• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V18 (Core 23529) ★ OS 2.07.531

Status
Không mở trả lời sau này.

NhatToai

Super V.I.P
@ lebinh_hung:
Các vấn đề riêng tư bạn không nên đưa lên forum nhé.
Nếu bạn dẫn chứng được sự xúc phạm của thành viên khác đối với mình(qua bài post hoặc PM của thành viên ấy) diễn ra trên PV thì nhất định sẽ có hình thức xử lý thỏa đáng tại Tòa án PDAVIET.
Còn tại đây chỉ thảo luận về bản ROM này mà thôi,các vấn đề không liên quan xem như lạc đề.

Azzura

Bạn thử vào setting => data service => weather kiểm tra xem chế độ tự động update của bạn đã kích hoạt và "time" tự động update là bao nhiêu chưa???Trong tab weather bạn đã "add" thành phố bạn sống chưa??? Bạn thử làm xem có giúp gì được không nhé!!!!!!1

Đã enable my location rồi thì cần gì add thành phố mình vào vào làm gì cho mất công ra

Mấy bác cho em hỏi có bác nào up rom mà rút sim đt và thẻ nhớ ra ko? Hay là để nguyên đó?
Phải tháo SIM ra nhé, còn thẻ nhớ thì không tháo cũng được... Đó là nguyên tắc đầu tiên khi tiến hành úp rom mà...

hieund7x

Phải tháo SIM ra nhé, còn thẻ nhớ thì không tháo cũng được... Đó là nguyên tắc đầu tiên khi tiến hành úp rom mà...

Chà, mình toàn để nguyên tất cả khi up ROM. Bản này có thêm cái đèn pin hay quá chú Quang ạ. Nhưng chỉnh max manila tắt cái Rotation mà khi đổ sang trái nó vẫn xoay. Có ai bị như mình không?

stone0_0heart

Đã enable my location rồi thì cần gì add thành phố mình vào vào làm gì cho mất công ra

Vấn đề là ở chỗ đó! mình nghĩ là khi up rom xong 1 số người hay next bỏ qua phần "làm quen" vào luôn win, trong quá trình "táy máy" tắt my location mà không biết, "nguyenducthang" nếu như vẫn update được mà chênh lệch thời gian thì bạn nghĩ gì? Mình đoán là thành phố nào đó ở nước ngoài mà lúc vn là sáng thì ở đó là tối!!!

ekboom

Hy vong bản này là bản cuối cùng em up cho năm nay.. từ ngay mua tới giờ em chưa xài bản ROM nào quá 5 ngày, hy vọng bản này em sẽ xài đến năm sau :d//chúc các bác năm mới gia đình an khang..vui vẻ:D

cvcvc

Các ứng dụng cứ chay ngầm mà không có cách nào tắt cả, tốn pin quá.

Azzura

Up rom phải tháo sim ra à, thảm nào mới bị cháy cái sim viettel phải đi dăng ký lại huhu

NhatToai

Super V.I.P
Tắt các ứng dụng thì thiếu gì cách...
COM2 thì đã có taskManager,các COM khác thì dùng Showcase.Thậm chí cứ cài thêm taskManager rồi vào settings/Personal/Buttons gán nó vào Sendkey để kiểm tra khi cần đóng bớt chương trình.
Up rom phải tháo sim ra à, thảm nào mới bị cháy cái sim viettel phải đi dăng ký lại huhu
Thực ra,khi up ROM không cần tháo SIM hay thẻ,tuy nhiên vẫn có vài trường hợp bị cháy SIM sau khi up ROM(mình cung bị 1 cái rồi)
cho nên để dự phòng thi khi up chỉ để SIM test thôi.

stone0_0heart

Sao lại không có cách nào hả bạn?!? có nhiều cách mà, có nhiều soft hỗ trợ đóng ứng dụng chạy ngầm mà..... mà nếu cần lắm mà chưa cài được soft nào thì bạn reset lại máy cũng "sạch" thôi mà?!!

