• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V18 (Core 23529) ★ OS 2.07.531

Status
Không mở trả lời sau này.

lebinh__hung

trời ơi, con lạy mấy Ba....ROM chạy JAVA ngon lành mà cứ kêu không chạy...chỉ việc đơn giản là chạy chương trình mà cũng không biết thì bó tay rồi.

diemhen_mobile

chọt vào ai chả biết, quan trọng là lúc install nó báo lỗi. bro thử cài đặt operamini hay bất cứ phần mềm java thử xem, chưa thử sao nói có vẻ khó nghe vậy ta.

diemhen_mobile

Báo cáo với bác Quang là rom có vấn đề. sau khi up xong máy hiện lên chữ HTC rồi xong. đã úp đi úp lại 2 lần vẫn bị.

trong

các bác giúp em với

Em vừa up xong , khi máy khởi đọng lại thì bị treo ở vòng tròn đỏ.và no' ko hiện thông số ở phía dưới màn hình
HR lại để UP rom mới cung ko dc, do ko kết nối đc với PC

h làm thế nào các bác

pympster

can someone please post a rapidshare link? Thanks

Sorry for english, translation software does not work well :p

Bác Quang cứ thử tải ứng dụng của AgribankMobile về xem có cài đặt được ko? Chứ máy e ko thể cài đặt đc với các bản Rom của bác, mặc dù trước đó các Rom ship em vẫn dùng ok cả. Bác cứ soạn tin nhắn với cú pháp SET VBA rồi gửi 8149. Vì em dùng cái này rất nhiều vì thấy nó tiện dụng, mong bác test dùm.
Chú Quang ở bên Nga mà gửi tin nhắn với cú pháp kia thì...:))
Bạn thử test các game java hay các phần mềm java khác xem thế nào... Có lẽ cái ứng dụng AgriBankMobile không phù hợp với phiên bản Java mà chú Quang tích hợp...:(

diemhen_mobile

bạn trong gì đó thao pin ra, nhấn nút volum up và giữ như vậy, bấm nhẹ nút nguồn rồi buông tay ra, chờ màn hình mảu đỏ hiện lên thì up rom khác vào. bản này bị lỗi rồi.

trong

bạn trong gì đó thao pin ra, nhấn nút volum up và giữ như vậy, bấm nhẹ nút nguồn rồi buông tay ra, chờ màn hình mảu đỏ hiện lên thì up rom khác vào. bản này bị lỗi rồi.

bình thường em vẫn làm thế
nhưng khi HR máy thì chờ đến đoạn nó kết nối với PC đề uprom mới nhung no' vừa kết nối đc với PC thì nó' lại khởi động lại ngay tức khắc, làm em ko kịp Up đc rom khac

rồi lại trở vè vòng tròn đỏ và treo ở đo, ko làm thế nào để nó kết nối với PC và up rom đc

benhtamthan

Hics, lai có đồ ... vo ọc nữa rồi... có Ma xmanila nữa chứ.... Quá đã.

Cảm ơn Pác Quang!

stone0_0heart

Bác Quang đã bỏ công sức build ROM, ai xài thì cám ơn 1 tiếng, còn không thì thôi đi chỗ khác chơi, ăn nói cái kiểu không có văn hóa quá,
1. Ông không nói không phải mọi người không biết Rom do bác Quang build không cần nói thêm nhiều làm gì
2. Hình như là "người có văn hóa" chưa thank bác Quang trong topic này
3. Các bài thiếu văn hóa sẽ bị cac MAN, MOD của topic Del bài hay nhắc nhở....
4. Người có văn hóa không gây mất đoàn kết bằng kiểu ăn nói vơ đũa cả nắm trong này cũng không ít người nhiều tuổi ngoài bac Quang đâu! những người sai sẽ được nhắc nhở trực tiếp bới MAN!
5.Xây dựng 1 cái gì tốt đẹp chỉ có thể dựa trên tinh thần đoàn kết và Tôn trọng lẫn nhau.........

Còn vấn đề up gì đó thì ai thích thì up, ai không xài thì đi chỗ khác.
1. Tôi thấy các câu hỏi trong topic này hết sưc bình thường, mỗi người có 1 sự hiểu biết khác nhau nên cách đặt các câu hỏi khác nhau, Bac Quang bạn không có thời gian trả lời hết các câu hỏi của từng bạn ( nhiều câu hỏi đã được trả lời nhiều hoặc đã có topic riêng để thảo luận rồi, tại các bạn không tham khảo kỹ, những vấn đề bác Quang đã giới thiệu rất rõ ràng ở đầu topic mà có người vẫn hỏi thì không nói, nhưng 1 số vấn đề anh em muốn biết thêm thông tin cho chắc trước khi up ) mà chỉ trả lời những câu hỏi hay ( đánh trúng tâm lý mọi người )
2. Xin hỏi có ai mua quần áo cứ thế mặc luôn không? hay phải hỏi size, color của quần áo nữa ???? 4rum là nơi mọi người cùng trao đổi, ai thích làm gì thì làm thì là chợ chứ không phải 4rum!

nhưng khi HR máy thì chờ đến đoạn nó kết nối với PC đề uprom mới nhung no' vừa kết nối đc với PC thì nó' lại khởi động lại ngay tức khắc, làm em ko kịp Up đc rom khac

rồi lại trở vè vòng tròn đỏ và treo ở đo, ko làm thế nào để nó kết nối với PC và up rom đc
Bạn đưa về bootloader theo cách bạn kia bảo là úp được rom mà...

