• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V18 (Core 23529) ★ OS 2.07.531

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
mình cũng bị hiện tượng này. có lẽ máy mình là dòng cho ASIA nên ko hoạt động ổn với ROM anh PhamQuang build (bản WWE)

Các bạn thử cách làm sau:
- Up Radio 2.07.50.27_2 trước
- Sau đó Up bản V18 lại
- HR lại máy.
Không lẽ lại có sự bất bình thường nào quá vậy. Chúc thành công !!!

dinhmenh143

mình cũng bị hiện tượng up rom v18 khởi động lại và treo tại htc luôn. Đang thử up radio trước xem sao :(

diemhen_mobile

Các bạn thử cách làm sau:
- Up Radio 2.07.50.27_2 trước
- Sau đó Up bản V18 lại
- HR lại máy.
Không lẽ lại có sự bất bình thường nào quá vậy. Chúc thành công !!!

chính xác 100%. chỉ cần up radio này vô là vô tư ngay. thank bác quang rất nhiều. giải pháp tuyệt vời.

PhamQuang

Manager
chính xác 100%. chỉ cần up radio này vô là vô tư ngay. thank bác quang rất nhiều. giải pháp tuyệt vời.

Có lẽ do các bạn không chịu đọc lưu ý tron bài đầu giới thiệu ROM của mình thôi.
Phần lưu ý mình đã ghi chú rất rõ ràng về Radio 2.07.50.27_2.

Về Radio 2.07.50.27_2 thông số cũng cao và chạy khá tốt ở VN, hỗ trợ các mạng VN khá cho nên Up lên Radio cũng là cần thiết.

phamthaitl

mình trước cũng bị thế.nhưng có điều lạ là.mỗi lần up là phải up radio trước.mặc dù máy dang dùng bản radio đó.bây giờ mình load rom về dùng phần mềm gộp lại radio+os.up là ăn liền.:D
nhưng bản này ăn pin quá bà con à.mình dùng mỗi phút 2%pin.mức độ sáng để automatic.:(

PhamQuang

Manager
mình trước cũng bị thế.nhưng có điều lạ là.mỗi lần up là phải up radio trước.mặc dù máy dang dùng bản radio đó.bây giờ mình load rom về dùng phần mềm gộp lại radio+os.up là ăn liền.:D
nhưng bản này ăn pin quá bà con à.mình dùng mỗi phút 2%pin.mức độ sáng để automatic.:(

Không nhất thiết phải Up lại Radio đâu, miễn là máy đã có Radio 2.07.50.27_2 sẵn là được rồi.
Từ đêm qua tới giờ mình test Up đi Up lại gần 20 lần chưa bị treo lần nào cả.
Về PIN thì mình không nghĩ là nó ngốn nhiều hơn OS 2.02 đâu. Bạn hãy thử HR lại 1 lần (bằng phím cứng) rồi dùng kiểm tra xem sao.

havans0n

Bạn chỉ nên Up không quá 3 lần thôi, kẻo máy die đấy. Ngày nào cũng Up thì máy nào chịu nổi? Của 1 đống tiền, nên thận trọng. :))

Bác Quang cứ đùa. Mỗi ngày bác post 1 bản ROM mà bác lại bảo người ta 3 ngày Up 1 lần thì ai mà chịu nổi?

phamthaitl

Bác Quang cứ đùa. Mỗi ngày bác post 1 bản ROM mà bác lại bảo người ta 3 ngày Up 1 lần thì ai mà chịu nổi?

đó là câu đùa cho vui thôi chứ.ai chả biết vậy.làm mệt nhọc lên diễn đàn nói chuyện tham khảo dùa nhau vài câu cho đỡ mệt mà các bạn.

quangbinhdtdd

Hard reset bằng phím cứng khác với clear storage như thế nào vậy các bác,em uprom xong cứ clear storage lại không biết có chuẩn ko.

hieund7x

Sáng giờ bận quá nên biết có ROM mới của chú Quang mà bây h cháu mới down để test thử. Cảm ơn chú Quang và chúc chú cùng gia đình năm mới AN KHANG - THỊNH VƯỢNG.