acrox84

em thích ứng dụng bàn phím Swype, sử dụng quen và add từ điển tiếng việt thì rất lẹ khi SMS nhưng bản ROM V18 này cài vào chạy thì được nhưng khởi động máy lại thì luôn treo ở màn hình boot; có khi treo 15 phút, rồi nó báo lỗi (để một lát hiện lỗi em ghi lại cho bác "thợ nấu" gỡ bí giùm) Khi gỡ ứng dụng Swype ra thì boot máy bình thường
P/S ngoài cái lỗi nhỏ khi đụng ứng dụng đó ra thì em rất hài lòng về bản ROM của bác PhamQuang, cảm ơn bác nhiều!!

diemhen_mobile

úp rom cho con nào chả biết, nhưng HD2 thì vẫn để sim bình thường, còn thẻ nhớ đương nhiên là vẫn để nguyên rất bình thường, vì HD2 cho uprom bằng thẻ nhớ mà, tháo thẻ nhớ ra mà úp rom bằng thẻ nhớ thì úp bằng niềm tin.
từ thuở 02 xda tới giờ, em úp rom chưa bao giờ tháo sim ra, chả sao cả.

phamthaitl

Mình chạy bản này đến hôm nay thấy rất ổn.nhanh và đặc biệt không bị treo máy bao giờ.nhưng có một lỗi nhỏ là,ngoài man hình today bên dưới cái đồng hồ,đại loại là giữa màn hình có một vết sang cứ lăn tăn bằng sợi chỉ ở đó.bình thường thì không có.nhưng khi chạy ứng dụng khi thoát về màn hình today.khi những bông tuyết rơi suống là bị như vậy.
có lẽ do manila Man có thể làm 1 file cab để fix không.cám ơn man.

quangbinhdtdd

cho minh hoi phan Task Manager nam o dau day nhi?
Bạn nhấn vào góc trên phải màn hình, thường khi có chương trình đang chạy ngầm nó mới hiện ra,nếu muốn nhạy hơn,bạn cài thêm ctrình Showcase -> đánh dấu chọn close button right, lúc đó nhân vô nó sẽ hiện ra ngay (tìm ctrình Showcase trong diễn đàn).

exec

Mình chạy bản này đến hôm nay thấy rất ổn.nhanh và đặc biệt không bị treo máy bao giờ.nhưng có một lỗi nhỏ là,ngoài man hình today bên dưới cái đồng hồ,đại loại là giữa màn hình có một vết sang cứ lăn tăn bằng sợi chỉ ở đó.bình thường thì không có.nhưng khi chạy ứng dụng khi thoát về màn hình today.khi những bông tuyết rơi suống là bị như vậy.
có lẽ do manila Man có thể làm 1 file cab để fix không.cám ơn man.

Bản V18COM5 mình chạy cũng rất ổn, chỉ có điều không hiếu là màn hình sao cứ xoay ngang dọc loạn cả lên, không biết làm cách nào để điều chỉnh hay tắt đi cả, vui lòng chỉ mình với.

Cám ơn nhiều.

lonebeast

Bản V18COM5 mình chạy cũng rất ổn, chỉ có điều không hiếu là màn hình sao cứ xoay ngang dọc loạn cả lên, không biết làm cách nào để điều chỉnh hay tắt đi cả, vui lòng chỉ mình với.

Cám ơn nhiều.

Bạn thử dùng cái này xem nhé:
http://www.ad-grafiska.se/HD2/ROM/cabs/Touch X enable Landscape mode.cab
http://www.ad-grafiska.se/HD2/ROM/cabs/Touch X Disable Landscape mode.cab
(chương trình này của tác giả Smabergs diễn đàn forum.xda-developers.com)

lonebeast

Nếu nó hoạt động thì chỉ cần bạn cài xong khởi động lại là thấy kết quả ngay

Status
Không mở trả lời sau này.