nghèo về ngôn từ quá...

Trên cái điễn đàn này hầu như đa số là ROM của Bác Quang đủ các loại, trên cả XDA cũng có ROM của Bác Quang và khối thằng nước ngoài cũng xài và khen lấy khen để. Còn vấn đề up gì đó thì ai thích thì up, ai không xài thì đi chỗ khác.

P/S: Bản ROM này tích hợp MAXManila và dùng OS mới nhưng vẫn chưa quen xài Bác à, thấy cái màn hình today nhìn chưa quen và có vẻ không pro như cái cũ vì có khoảng trống và các icon bị so le...:D

anhtuan_gps

Em ko hiểu sao em up bản Rom của bác Pham Quang thi ko thể cài đặt ứng dụng java được, cụ thể trước đây em dùng Rom ship thì cài đặt ứng dụng của ngân hàng Agribank ngon lành để kiểm tra số dư tài khoản, chuyển khoản... ứng dụng này em soạn tin SET VBA gửi 8149 thế là họ gửi cho mình đường link để tải về và cài đặt. Nhưng khi e cài đặt thì máy báo lỗi như sau " Install Error AgribankBanking cannot be installed because it does not have permission to the operation it requires" Máy em đã được cài đặt GPRS và đã sử dụng được 3G ngon lành ah! Bác Quang xem lý do tại sao và có thể khắc phục được không nhé? Rất mong bác sớm phản hồi!

diemhen_mobile

mấy cái rom xào nấu lại hầu như chả có cái nào sài được ứng dụng java hết trơn thì phải, thử cả chục bản rồi đều thấy vậy hết. bác quang fix dùm lỗi java đi bác, có nhiều ứng dụng sài java hay quá mà không sài được, với bác up thêm 1 link khác ngoài japid nha bác. thank bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
mấy cái rom xào nấu lại hầu như chả có cái nào sài được ứng dụng java hết trơn thì phải, thử cả chục bản rồi đều thấy vậy hết. bác quang fix dùm lỗi java đi bác, có nhiều ứng dụng sài java hay quá mà không sài được, với bác up thêm 1 link khác ngoài japid nha bác. thank bác nhiều.

Mình vẫn test và cài các Game Java, chạy rất tốt kia mà.

Kinh_Nhan

Link tải phiên bản V18 (2.07.531.18) đã đưa lên xong.
Các bạn Up thử và cho nhận xét về tốc độ, giao diện và chức năng....

Bác Quang up Rapid Cho Em với Em có 1 acc bên rapid từ nămm ngoái đến nay để dowload Rom của Bác ,ko hiểu sao Em ko thể load đc file ở Hotfile nhiều khi chờ 30 phút xong cũng ko đc .Kính chúc Bác năm mới sức khỏe dồi dào (để cook rom cho tụi Em :D )

doandu

Đang down về, chuẩn bị thưởng thức ;;) Thanks pác Quang nhìu nhìu, sắp đến tết roài, kính chúc pác và gia đình An Khang Thịnh Vượng, sang năm mới tiếp tục ra Rom đều đều \-/

diemhen_mobile

phần mềm nào để sử dụng chức năng java vậy bác, hay là cứ chọt vô rồi chạy. thank bác em rất may mắn là 01 trong 10 lựot download đầu tiên của hostfile này.

anhtuan_gps

Bác Quang cứ thử tải ứng dụng của AgribankMobile về xem có cài đặt được ko? Chứ máy e ko thể cài đặt đc với các bản Rom của bác, mặc dù trước đó các Rom ship em vẫn dùng ok cả. Bác cứ soạn tin nhắn với cú pháp SET VBA rồi gửi 8149. Vì em dùng cái này rất nhiều vì thấy nó tiện dụng, mong bác test dùm.

trong

giao diện em này có vẻ đẹp hơn
em đang download , ko biết up rom nay` con hay bị treo ko nữa,
đợt trước suốt ngày treo

Thanks bác PQuang nhièu

Status
Không mở trả lời sau này.