Hard reset bằng phím cứng khác với clear storage như thế nào vậy các bác,em uprom xong cứ clear storage lại không biết có chuẩn ko.
Thì là một thôi bạn à... Chỉ khác nhau ở chỗ là đang vào Win bình thường thì ClearStorage, còn nếu treo hay không vào Win được thì HR bằng phím cứng...:p

lebinh__hung

nào là treo máy, nào là chương trình chạy ko dc......mệt hết cả người

trước khi up làm ơn đọc hướng dẫn, boot không dc thì up radio khác

tôi chạy ngòn làh chả có cái gì phàn nàn

stone0_0heart

nào là treo máy, nào là chương trình chạy ko dc......mệt hết cả người

trước khi up làm ơn đọc hướng dẫn, boot không dc thì up radio khác

tôi chạy ngòn làh chả có cái gì phàn nàn

Ông khác, người ta khác! ông giỏi nên không cần hỏi, bọn tôi trình độ có giới hạn cứ hỏi thôi, rất mong các bác bro trả lời! Trả lời được thì rất tốt, không thì bọn tôi cũng có trách ai đâu mà ông cứ đi khóc thuê thế nhỉ?? hay định spam??? Tôi nghĩ nếu biết thì người ta không hỏi đâu! Trả lời được thì trả lời không thì để người khac giải đáp thắc mắc giúp mọi người, ai lại đi nói xấu linh tinh........

diemhen_mobile

lão Le Binh này hung dữ quá, khách quan mà nhận xét bro này giỏi thì có giỏi, nhưng những cái khác kém quá

phamthaitl

lão Le Binh này hung dữ quá, khách quan mà nhận xét bro này giỏi thì có giỏi, nhưng những cái khác kém quá

mình nghĩ chẳng có gì giỏi cả.nhiều máy dia đâu phải do radio đâu.có dòng EU có dòng ASIA.nên ở V16 Man đã làm hai bản.còn V17 mình bị cái manila không chạy nên đơ.úp radio khác thì khỏi.lúc đó man mới đưa hướng dẫn cho anh em.
theo như các bạn thì giấu dốt là ngu hay là thức thời nhỉ.
còn Lebinh có spam đê câu bài thì cũng đừng mạt sát anh em thế.diễn dàn để học hỏi và trao đổi kinh nghiệm.

TouchDiamond2

Tôi đang dùng bản radio 2.06.05.04. Khi up V18 có bị lổi không? hay bắt buộc phai up radio 2.07.50.27_2?
Có ai biết trả lời giúp. Cảm ơn nhiều

phamthaitl

Tôi đang dùng bản radio 2.06.05.04. Khi up V18 có bị lổi không? hay bắt buộc phai up radio 2.07.50.27_2?
Có ai biết trả lời giúp. Cảm ơn nhiều

có lần mình up thì không sao.nhưng khi ra bản 2.07.05 này thì không dùng bản đó nữa.bạn thử đi chắc không sao đâu.

lebinh__hung

Tránh tình trạng hay treo máy, có thể dùng MTTY xóa sạch sẽ cái máy từ A-Z, khi đó máy sẽ trở về tình trạng ban đầu giống như trong hãng, nếu có lỗi bad block thì sửa luôn, PPC nó dùng Flash để ghi dữ liệu nên ghi và xóa nhiều lần nó sẽ để lại bad block(như kiểu bad sector trên PC ấy).

tham khảo cái này http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=623356

Sau khi xóa hết thì máy sẽ trống trơn chả còn gì nó sẽ treo ngay màn hình có chữ HTC thế là được, boot cũng không dc vì boot ban đầu cần RADIO, vào win thì nó sẽ chạy WM, chỉ có thể vào bootloader để up lại RADIO và ROM thôi.

Sau đó up lại RADIO

UP lại ROM

Khỏi cần HR lại nữa vì trước đó đã FORMAT BINFS rồi còn gì nữa đâu.

Mọi thứ sẽ ngon lành, dùng cái này để máy chạy ổn định và sau này nếu có máy nào hư hỏng treo.....mà ra cửa hàng hay nơi nào sữa chữa PPC mà họ phán là chết FLASH (Treo cứng khi bật máy chỉ hiện chữ HTC và không thể nạp RADIO & ROM cho nó) không cứu dc thì dùng nó để mà cứu.

Chơi PPC thì còn nhiều cái để mà vọc chứ không đơn giản chỉ có UP UP đâu, vì thế cứ tìm tòi thì sẽ ra hết thôi.

Chỉnh sửa cuối:

kenpham

mình dùng bản radio mà anh Quang nói, với OS v17 thì hay bị treo, nhất là lúc bât wifi. giờ huyển sang bản V18, up ROM xong Hard reset và chạy chế độ plane mode để tắt sóng, thấy khá ổn.

Status
Không mở trả lời sau này.