• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V18 (Core 23529) ★ OS 2.07.531

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenducthang

Mình vừa up lên bản rom nay tối qua. Mình không thể Update đc thời tiết hoặc update đc thì ban ngày nhưng khi update lai là buổi tối. Có ai bị lỗi như mình không vậy? Mình thấy bản rom này chạy mượt hơn bản cũ.

diemhen_mobile

cái MTTY lằng nhằng thế. khi nào máy chết chắc dùng cách đó. đọc tiếng anh bên xda chả hiểu mô tê chi cả.

ichte

Well-Known Member
Thank PQuang, bản này dùng mới có 1 ngày nhưng cảm thấy rất hài lòng
- Giao diện đẹp, bố trí sắp xếp các icon, programs hợp lý, tiện sử dụng
- Tốc độ: chạy rất mượt (nhanh)
- Các tính năng đều ổn: phone, sms, wifi, gps...
- Bản này các trình điều khiển phần cứng và phần mềm hệ thống tốt hơn thì phải: --> Vì thấy tiết kiệm Pin hơn

Góp ý:
Các dịch vụ Windows Live bác có thể remove đi, vì không có nhiều người khoái dùng lắm. Mặt khác ai thích dùng có thể cài đặt nó dễ dàng.

PhoneCanvas hiện thị không chuẩn ở nút bật tắt keyboard (tuy nhiên không ảnh hưởng đến chức năng phone, nhìn không sướng mắt thôi)

Chỉnh sửa cuối:

zzcnczz

mình up bản v17 chạy ngon lành nhưng up bản v18 này thì bị treo ở bàn hình HTC có pro nào đã khắc phục đc lỗi này chỉ mình với.

trong

em cũng thường xuyên Up , gần như cứ ra Rom nào là em lại UP , và HR hàng ngày;
em đã chạy HSPL ; tự nhiên hnay up V18 xong , no' khởi động lại và treo ở vòng tròn đỏ, Em HR lại thì no' chỉ vào đến chỗ kết nối với PC rồi khởi động lại ngay; ko làm cách nào để up Rom mới đc ( vì chưa kịp up rom mới nó đã khởi động lại luôn) em chưa gặp TH này bao h

hic hic

cài mãi ko đc,ko kết nối đc với PC, cuối cùng phải UP rom bằng thẻ nhớ keke , h thii` ngon rồi, sướng quá

thanks bác PQ nhiều

PhamQuang

Manager
Trong bài 1 đã đưa thêm Link trên Rapid V18.
Để tiện lợi với 1 số bạn, mình đã tích hợp sẵn Radio 2.07.50.27_2 trong ROM rồi đó.
- Tải ROM về
- Up cho máy.
Không cần phải Up Radio lại.

diemhen_mobile

hôm nay add thấy mấy cai plusin của friofix, tự nhiên load được file từ japid rồi. thank bác quang, em đang load, em thích bản này hơn bản v18c

quang10ntp

Rom bác Quang ra chóng mặt thật. Lúc trước xài con Diamond ít rom quá. Mới lên con HD có 2 tuần mà Up tới 18 bản rồi. Thanks bác Quang nhiều.

diemhen_mobile

em mới sài HD2 một tuần mà úp rom không thể nhớ xuể số lần up luôn nữa kìa. úp đi, úp lại và úp cái mới liên tục.

benhtamthan

Lưu ý tổng số lần Up ROM không quá 500.000 lần đấy nhé. :))

Với con số này thì dù Pác Quang có ra mỗi ngày 2 bản mới, Em cũng theo được vì Em không thể sống tới 684 năm nữa đâu hihihi.

Cảm ơn Pác.

ntnam1972

Với con số này thì dù Pác Quang có ra mỗi ngày 2 bản mới, Em cũng theo được vì Em không thể sống tới 684 năm nữa đâu hihihi.

Cảm ơn Pác.

Được chứ, bạn có thể truyền lại cho các đời sau được mà, tuy nhiên, HD2 chắc sẽ không bền đến thế, hehe.
Tks Man, e thích bản này ghê, tích hợp MaxManila tiện ghê. trên máy em có cảm giác hao pin nhanh hơn, hay có lẽ do mình mới up, nghịch nhiều hơn bình thường.

PhamQuang

Manager
Được chứ, bạn có thể truyền lại cho các đời sau được mà, tuy nhiên, HD2 chắc sẽ không bền đến thế, hehe.
Tks Man, e thích bản này ghê, tích hợp MaxManila tiện ghê. trên máy em có cảm giác hao pin nhanh hơn, hay có lẽ do mình mới up, nghịch nhiều hơn bình thường.

"Vuốt mãi má nào chả hồng" !!!
Mình không nghĩ là OS này hao PIN hơn các OS khác đâu, cảm giác vậy thôi, thực tế Driver OS 2.07 tiết kiệm PIN hơn nhiều đấy.

lebinh__hung

Tết nghỉ ngơi cũng rảnh nên UP ROM phê quá Bác Quang ơi, mình vừa múc 1 con N1 nên con HD2 đem nghiên cứu cho đã :D.

Chúc toàn thể anh em trong diễn đàn và Bác Quang năm mới hạnh phúc và làm ăn phát tài.

cvcvc

Bác Quang ơi cho cháu hỏi với, bản rom này rất tốt, nhưng phần Task Maneger để tắt các ứng dụng chạy ngầm thì không thấy đâu cả. Bác chỉ giáo với.

ekboom

Mình vừa up lên bản rom nay tối qua. Mình không thể Update đc thời tiết hoặc update đc thì ban ngày nhưng khi update lai là buổi tối. Có ai bị lỗi như mình không vậy? Mình thấy bản rom này chạy mượt hơn bản cũ.

Bạn phải vào setting mục clock alarm để chỉnh lại time zone la hết được

stone0_0heart

Bạn thử vào setting => data service => weather kiểm tra xem chế độ tự động update của bạn đã kích hoạt và "time" tự động update là bao nhiêu chưa???Trong tab weather bạn đã "add" thành phố bạn sống chưa??? Bạn thử làm xem có giúp gì được không nhé!!!!!!1

Azzura

Mấy bác cho em hỏi có bác nào up rom mà rút sim đt và thẻ nhớ ra ko? Hay là để nguyên đó?

Status
Không mở trả lời sau này.