PhamQuang

Manager

ROM V18 Up tốt, bạn kiểm tra lại kỹ thuật Up ROM của mình, kiểm tra xem máy đã chạy HSPL chưa và các bước tiếp theo...

diemhen_mobile

em đã load lại rom của bác quang bên xda forum, link hotfile này có lẽ đã hết load free được rồi, em sẽ úp thử lại. còn bạn trọnt gì đó, mình chắc chắn trong thẻ nhớ của bạn có 01 file để úp rom bằng thẻ nhớ, tháo thẻ nhớ ra up rom nhé.

PhamQuang

Manager
chọt vào ai chả biết, quan trọng là lúc install nó báo lỗi. bro thử cài đặt operamini hay bất cứ phần mềm java thử xem, chưa thử sao nói có vẻ khó nghe vậy ta.

Mình đã test với 1 số Game Java của Gameloft và đều chạy tốt đấy.

anhtuan_gps

Vừa rồi em đã thử up lại bản Rom ship thì vẫn cài đặt java bình thường. Vậy chứng tỏ bản Rom của bác Quang còn bị lỗi chỗ nào đấy.

trong

ROM V18 Up tốt, bạn kiểm tra lại kỹ thuật Up ROM của mình, kiểm tra xem máy đã chạy HSPL chưa và các bước tiếp theo...

em cũng thường xuyên Up , gần như cứ ra Rom nào là em lại UP , và HR hàng ngày;
em đã chạy HSPL ; tự nhiên hnay up V18 xong , no' khởi động lại và treo ở vòng tròn đỏ, Em HR lại thì no' chỉ vào đến chỗ kết nối với PC rồi khởi động lại ngay; ko làm cách nào để up Rom mới đc ( vì chưa kịp up rom mới nó đã khởi động lại luôn) em chưa gặp TH này bao h

hic hic

anhtuan_gps

trời ơi, con lạy mấy Ba....ROM chạy JAVA ngon lành mà cứ kêu không chạy...chỉ việc đơn giản là chạy chương trình mà cũng không biết thì bó tay rồi.

Thực sự em chẳng hiểu trình độ của bác cao siêu thế nào nhưng cái kiểu nói chê bai người khác như thế thì quả là ko ổn. Em cũng ko pải là qua ngu đến mức ko biết cài đặt các chương trình để chạy đâu, chẳng qua khi em đang dùng bản Rom ship thì em cài đặt được chương trình java bình thường đến khi up bản Rom của bác Quang thì ko chạy đc nên em mới đặt câu hỏi để xem có ai biết thì chỉ giùm và cũng để bác Quang test lại xem bản Rom đó còn lỗi cái gì. Vừa rồi em đã thử up lại bản Rom ship thì vẫn cài đặt java bình thường. Vậy chứng tỏ bản Rom của bác Quang còn bị lỗi chỗ nào đấy, em đưa ra câu hỏi cũng mong bản Rom của bác Quang được hoàn thiện hơn để mọi người dùng được hưởng.

Thực sự em chẳng hiểu trình độ của bác cao siêu thế nào nhưng cái kiểu nói chê bai người khác như thế thì quả là ko ổn. Em cũng ko pải là qua ngu đến mức ko biết cài đặt các chương trình để chạy đâu, chẳng qua khi em đang dùng bản Rom ship thì em cài đặt được chương trình java bình thường đến khi up bản Rom của bác Quang thì ko chạy đc nên em mới đặt câu hỏi để xem có ai biết thì chỉ giùm và cũng để bác Quang test lại xem bản Rom đó còn lỗi cái gì. Vừa rồi em đã thử up lại bản Rom ship thì vẫn cài đặt java bình thường. Vậy chứng tỏ bản Rom của bác Quang còn bị lỗi chỗ nào đấy, em đưa ra câu hỏi cũng mong bản Rom của bác Quang được hoàn thiện hơn để mọi người dùng được hưởng.
Bạn nói đúng rồi, cái này là đóng góp ý kiến cho bản rom ngày càng hoàn thiện hơn mà, kệ họ đi... Thấy chú Quang bảo test Java tốt lắm mà bạn lại không cài được, mình nghĩ có mỗi cái AgriBankMobile của bạn là không cài được... bạn thử đưa cái phần mềm đó lên cho chú Quang test thử xem sao...:D

diemhen_mobile

Tình hình là rất tình hình, sau khi load file của bác quang bằng một host khác bên xda forum, máy chạy xong, hiện lên chữ windows 6.5, chạy hết dòng màu đỏ, hiện lên biểu tượng pdaviet, sau đó check simcard, rồi tự tắt máy khởi động lại, hiện lên chữ HTC rồi treo luôn. không lẽ em up rom có kỹ thuật nào chưa chuẩn ta, vì em đã up rất nhiều file cho con hd2 này đến nỗi không thể nhớ rõ só lần úp mà. em thử chọt nút đỏ, thử Hard reset, nhưng tất cả vẫn vô vọng. có anh em nào ở việt nam úp thành công v18 chưa vậy. cảm ơn bác quang rất nhiều. dù chưa thành công nhưng em vẫn hi vọng sẽ thành công.

kenpham

mình cũng bị hiện tượng này. có lẽ máy mình là dòng cho ASIA nên ko hoạt động ổn với ROM anh PhamQuang build (bản WWE)

Status
Không mở trả lời sau này.